Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 04/11: Vẫn chờ câu trả lời

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,399
Xin chào toàn thể anh em,

Phải nói là thị trường đang diễn biến với những pha cực kỳ nhàm chán. Hiện tại chúng ta đang thiên về một sự tích lũy và tạo range đồng thời giá đang di chuyển phía dưới đáy range. Tuy nhiên, lần này giá có vẻ chưa hành động một cách nhanh chóng.

Như thường lệ, chúng ta cùng nhau điểm qua một số đồng coin chính trên thị trường:

1. BTC/USD:

Chiến lược mua BTC vẫn hoạt động tốt (Mặc dù lợi nhuận không nhiều). Điểm đừng lỗ chúng ta vẫn giữ nguyên tại 8.850$. Mục tiêu giá sẽ là một cú ''đâm kiếm'' lên trên đỉnh TR tại ~10450$.

2. ETH/USD:

Với ETH chúng ta đã có 2 lần ''chết hụt''. Lệnh giao dịch ETH chúng ta vẫn giữ với điểm dừng lỗ quanh 177$.

3. LTC/USD:

Lệnh giao dịch LTC đang có thiên hướng phá xuống dưới. Lệnh chờ mua cho LTC chúng ta hủy và chờ quan sát thêm!

4. BCH/USD:

Với BCH chúng ta vẫn chưa thể vượt qua được kháng cự 304$ (Vùng bôi vàng). Với BCH chúng ta chờ các phản ứng giá quanh đường hỗ trợ tăng để có thể có những chiến lược giao dịch tốt hơn. Hiện tại hợp lưu giữa giá và đường hỗ trợ tăng là 254$.

5. BNB/USD:

Chúng ta có thể đặt một lệnh chờ mua khi giá phá vỡ 21.25$ với tín hiệu mua triple top buy signal, dừng lỗ đặt ở 19.5$.

Trên đây là một số ý kiến cá nhân cho ngày hôm nay, thân mời anh em tham khảo!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!
Cảm ơn anh em và chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Vùng này em nghĩ là chúng ta chờ thôi bác ạ, giao dịch vùng này chỉ đem lại rủi ro. Chúng ta sẽ quan sát 02 vùng quan trọng 8k5-8k7 và 7k8-8k.

- Vùng 8k5-8k5 sẽ là vùng mà BTC hướng tới trong ngắn hạn, đây cũng là vùng fibo 0.5-0.618, đây là vùng kháng cự cũ giờ chuyển thành hỗ trợ, các đường EMA hướng lên và tụ tập tại đây tạo hỗ trợ cho giá. Cuộc chiến tại đây sẽ rất dữ dội và nếu xuất hiện một setup Bullish như Pinbar, Fakey là chúng ta xúc được.

- Vùng 7k8-8k, đây là vùng support rất tốt cho BTC trong quá khứ, đỡ được cú trời giáng từ 10k3 xuống và ủn cho BTC phọt lại vùng 10K, đã cho thấy lực cầu kèm tâm lý lạc quan và kỳ vọng của NĐT ở vùng này. nếu giá rơi về đây Reaccumulation chúng ta xem xét mua dài hạn.
BTC 04.11.19.png

dạo này bác Mạc An đặt dừng lỗ cho BNB có vẻ rất là chặt chẽ, lần trước hit stoploss, lần này chơi breakout nhỉ :D

Vùng này em nghĩ là chúng ta chờ thôi bác ạ, giao dịch vùng này chỉ đem lại rủi ro. Chúng ta sẽ quan sát 02 vùng quan trọng 8k5-8k7 và 7k8-8k.

- Vùng 8k5-8k5 sẽ là vùng mà BTC hướng tới trong ngắn hạn, đây cũng là vùng fibo 0.5-0.618, đây là vùng kháng cự cũ giờ chuyển thành hỗ trợ, các đường EMA hướng lên và tụ tập tại đây tạo hỗ trợ cho giá. Cuộc chiến tại đây sẽ rất dữ dội và nếu xuất hiện một setup Bullish như Pinbar, Fakey là chúng ta xúc được.

- Vùng 7k8-8k, đây là vùng support rất tốt cho BTC trong quá khứ, đỡ được cú trời giáng từ 10k3 xuống và ủn cho BTC phọt lại vùng 10K, đã cho thấy lực cầu kèm tâm lý lạc quan và kỳ vọng của NĐT ở vùng này. nếu giá rơi về đây Reaccumulation chúng ta xem xét mua dài hạn.
View attachment 120680
khi cú chọt tăng lên phía trên và đang ở vùng nhạy cảm, thì mọi chuyện vẫn có thể xảy ra. Mình vẫn cảm giác chọn phe chưa ptkt vẫn chưa chuẩn lắm ở khúc này :D

BTC đang tích lũy cho 1 cú nổ mạnh, Mình vẫn chưa thấy có động lực tạo đà, khi nhiều dự đoán BTC sẽ break lên thì em nó sẽ đi ngược lại hehe. Chúc mọi người tuần mới nhiều thành quả !

Thật sự thì cú phọt lên 10450 nó quá nhanh đi, làm nát mấy cái ptkt hết, nên nhìn khá sợ
Hơn 40% trong 2 ngày
Tệ hơn nữa là lên nhanh xuống cũng nhanh ko kém

đúng là chỉ có crypto mới chơi dc như thế

Liệu khi nào thị trường mới hứng khởi bác nhỉ
BTC, tay nâng lên hay hạ xuống đây bà con

BNB thoe mình nghĩ là short ( và đang short tạm 50 con) sóng 4 rồi ngại gì mà ko short stl 22.5

còn Link thì đang chờ đong xèn :D

5-6 lệnh Long đó mua Link thôi, rãi từ 2.69 về tới 2.62 thì ngưng. Tuột nữa thì hit SL :p
H là sóng iv trong 3 hình thành, xong là về tới 2.52, em dồn sức mua ở sóng 5 thôi bác ạ cố gắng gom dc 10k Linh là dc eùi

H là sóng iv trong 3 hình thành, xong là về tới 2.52, em dồn sức mua ở sóng 5 thôi bác ạ cố gắng gom dc 10k Linh là dc eùi
Oh my god, thần BÒ hiển linh rùi:D

Có hiểu biết về EW, trader có xu hg hướng EW theo kỳ vọng của mình, trong khi chart chạy tgian thực lại có nhiều biến có thể phát sinh, cuối cùg nhìn lại chart quá khứ thì kiểu gì EW cũng giải thích đc, thế mới điêu

Liệu khi nào thị trường mới hứng khởi bác nhỉ
BTC, tay nâng lên hay hạ xuống đây bà con
View attachment 120730
BNB thoe mình nghĩ là short ( và đang short tạm 50 con) sóng 4 rồi ngại gì mà ko short stl 22.5
View attachment 120731
còn Link thì đang chờ đong xèn :D
View attachment 120732
theo ptkt sóng với BNB thì thấy thế, nhg price action của BNB thì thấy cửa lên sáng hơn. Tiếp tục waiting cụ ợh

Oh my god, thần BÒ hiển linh rùi:D

Có hiểu biết về EW, trader có xu hg hướng EW theo kỳ vọng của mình, trong khi chart chạy tgian thực lại có nhiều biến có thể phát sinh, cuối cùg nhìn lại chart quá khứ thì kiểu gì EW cũng giải thích đc, thế mới điêu
Nhìn chart 15m bác thấy cá nó làm thịt kìa, hehe mỗi PP giống như cô vk vạy phải tìm hiểu , nếm trải thương đau mới ngộ dc ,nên ko dám phủ định PP nào hết miễn là đong xèn đều đều, nếu nến nayf đóng full xanh thì đổi phương án khác, còn ko thì sóng sẽ đưa em về nơi đã định.Nó mà là cây nhang thì nhìu bác đái ra máu:p

theo ptkt sóng với BNB thì thấy thế, nhg price action của BNB thì thấy cửa lên sáng hơn. Tiếp tục waiting cụ ợh
Nhìn chart btc mà chán cụ ợ sau cây vigara thì nến tăng cũng chả ra hồn tăng, giảm cũng chả ra hồn giảm, lúc này là trò của cá , nên em ko dám vào

Nhìn chart btc mà chán cụ ợ sau cây vigara thì nến tăng cũng chả ra hồn tăng, giảm cũng chả ra hồn giảm, lúc này là trò của cá , nên em ko dám vào
BTC chart D, e thấy bình thường: vẫn là dấu hiệu tích lũy (8 days) và giá nằm trên MA200, vol giảm dần. Về mặt ptkt thì e thấy rất tích cực

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 45 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên