Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/07 : Bão về!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,413
Chào anh em coiners,

Hiện tại chiến lược giao dịch của mình với thị trường crypto vẫn sẽ là chờ đợi. Trong xu hướng tăng, chúng ta không nên short sell (Các đồ thị dài hạn vẫn giữ nguyên xu hướng). Vấn đề là chúng ta đợi những điểm đảo chiều điều chỉnh hoàn thành để tiến hành mua lên (Trước mắt là thế, còn nếu xu hướng bị phá vỡ thì có thể xem xét dùng margin sau).

Hiện tại thị trường đang điều chỉnh khá nhanh và sâu, khác với những đợt điều chỉnh trước đó khi biên độ là khá lớn. Vậy, hôm nay chúng ta sẽ có gì và target tạm ước lượng cho phase điều chỉnh này là bao nhiêu?

1. BTC/USD:

Xu hướng cho BTC khá là bền vững, chúng ta đang có một sự tiệm cận đường xu hướng ngắn hạn chứ chưa có sự phá vỡ như các altcoin khác. Hiện tại, chúng ta đợi giá BTC tịnh tiến sát đường hỗ trợ tăng trong ngắn hạn để xem xét liệu có một sự phá vỡ hay không? Nếu có chúng ta mới có thể ước lượng được mục tiêu giá xuống.

2. ETH/USD:

Với ETH chúng ta đang có sự xâm phạm vào đường Hỗ trợ tăng ngày hôm qua, và hôm nay đã chính thức breakout. Lực cung sẽ dừng lại ở cùng Trend PO = 252$ hoặc v1 = 304 - 8*3*2 = 256$.

Vậy, chúng ta sẽ theo dõi vùng giá này, nếu thực sự có điểm hồi quy tại đấy đồng thời có sự hỗ trợ trên Daily chart, chúng ta tiến hành mua lên xem sao.

3. LTC/USD:

Giá LTC sẽ có một Trend PO tại vùng giá 100$ - cũng là vùng Oversold. Lực cung ước lượng theo vertical count = 146 - 13*1*3 = 107$. Đây cũng là vùng giá cần quan sát cho LTC (100$-107$).

4. BCH/USD:

Với BCH thì theo công thức sẽ đưa chúng ta về quá sâu nên tạm thời mình chưa ước lượng. Xu hướng tạm thời cho BCH vẫn là giảm mạnh. Chúng ta đợi giá BCH về vùng overbought tiếp theo để đưa ra quyết định!

5. BNB/USD:

Chúng ta có một ước lương theo trend cho giá BNB ở vùng giá 27$. Theo công thức đếm cột breakout chúng ta tính được v-count = 35.75 - 13*0.25*3 = 26$. Vậy, vùng giá 26-27$ sẽ là vùng giá chúng ta chờ để giao dịch, kết hợp với xu hướng trên khung daily!

Trên đây là một số ước lượng target mới cho cú điều chỉnh hiện tại. Với những anh em có thiên hướng mua giữ, có thể xem xét mua ở các vùng giá này. Hiện tại, mình không khuyến nghị cho GD short sell nhưng anh em nào có ý định có thể lấy các mốc target đấy để lên kế hoach giao dịch cho bản thân!

Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột
@nam.nguyen @Sơn Vũ 82 @CùiBắp@RainbwSeal @ducanh22492@longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@ducanh22492@Hoamuaha3 @sangwoo55 @Vũ Hùng @Tran Minh quyet@jess_monero @Ta Thai @Le Phu An@ulanbato@Socbi@vudangkhoa@takobitkb @Minhvu90 @Justin Vu@nguyencuongbk @anh118

vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D
Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Bác @Mạc An cho em xin thêm nhận định của bác về TRXUSDT và XRPUSDT nha.thank bác

E TRX này thì chưa có dấu hiệu gì để mua bán cả bác ạ!

Còn XRP này thì bác có thể xem mua dần cho dài hạn (Nếu đủ sức tin vào thị trường) - Cặp này là okay nhất trong các cặp, volume GD cũng đang tăng trưởng trong thời gian gần đây. Phá được vùng 0.5 chắc sẽ bay mạnh!

Bác @Sơn Vũ 82 hôm nay có cao kiến gì cho anh em không bác nhỉ :D Tks bác :D
Chỉ bổ sung chart dài hạn XRP, là con này không cần niềm tin gì cả cụ ah, nó đang tích luỹ theo mẫu hình tam giác. Vùng khoanh màu xanh là tích luỹ ngay kháng cự - bằng chứng là vol khu vực này cao hơn hẳn, đây có thể là bước chuẩn bị phá kháng cự và có dạng bullish flag. Mình cũng ôm lại em này, chỉ cần đợi thôi bác - mình đánh giá giống bác @Mạc An là XRP cực ngon.
tải xuống.png

Chỉ bổ sung chart dài hạn XRP, là con này không cần niềm tin gì cả cụ ah, nó đang tích luỹ theo mẫu hình tam giác. Vùng khoanh màu xanh là tích luỹ ngay kháng cự - bằng chứng là vol khu vực này cao hơn hẳn, đây có thể là bước chuẩn bị phá kháng cự và có dạng bullish flag. Mình cũng ôm lại em này, chỉ cần đợi thôi bác - mình đánh giá giống bác @Mạc An là XRP cực ngon.View attachment 100461
Mình cũng mua hold 1 ít rồi, giờ đợi thôi. Còn mấy em BTC với ETH thì chắc đợi xem khi nào momentum giảm dừng hoặc có cái tín hiệu gì đó mua lên tiếp. Giai đoạn này thấy là giảm ngắn hạn đó mà cũng ko ham hố margin nữa :D

Mình cũng mua hold 1 ít rồi, giờ đợi thôi. Còn mấy em BTC với ETH thì chắc đợi xem khi nào momentum giảm dừng hoặc có cái tín hiệu gì đó mua lên tiếp. Giai đoạn này thấy là giảm ngắn hạn đó mà cũng ko ham hố margin nữa :D
BTC thì hiện dấu hiệu momentum cũng có, nhưng mình chờ thêm giá quay lại trading range không, nếu có thì có thể mua được. Soi sóng thì nó có dạng Regular Flat Correction - nên khả năng BTC theo mình có thể sẽ tăng trở lại.
tải xuống (2).png

XRP cũng đang chờ 0.37-0.38, vol D1 cao hơn hẳn tích lũy năm ngoái rồi.
XRP thì cứ mạnh dạn giữ thôi, thường con này bị FOMO rất nặng nên vào sóng nó nhân phải nói là kinh khủng nhất. Trong trường hợp đen ko pump nữa thì coi như mất cũng được. Miễn sao đừng đổ cả gia tài vào :D

XRP thì cứ mạnh dạn giữ thôi, thường con này bị FOMO rất nặng nên vào sóng nó nhân phải nói là kinh khủng nhất. Trong trường hợp đen ko pump nữa thì coi như mất cũng được. Miễn sao đừng đổ cả gia tài vào :D
Điều lạ là em này đã ngoan hiền sau cú Pump thần thánh lên 0.8 năm tầm tháng 09/2018, và quay đầu giảm và chưa có một cú bật để khẳng định mình với ETH, ngay cả đợt vừa rồi ETH rất tăng động mà em ấy vẫn rất nhẫn lại, dự là trong thời gian tới sẽ rất dữ dội đây, nén càng lâu bật càng cao.
Giá không phá mốc 0.358 mình sẽ cân nhắc Long và SL tại 0.35
Nếu giá phá vỡ range 0.36-0.5 cân nhắc mua vào từ 0.316 càng giảm càng mua hold trung hạn

Khả năng mất là rất thấp. Ai hold nó thì cứ chờ thôi.

BTC đang vọt, chưa hiểu động thái này lắm. Chưa dám vào lệnh :(

Vùng này có thể được coi là vùng cầu rồi , nó test lại vùng hỗ trợ ngang + trendlines.

Anh em nào thích có thể mua được ở đây rồi, chẳng qua là mình muốn đợi nó xác nhận thêm 1 xíu nữa, vì nếu nó phá vỡ khả năng cao tìm về đường trend dưới!

View attachment 100488

Vùng này có thể được coi là vùng cầu rồi , nó test lại vùng hỗ trợ ngang + trendlines.

Anh em nào thích có thể mua được ở đây rồi, chẳng qua là mình muốn đợi nó xác nhận thêm 1 xíu nữa, vì nếu nó phá vỡ khả năng cao tìm về đường trend dưới!
Thực ra thì mình cũng xác định là nó có thể đc đỡ ở 9k8 rồi, trend line trung hạn nó kéo mà. Nhưng đứng 1 lúc + vol k cao, rồi vọt thế này k đúng như mình kỳ vọng.
Nếu đợt hồi này k phá đc 10k4 thì k chắc nên vào, khéo lại là trap.
Đợt vừa rồi ăn bnh trả lại tt bấy nhiêu rồi, nên giờ đánh cẩn trọng lại tí. Up trend kiếm đc xèng dễ khiến mình FOMO bỏ quên nguyên tắc thật.

Thực ra thì mình cũng xác định là nó có thể đc đỡ ở 9k8 rồi, trend line trung hạn nó kéo mà. Nhưng đứng 1 lúc + vol k cao, rồi vọt thế này k đúng như mình kỳ vọng.
Nếu đợt hồi này k phá đc 10k4 thì k chắc nên vào, khéo lại là trap.
Đợt vừa rồi ăn bnh trả lại tt bấy nhiêu rồi, nên giờ đánh cẩn trọng lại tí. Up trend kiếm đc xèng dễ khiến mình FOMO bỏ quên nguyên tắc thật.
Cảm thấy bất an thì đứng ngoài kiếm cái khác trade bác ạ :D

Bác ơi em Bch bác cho em xin cái dự đoán vùng mua, em đang canh vào

BCH vùng này là vùng hồi quy (392$) rồi đấy bạn chỉ sợ nó phá xuống dưới vùng này là nó về sâu. Yên tâm, nếu nó phá lần này nó cũng chưa tăng ngay được nên cứ đợi xem sao.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 539 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,308 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên