Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 08/07: Khốc liệt!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,117
Xin kính chào toàn thể anh em,

Vào rạng sáng này thì chúng ta đã có một cú pump nhè nhẹ, cú pump này chưa phải là một cú pump có thể quyết định xu hướng hiện tại. Như bài nhận định cuối tuần vừa qua mình có đề cập đến, ngưỡng này là một ngưỡng khá quan trọng quyết định xu hướng, vậy hôm nay đồ thị P&F sẽ cho chúng ta thấy được những gì?

1. BTC/USD:

Đồ thị BTC lúc này là đồ thị khá ít các thông tin, giá di chuyển khá lộn xộn và chưa cho ra được mô hình tổng quan rõ ràng. Nếu theo kịch bản sóng - mang tính chủ quan của mình thì khả năng cao giá BTC sẽ còn 1 sóng điều chỉnh nữa về lại vùng chân sóng (iv) nhỏ của cấp sóng (3) trước đó tại vùng giá 7.000$ - 8.000$. Tuy nhiên với xu hướng tăng hiện tại cho Bitcoin (Thường sẽ rất ít điều chỉnh), chúng ta nên có chiến lược mua với khối lượng được chia đều ra tại các vùng giá 10.400$ cho đến 7.000$.

2. ETH/USD:

Giá ETH đã tiệm cận đường kháng cự giảm. Nếu tại đây giá giảm mạnh, chúng ta xác nhận xu hướng giảm sẽ tiếp tục, tuy nhiên nếu giá phá lên khỏi đường kháng cự giảm này, chúng ta xác nhận xu hướng tiếp tục và đây chính là lúc mua vào để đón một con sóng lớn hơn. Hiện tại chúng ta còn thiếu 2 cột giá X-O trên đồ thị H5 để tiệm cận sát vào đường xu hướng, chúng ta nên đợi hết ngày hôm nay và đưa ra quyết định sau đó!

3. LTC/USD:

LTC cũng đã tiệm cận sát vào đường kháng cự giảm, chúng ta sẽ chờ giá breakout khỏi đường kháng cự tăng một lần nữa để mua lên. Mua khi giá phá lên trên 123$ (124, 125$ gì đấy nhé anh em), dừng lỗ ở 117$. Nếu vùng giá 117$ bị phá xuống dưới 1 lần nữa chúng ta xác nhận xu hướng giảm tiếp tục, mục tiêu giá điều chỉnh nằm ở 107$ tại Trend PO 1.

4. BCH/USD:

BCH vẫn chưa thoát được khỏi vùng kháng cự như ETH và LTC. Như đồ thị dài hạn ngày hôm qua có thể hiện thì vùng giá này là một vùng giá quan trọng cho BCH khi phía trên là đường Kháng cự giảm cho đồ thị H5 và phía dưới là đường hỗ trợ tăng cho đồ thị Daily. Nếu giá BCH breakout lên khỏi vùng giá 424$ - xu hướng tăng sẽ tiếp diễn trong khi đó ở chiều ngược lại, vùng giá 384$ bị phá vỡ thì sự điều chỉnh sẽ tiếp tục diễn ra.

5. BNB/USD:

Với BNB chúng ta vẫn còn giữ lệnh mua ở 33.25, chúng ta dừng lỗ khi giá phá xuống dưới 31.5 (Chuẩn theo P&F là dời mức dừng lỗ lên 32.25 những với thị trường biên độ rộng như Crypto mình sẽ chấp nhận rủi ro thêm một ít). Hiện tại lệnh này đang hòa vốn!

Trên đây là một số nhận định của ngày hôm nay theo góc nhìn đồ thị P&F, kính mời anh em tham khảo!

Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột
vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D
Chúc anh em một tuần giao dịch thuận buồm xuôi gió nhé!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Ko làm j cũng là 1 vị thế hen. Mình nhìn nhiều altcoin giống như tên lửa đang trên bệ phóng mà thiếu mồi lửa áh. ^_^

Cho xin chart con xrp nữa bác ơi
XRP cũng ko cần chart gì đâu bác ạ, với XRP thì chỉ cần ''Tin hay không'' thôi.

Bác có thể trích 1 ít vốn mua ở vùng 37, nếu lỡ may nó về 28 thì mua thêm 1 phần vốn nữa. Mua thêm khi breakout 45. Nếu tt ổn thì XRP tự khắc nó sẽ được đẩy lên.

Mình thấy ngắn hạn khả năng BTC vẫn sẽ tăng với mô hình giá bullish pennant, vậy chờ giá breakout cạnh trên của tam giác nhỏ hoặc có thể đặt lệnh buy stop ở vùng giá trên này.
tải xuống (4).png

XRP cũng ko cần chart gì đâu bác ạ, với XRP thì chỉ cần ''Tin hay không'' thôi.

View attachment 101489

Bác có thể trích 1 ít vốn mua ở vùng 37, nếu lỡ may nó về 28 thì mua thêm 1 phần vốn nữa. Mua thêm khi breakout 45. Nếu tt ổn thì XRP tự khắc nó sẽ được đẩy lên.
Thank bác. Em lỡ đu nó từ 41 rồi chắc phải ôm thôi.

Nhìn mấy mô hình đóng khung tam giác thật là đáng sợ, thường là nó tiếp diễn cái xu hướng trước đó mà nhìn kiểu sóng này thì dễ đang sóng B bác ạ :D
Mình cũng nghĩ là sóng B trong mẫu điều chỉnh dạng Flat correction - nghĩa là BTC sẽ đi ngang trong trading range như mấy hôm trước nhận định, sau đó sẽ lên tiếp. :D

Đau đầu ở chỗ tether nó lại in tiền rồi mấy bác

In liên tục trong 2 tuần này , ko thấy ai đưa bài nhỉ.

Mà mình thật chưa hiểu được tether nó in dc usdt thế này thì nó thích nó pump à

Đính kèm

425.6 KB · Xem: 2

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,397 Xem / 89 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên