Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 04/09: Khá băn khoăn!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,341
Xin chào toàn thể anh em trade coin!

Vào hôm qua mình đã chỉ ra thị trường lại bước vào giai đoạn phân hóa. Đây là một trường hợp khá đặc biệt của thị trường crypto và khá khó để chúng ta theo xu hướng của mặt hàng nào. Khi BTC phục hồi và phá vỡ các mức kháng cự cho xu hướng tăng thì cũng là lúc các Alts bùng lên và rơi vào các vùng bán khống tại các kháng cự trên xu hướng giảm. Lần trước ''mình'' đã cắt sớm các lệnh bán khống Alts (Tất nhiên là cũng đã có lợi nhuận) để vào theo cú False break-out của BTC và kết quả thì nó đã thành bán cái tốt để mua cái tồi.

Hiện tại chúng ta lại gặp tiếp tình huống tương tự, tuy nhiên cú breakout của BTC lần này được xác nhận bằng một tín hiệu mua tiếp tục khi phá vỡ mức kháng cự 10.500$.

Dưới đây sẽ chỉ là một số gợi ý cho anh em chọn lựa tiếp theo, quyết định chọn theo hướng nào sẽ nằm ở các anh em. Khi giao dịch, các anh em chỉ cần lưu ý các vùng giá dưới đây!

1. BTC/USD:

Đầu tiên, chúng ta sẽ cùng nhau xem qua đồ thị Daily của BTC, điều này mình cũng đã có nhắc đến trong bài viết phân tích chung trong tuần:

Giá BTC chạm vùng hợp lưu giữa đường hỗ trợ tăng phụ và hỗ trợ trước đó quanh vùng 9.400$. Ban đầu chỉ là một lực tăng yếu ớt nhưng sau đó lại bật nảy mạnh mẽ, tín hiệu mua thiết lập và xu hướng tăng tiếp tục. Hiện tại, vẫn có thể sẽ có một cú quay về phá vỡ đường Hỗ trợ tăng này nhưng trước mắt chúng ta thấy được sự tiếp diễn của xu hướng đã!

Giá đã phá lên trên đường kháng cự giảm cho xu hướng ngắn hơn, tạo tín hiệu mua ở 10.550$. Về hiện tại, với BTC chúng ta chỉ có thể canh mua lên chưa không bán khống nữa, và anh em cũng lưu ý, trong một thời điểm khởi đầu của xu hướng, chúng ta sẽ nên mua BTC hơn thay vì Alts.Vùng mua cho BTC quanh hỗ trợ nằm ở 10.300$.

2. ETH/USD:

Xu hướng cho ETH là giảm, chính vì thế giả định nếu BTC rơi vào một xu hướng tăng thì ETH cũng sẽ phải rất vất vả để phá vỡ lên các ngưỡng kháng cự trước đó. Chính vì thế nếu anh em giao dịch lên cho BTC sẽ nên chỉ mua BTC thay vì Alts là vì vậy!

Còn với những anh em nói rằng cú phá vỡ vừa rồi của BTC là False-break - Okay, anh em có thể bán khống quanh kháng cự 180-184$. Vùng dừng lỗ anh em có thể để phá hoàn toàn lên trên 196$.

3. LTC/USD:

Nếu anh em nào đã vào bán khống LTC ở vùng kháng cự 71$ thì chúng ta đang có một chút lợi thế - không nhiều. Nhưng nó giúp anh em tự tin để giữ vị thế và chờ câu trả lời đến từ thị trường!

4. BCH/USD:

Cũng là một gợi ý dành cho anh em short sell Alts trong thị trường xuống. Vùng bán khống 300-304$ là một vùng hợp lý, dừng lỗ anh em có thể để xa 3 boxes ~ vùng giá 320$.

5. BNB/USD:

Với BNB, anh em mua Hold có thể vẫn tự tin giữ lệnh - BNB là 1 coin đặc biệt dành cho anh em ít thích trade qua lại. Tuy hiện tại xu hướng vẫn là giảm mạnh nhưng đây cũng là vùng quá độ và là 1 vùng giá có thể xem xét để bắt đầu mua vào!

Trên đây là một số gợi ý cho ngày hôm nay. Thị trường như mình nói vẫn đang phân hóa theo góc nhìn của cá nhân mình qua lăng kính đồ thị P&F, anh em ghi nhớ những vùng giá chính để có chiến lược tốt nhất!

Safe trade nhé anh em,
Mạc An

Đính kèm

293.7 KB · Xem: 3

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Con link này, em tính lên tới cạnh trên của channel (cỡ 2,5$) để Short, mà mới test lại cạnh dưới (1,94$) là nó muốn xụi.
Thầy An cho em xin ý kiến ạ.

mình lại thấy có trò false breakout ở đây. Và mình cũng bị dính như Mạc An. Rút kinh nghiệm lần này mình chờ 1 mô hình cụ thể, chứ ko vội nữa xử lý buy / sell tại các kháng cự / hổ trợ, thấy sói hoành hành kinh khủng luôn.

Con link này, em tính lên tới cạnh trên của channel (cỡ 2,5$) để Short, mà mới test lại cạnh dưới (1,94$) là nó muốn xụi.
Thầy An cho em xin ý kiến ạ.
View attachment 110890

Không biết em Mai Linh hay Huyền Linh này của bác là coin dạng gì?. Nếu theo ptkt thì mình liệt nó vào dạng ''chưa đủ dữ liệu'' - nhưng vùng khả quan nhất là short ở 2$.

Nếu mà coin này bác nhận thấy nó chưa có tiềm năng bơm thổi thì cứ short thoải mái vì mấy Alts nó dễ bị thay thế và chết yểu lắm!

mình lại thấy có trò false breakout ở đây. Và mình cũng bị dính như Mạc An. Rút kinh nghiệm lần này mình chờ 1 mô hình cụ thể, chứ ko vội nữa xử lý buy / sell tại các kháng cự / hổ trợ, thấy sói hoành hành kinh khủng luôn.
Lâu giờ có đảo được vòng nào không anh :D

Theo mình BTC sẽ có break xuống nhẹ về vùng 10k2xx và hồi lên vùng 10k8xx, có thể hôm nay và ngày mai chỉ sideway tại vùng này, nhìn chart dự đoán cho vui chứ thực tế vẫn do thị trường quyết định cả, với BTC mà vào lệnh thời điểm này cũng run tay lắm đấy.
Bác @Sonvu82 hem thấy cho AE cái view của BTC với ah

Mình thấy BTC đang tăng rất giống với các lần trước đó (mũi tên đỏ), nên khả năng giá sẽ lên vùng 11k3 mới dừng. Hiện giá đang ở sóng 4 và còn thiếu 1 nhịp tăng kha khá nữa.
View attachment 110909
Mới kêu tên Bác đã xuất hiện hehe, Mình cùng theo view chart của Bác mà mục tiêu target chỉ dám là 10k8xx còn lên 11k3 thì quá ngon lun.

Về view của em đang thấy sự suy yếu của đà phục hồi lần này.
Ngày hôm qua khối lượng tăng cao hơn ngày trước đó, tuy nhiên giá đóng cửa không break hẳn ra khỏi vùng PPZ mà lại thụt lại và để lại một cái dâu trên dài tương đối, cho thấy lực bán đã trở lại và đang mạnh lên tại vùng 10k6-10k7. Hiện tại giá lại quay lại vùng PPZ và đang loay hoay tại đây. Nói chung là hướng đi vẫn rất khó đoán, động lực tăng đã được hỗ trợ bởi EMA 100, tuy nhiên chưa thoát khỏi vùng PPZ và khẳ năng sẽ suy yếu khi chạm đỉnh cũ 10,949u. Nếu ngày hôm nay kết thúc bằng 1 reversal bar thì sự xuy yếu được xác nhận và dự báo tiếp diễn xu hướng. Xu hướng tăng chỉ được xác nhận khi nến D1 break khỏi trend giảm ngắn hạn và đóng cửa trên kháng cự cứng 11k1.
Túm cái váy lại, là em vẫn không thấy hấp dẫn để vào lệnh vùng này anh em ạ. Có chăng giữ lệnh sell LTC tại vùng 71 theo bác @Mạc An và chấp nhận sai thì mất một chút chi phí nhỏ cho SL thôi.
BTC - D1.png

Em cũng cùng hoàn cảnh với bác @nam.nguyen lần trước cũng dính SL.:D và cùng view với bác về sự suy yếu và đảo chiều và tiếp diễn xu hướng tại vùng này.

View attachment 110899

Không biết em Mai Linh hay Huyền Linh này của bác là coin dạng gì?. Nếu theo ptkt thì mình liệt nó vào dạng ''chưa đủ dữ liệu'' - nhưng vùng khả quan nhất là short ở 2$.

Nếu mà coin này bác nhận thấy nó chưa có tiềm năng bơm thổi thì cứ short thoải mái vì mấy Alts nó dễ bị thay thế và chết yểu lắm!

Vâng, nó mà lên gần 2$ em chốt Long và Short tổng lực.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 877 Xem / 62 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 17 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 227 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên