Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 11/07: Chạy ngay đi!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,805
84,124
Chào anh em,

Thị trường crypto hiện nay đang ở trong tình thế nguy hiểm thực sự. Về việc xu hướng đợt vừa qua có nhiều tín hiệu mâu thuẫn đã dấy lên nghi ngờ về một cú xả hàng. Tất nhiên, với các tín hiệu mua chúng ta vẫn vào với việc chấp nhận một ít rủi ro để đổi lại lợi nhuận. Hôm nay, thị trường sẽ có những gì qua các dấu hiệu của đồ thị P&F:

1. BTC/USD:

Ngày hôm qua mình có đề cập đến một sự "Không có khả năng break" khỏi đường xu hướng thì hôm nay thị trường đã quay ngoắt 180 độ. Hiện tại, anh em lưu ý trong toàn thị trường thì đồng coin duy nhất chưa phá khỏi đường xu hướng là BTC. Anh em hãy tưởng tượng nếu có một sự điều chỉnh mạnh của BTC thì toàn bộ thị trường sẽ như thế nào? Tuy nhiên, như mình có nói, xu hướng của BTC lúc này là tăng, nên khi có một sự điều chỉnh, chúng ta hoàn toàn có thể kỳ vọng đây là cơ hội để tái tham gia thị trường với các mức giá thấp. Việc của anh em Hold coin chỉ là đợi pha điều chỉnh hoàn thành.

2. ETH/USD:

Ngày hôm qua ETH có sự xâm phạm lên phía trên đường kháng cự tăng, và đã thất bại, lệnh breakout ngày hôm qua không khớp. Hiện tại, xu hướng giảm trong ngắn hạn đã tiếp diễn, Target trước mắt cho ETH là vùng 240$.

3. LTC/USD:

Với LTC chúng ta đã có một lệnh dừng lỗ tiếp, đã có một cú false breakout khỏi đường xu hướng. Hiện tại, target giảm trước mắt cho LTC sẽ nằm ở vùng giá 87$. Thực sự là một cú điều chỉnh sâu!

4. BCH/USD:

Ngày hôm qua mình có ước lượng mục tiêu giá xuống cho BCH nằm ở vùng 350$ nếu không phá khỏi được kháng cự trước mắt. Và ngày hôm nay Target này đã bị phá xuống khá sâu. Hiện tại, chúng ta đợi vùng điều chỉnh hoàn thành rồi sẽ có các chiến lược tiếp theo. Hiện tại, mình vẫn thiên hướng về mua và giữ dài thuận theo xu hướng tăng dài hạn của BTC!

5. BNB/USD:

Khi BTC điều chỉnh, dường như thị trường Altcoin sẽ khá là đẫm máu. Ước lượng lực giảm sẽ tạm dừng ở vùng giá 27.5$. Hiện tại chúng ta chưa vội vào bắt đáy nhé anh em!

Hiện tại toàn thị trường đang ngập trong sắc đỏ, khuyến nghị hiện tại là chờ đã giảm chững lại rồi quyết định nhé anh em. Nếu vội vào bắt đáy lúc này sẽ có thể dính bẫy đấy anh em ạ.

Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột
@nam.nguyen @Sơn Vũ 82 @CùiBắp@RainbwSeal @ducanh22492@longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@ducanh22492@Hoamuaha3 @sangwoo55 @Vũ Hùng @Tran Minh quyet@jess_monero @Ta Thai @Le Phu An@ulanbato@Socbi@vudangkhoa@takobitkb @Minhvu90 @Justin Vu@nguyencuongbk @anh118 @Tu*_Mã_Ý
vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D
Safe trade anh em!
Mạc An​

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Về BTC nhìn View trung hạn, quan điểm của em vẫn như những ngày trước về sự điều chỉnh về test đáy gần nhất 9800 hoặc xa hơn là vùng Demand (8500-9070).

Dường như cú tát thứ 3(cú thứ nhất ngày 09 13000 về 12000, thứ 2 hôm qua 12,900 về 11,500) đã xuất hiện, các strong hand đã vào cuộc, lượng tích lũy đã đủ, thanh khoản đã đảm bảo cho các big boy rồi.
BTC - 11.07.2019.png

Em XRP đang rất kích thích, chờ mãi cuối cùng em ý cũng đến.^^

Về BTC nhìn View trung hạn, quan điểm của em vẫn như những ngày trước về sự điều chỉnh về test đáy gần nhất 9800 hoặc xa hơn là vùng Demand (8500-9070).

Dường như cú tát thứ 3(cú thứ nhất ngày 09 13000 về 12000, thứ 2 hôm qua 12,900 về 11,500) đã xuất hiện, các strong hand đã vào cuộc, lượng tích lũy đã đủ, thanh khoản đã đảm bảo cho các big boy rồi.
View attachment 102114
Em XRP đang rất kích thích, chờ mãi cuối cùng em ý cũng đến.^^
Pha này điều chỉnh chắc đét rồi bác ạ, không còn gì để nói nữa. H vấn đề tìm điểm xoay thôi, xu hướng về trung hạn vẫn còn giữ!

Hôm qua mình đã cảnh báo anh em trong bai viết của pac Mac An. Nên bản thân mình đã chốt lãi và đã thoát hàng trước giờ G :). Kết hợp phân tích P&F và Candle mình nhận thấy: BTC đang đi trong 1 tam giá cân rất lớn phải nói là chà pá lửa. Lợi nhuận anh em có thể canh tại 2 cạnh bên của tam giác cân. hiện tại mình đang canh long tai5vung2 giá từ 10k5-11k2. giá đã mấp mé vùng buy rồi đó anh em;)

ko nên bay vào khi cái xe lu đang chạy, nó đang tìm về các khoảng giá có supply / demand tốt. Đơn giản vậy thui, tiếp tục chờ nào.

ko nên bay vào khi cái xe lu đang chạy, nó đang tìm về các khoảng giá có supply / demand tốt. Đơn giản vậy thui, tiếp tục chờ nào.
hiện demand chỗ nào đang tốt thế pac kakaka? cái này chỉ có CM mới biết chính xác thôi, hiện chỗ support mạnh tại 10k5 là rất lớn. nếu muốn an toàn có thể chờ giá thấp hơn nữa:)

Khi cách Big boy ra tay thì khốc liệt lắm bác ạ! Kiên nhẫn chò vùng SC hình thành và nếu chắc chắn chờ xác nhận vùng AR chúng ta sẽ vào lệnh.

Ngày xưa thị trường đỏ lửa 10% là đái ra máu, còn giờ thị trường nhảy 2-30% em thấy vẫn cứ bt làm sao ấy. T_T

Tình hình xấu quá mấy bác , lỡ ôm hàng từ 12 k tới 11k4 dca tính ra là 11k8 giá vào

Giờ nên thoát không mấy bác hay đợi hồi thế nào

Khung 1D thì cú chốt btc vol vẫn thấp. Biên độ cũng bình thường nên tôi nghĩ cũng chưa xi nhê gì.

Quan điểm của mình thì nghĩ BTC mới điều chỉnh nhẹ thôi (max tới 9k5), đến cuối tháng sẽ nhoi lên từ từ.
Sang tháng sau mới thấy các vùng 7k2, 5k8..

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên