Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/09: Phục hồi nhẹ!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,342
Xin chào toàn thể anh em,

Hôm nay là ngày nghỉ lễ, và ắt hẳn anh em cũng đang nghỉ ngơi cùng gia đình mình. Vậy thì hôm nay, chúng ta chỉ lướt nhanh qua thị trường thôi anh em nhỉ?

1. BTC/USD:

Như ngày hôm qua trong bài viết chuẩn bị cho tuần giao dịch tới, mình có đề cập đến việc BTC đang re-test lại đường Hỗ trợ tăng phụ tại vùng giá 9.350$ và một sự phá vỡ xuống khỏi khu vực này chúng ta hoàn toàn có thể sẽ sẽ có một cú giảm xuống vùng hỗ trợ tiếp theo quanh vùng 7.500$.

Hiện tại với BTC chúng ta có cơ hội bán khống tiếp theo dành cho anh em nào chưa hành động trước đó - bán khống quanh vùng 10.000$.

2. ETH/USD:

Với ETH chúng ta đang có sự re-test lại vùng phá vỡ trước đó tại 174$. Tất nhiên, việc bán xuống thời điểm này không còn hấp dẫn lắm nhưng anh em vẫn có thể thuận theo xu hướng bán xuống quanh vùng 176-180$ với điểm dừng lỗ ở 184$.

3. LTC/USD:

Với LTC chúng ta đang có sự phục hồi nhẹ quanh vùng quá độ. Đây cũng chính là lý do vì sao chúng ta nên giao dịch theo xu hướng! Trong xu hướng giảm các cột Cầu (X) bao giờ cũng bé hơn các cột Cung (O) hết. Hiện tại, nếu giá LTC có test lại vùng hỗ trợ phá vỡ trước đó quanh vùng 71$ anh em có thể xem xét bán xuống tiếp, nhưng cũng nên cẩn thận hơn một sự phục hồi mạnh từ vùng quá độ. Với anh em cẩn thận có thể chờ quan sát thêm khi giá di chuyển sát đường Kháng cự giảm sẽ hành động - Hiện tại mình đang chọn phương án 2 này!

4. BCH/USD:

BCH là đồng coin duy nhất chưa đạt được target, chúng ta vẫn kỳ vọng bán xuống quanh vùng 292$ với mục tiêu giá nằm ở 238$.

5. BNB/USD:

Mình đã thực hiện giao dịch mua lên cho BNB tại vùng quá độ, tuy chưa có nhiều sự phục hồi, tuy nhiên kỳ vọng mình vẫn đặt ở một sự phục hồi lên đến vùng 24-25$ cho BNB.

Trên đây là một số gợi ý cho ngày hôm nay, thân mời anh em tham khảo!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!
Chúc anh em sức khỏe và một kỳ lễ vui vẻ!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Mình thấy BTC khả năng còn 1 nhịp rơi nữa là BTC hoàn thành sóng điều chỉnh giảm này. Vùng giá giảm ở quanh 9k rồi sẽ đi lên, nên phe short có thể canh short từ 9k8-9k9 và SL vùng 10k -10k1 (khá ngắn), tỉ lệ R:R = 1:3/1:4, target về 9k cũng khá đẹp rồi.:)
tải xuống.png

Gửi ae diễn đàn. Nên nhớ kỹ BTC sẽ có giá không dưới 82k trong 2 năm tới. Hiện tại tôi đang cầm 12 đồng. Bye và hẹn gặp lại sau 2 năm nữa
Đã từng hứa ko comment bất cứ forum tiền kỹ thuật số nào nữa nhưng do đạo đức nghề nghiệp nên có thông báo cho mọi người.
Bye

Gửi ae diễn đàn. Nên nhớ kỹ BTC sẽ có giá không dưới 82k trong 2 năm tới. Hiện tại tôi đang cầm 12 đồng. Bye và hẹn gặp lại sau 2 năm nữa
Đã từng hứa ko comment bất cứ forum tiền kỹ thuật số nào nữa nhưng do đạo đức nghề nghiệp nên có thông báo cho mọi người.
Bye
Thông báo với mục đích khoe à bác. Chứ đạo đức nghề nghiệp ở đâu đây?

Bye
12 x 82 = 984k u
Cố chút nữa là thành triệu phú đa lô luôn nha bác. Chào thân ái và quyết thắng.
Lúc sáng đang cà phê nhìn cha nội nào đang buy cái lệnh gần 1000 btc giá 9735 muốn chảy nước miếng các bác ạ. Pump x2 cái chắc chảy nước dãi tiếp lần nữa. Khỏi cần lên 82k chi lên máu chắc trết. Hi

Chỉnh sửa lần cuối:
Bye
Hi, bác chém gió mát quá, mình phải đăng ký tài khoản chỉ để like cho bác đấy

Bye
Bác ngáo đá rồi, ngáo mà vui mình thích lắm, bác thì tự nhiên cmt kiểu nói chuyện 1 mình, kiểu khoe nữa chứ.

Mình thấy BTC khả năng còn 1 nhịp rơi nữa là BTC hoàn thành sóng điều chỉnh giảm này. Vùng giá giảm ở quanh 9k rồi sẽ đi lên, nên phe short có thể canh short từ 9k8-9k9 và SL vùng 10k -10k1 (khá ngắn), tỉ lệ R:R = 1:3/1:4, target về 9k cũng khá đẹp rồi.:)View attachment 110559
bác đánh nhãn vậy là sóng điều chỉnh dạng phẳng hả bác? cấu trúc 3-3-5 hả?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên