Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/04 : Cú bật!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,117
Chào anh em cộng đồng trade crypto,

Cuối tuần qua thị thị trường khá nhàm chán do chưa có những tín hiệu tác động lớn đến toàn thị trường. Volume giao dịch khá yếu ớt cùng với vốn hóa chưa có sự biến động mạnh.

Sáng sớm ngày hôm nay thì chúng ta đã có một số tín hiệu tích cực khi có một sự phục hồi nhẹ sau pha điều chỉnh toàn thị trường. Tuy nhiên, cửa sinh đã tạm thời mở ra và nó sẽ duy trì được bao lâu? Và điều kiện là gì?

Anh em cùng mình điểm qua một số tín hiệu được thể hiện trên đồ thị P&F nhé!

1. BTC/USD:

BTC vẫn di chuyển trong vùng Trading Range (TR). Giá chưa chạm đến vùng mua của tuần trước đã bật lên, hiện chúng ta có thể quan sát giá đã chạm vùng kháng cự trước đó tại mức giá 5.200$. Hiện tại chúng ta nên đợi quan sát thay vì hành động và chỉ canh mua (long) ở vùng giá 4.750$. Giá phá mạnh lên khỏi vùng TR ở 5.450 mới xác nhận một cú tăng đẹp cho Bitcoin.

Khuyến nghị: Tiếp tục quan sát, xem xét mua ở vùng 4.750$ dừng lỗ khi giá phá xuống dưới 4.400$. Kỳ vọng cho đợt tăng này khi giá phá lên trên Trading Range là 5.850$.

2. ETH/USD:

Các lệnh mua ETH ở vùng giá 162$ đã cho một ít lợi nhuận, đường hỗ trợ tăng đóng góp khá lớn trong việc hỗ trợ giá. Giá ETH hiện tại chưa cho thấy mức tăng trưởng như kỳ vọng. Chúng ta cần một cú break mạnh lên trên Trading range tại 184$ để có thể kỳ vọng cho target tại 208$ - 258$.

Khuyến nghị: Tiếp tục giữ lệnh, SL khi giá phá xuống dưới 148$. Target kỳ vọng tại 208 - 258$.

3. XRP/USD:

XRP/USD cũng có một cú phục hồi, tuy nhiên đây là cặp duy nhất có dấu hiệu di chuyển dưới đường kháng cự giảm. Tạm thời mình không giao dịch cho cặp này.

Khuyến nghị: Quan sát, chúng ta sẽ vào lệnh khi có tín hiệu break.

4. LTC/USD:

Với LTCUSD chúng ta đã có một cú mua tại vùng đáy ở giá 75$. Hiện tại LTC tuy có sự xâm phạm vượt Trading Range nhưng vẫn giữ được xu hướng tăng phía trên đường Hỗ trợ tăng. Sáng nay LTC đã cho thêm một tín hiệu mua nữa ở vùng giá 80$. Với LTC chúng ta thấy vùng đỉnh của TR khá là xa, nếu phá lên trên 98$ chúng ta mới kỳ vọng được một sóng tăng tiếp cho LTC. Với LTC thì sóng tăng này (Nếu có) mình thiên về là 1 sóng cụt hơn.

Khuyến nghị: Tiếp tục nắm giữ LTCUSD. Dừng lỗ khi giá phá xuống dưới 73$. Thoát vị thế tại vùng giá 95-98$.

5. BCH/USD:

Với BCH chúng ta cũng có cú bật tương tự. Chúng ta đang nắm giữ lệnh mua BCH tại 272$, giá đã giảm xuống dưới vùng này trước khi bật lên. Mức giá hiện tại là 308$ cũng khá tốt. Hiện chúng ta vẫn tiếp tục nắm giữ coin này. Kỳ vọng tăng tiếp tục khi vùng đỉnh của TR tại 344$ bị phá vỡ hoàn toàn.

Khuyến nghị: Tiếp tục nắm giữ BCH, dừng lỗ khi giá phá xuống dưới 240-244$. Target sẽ được ước lượng khi có cú break out và điểm dừng cho sóng tăng này.

6. BNB/USD:

BNB có lẽ là cú giao dịch tốt nhất trong tuần qua, lệnh mua BNB tại vùng 16.25$ trúng ngay đáy của một cú tăng tương đối. Hiện giá đã đi lên chạm đúng vào đỉnh của TR tại 19.75$.

Khuyến nghị: Tiếp tục nắm giữ tuy nhiên anh em có thể xem xét bán bớt một phần vị thế mua BNB - Mình cũng xem xét thoát một phần. Kỳ vọng tăng cho BNB là rất cao khi giá phá lên phía trên TR tức là vùng giá 20$. Dừng lỗ phần còn lại khi giá phá xuống dưới 15.5$

Trên đây là một số thành quả của tuần giao dịch trước, anh em có thể tham khảo. Do số lượng coin nhiều và mình không thể view hết nên trong quá trình giao dịch có gì anh em có thể post những coin mình muốn view xuống comment. Mình và những lão thành trong Group sẽ giải đáp nhanh nhất có thể. Ở thread hiện tại có bác @Sơn Vũ 82 @RainbwSeal@CùiBắp @Ga_Nha_Que là những người giao dịch cryto lâu năm anh em có thể tag vào và xin ý kiến.

Như thường lệ, kính mời các trụ cột: @Sơn Vũ 82@nam.nguyen@CùiBắp@ducanh22492 @longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@Ga_Nha_Que@ducanh22492 @Hoamuaha3 @sangwoo55 và các anh em crypto cho ý kiến về giai đoạn lằn ranh quan trọng này với ạ!

Ae nào có coin nào tốt có tín hiệu GD có thể post xuống anh em tham khảo và cùng trao đổi nhé!

Chúc anh em trade tốt và ngày lễ vui vẻ,

Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Bên bác Hoài mình view chart 4H rồi, qua đây làm chart 1H cho nó máu, theo mình thì ở vùng này giá sẽ đi xuống, hiện giá đang ở vùng cản, RSI lên vùng quá mua khung 1H. Lực lên của giá không tốt. Ngoài ra, mô hình giá bear flag - nêm tăng. Nên khả năng giá rớt khá cao và cũng đồng thuận với phân tích sóng Elliott về sóng điều chỉnh 4. Mình đồng tình với bác @Mạc An về vùng mua và kỳ vọng target tăng 5k8-6k.
tải xuống (3).png

Bên bác Hoài mình view chart 4H rồi, qua đây làm chart 1H cho nó máu, theo mình thì ở vùng này giá sẽ đi xuống, hiện giá đang ở vùng cản, RSI lên vùng quá mua khung 1H. Lực lên của giá không tốt. Ngoài ra, mô hình giá bear flag - nêm tăng. Nên khả năng giá rớt khá cao và cũng đồng thuận với phân tích sóng Elliott về sóng điều chỉnh 4. Mình đồng tình với bác @Mạc An về vùng mua và kỳ vọng target tăng 5k8-6k.View attachment 87359
RSI khung 1h cũng phân kỳ, ko chỉ btc mà top altcoin cũng vậy, nhg mình sẽ vẫn hold lệnh LONG (đánh exchange) :D , bỏ qua cuối tuần, đến h giao dịch toàn thị trường chán quá, chả nhẽ thế giới cũng giổ tổ như nhà mình hở các bác.

Theo lý thuyết là vậy, hnay mình kỳ vọng btc tiếp tục test dưới 4k7.

Bên bác Hoài mình view chart 4H rồi, qua đây làm chart 1H cho nó máu, theo mình thì ở vùng này giá sẽ đi xuống, hiện giá đang ở vùng cản, RSI lên vùng quá mua khung 1H. Lực lên của giá không tốt. Ngoài ra, mô hình giá bear flag - nêm tăng. Nên khả năng giá rớt khá cao và cũng đồng thuận với phân tích sóng Elliott về sóng điều chỉnh 4. Mình đồng tình với bác @Mạc An về vùng mua và kỳ vọng target tăng 5k8-6k.View attachment 87359
Mấy nay nó cứ đi đi đi lại vùng này =))) may mà hôm nay atl nó còn bay nhẹ nhẹ còn cái mà nói, thôi chúc bác lễ lạt vui vẻ. Đợt này có đi đâu không bác?

RSI khung 1h cũng phân kỳ, ko chỉ btc mà top altcoin cũng vậy, nhg mình sẽ vẫn hold lệnh LONG (đánh exchange) :D , bỏ qua cuối tuần, đến h giao dịch toàn thị trường chán quá, chả nhẽ thế giới cũng giổ tổ như nhà mình hở các bác.

Theo lý thuyết là vậy, hnay mình kỳ vọng btc tiếp tục test dưới 4k7.
Hôm nay cũng có tý gọi là thôi bác. Ít nhất đợt này còn có sóng, hơn đợt T5, T6 năm ngoái :D. Hôm qua đưa cả nhà đi chơi hôm nay nghỉ ở nhà trade hả bác :v

Nay đi cafe ngắm chart với đọc thêm kiến thức thôi bác ah. :D. Mình toàn đi du lịch ngày thường, lễ lạc ở nhà cho khoẻ!:)
Tự do tài chính là đây rồi chứ đâu. :D:D:D. E cũng thường mấy ngày nghỉ là mấy ngày làm việc chính, đọc sách, xem lại hệ thống giao dịch các kiểu. :D :D :D

Tự do tài chính là đây rồi chứ đâu. :D:D:D. E cũng thường mấy ngày nghỉ là mấy ngày làm việc chính, đọc sách, xem lại hệ thống giao dịch các kiểu. :D :D :D
kkk được cái thu nhập chính nằm ở chỗ khác, thời gian mình chủ động được. Trade là vì đam mê thôi bác, ngày xưa mình cũng chơi poker 6 năm cũng kiếm được kha khá. Giờ qua món này!:D:D

bác cho mình cái review ETH chart D1 xem thế nào bác, đang ôm mà run quá :D

Theo e thì sẽ tăng tiếp, ngắn hạn là 5k3. Chikou Span đã cắt lên DEMA khung 3H ,tín hiệu tăng đã có, cộng việc BTC đang trong trend tăng ngắn hạn, và trong đợt điều chỉnh của xu hướng tăng trước đó.

Em sáng nay đã có viewpoit bên bài bác Huy. Hay copi sang đây dán nhuể. Mà bác gọi em trong nhóm trụ cột e thấy ngượng đỏ mặt. Hiiiii

bác cho mình cái review ETH chart D1 xem thế nào bác, đang ôm mà run quá :D
Chart 1D giá vẫn đang ở trên vùng hỗ trợ mạnh, nhưng cũng như BTC, ETH cũng có mô hình giá bear flag+nêm tăng, nên có thể giảm xuống 155-160. Mình vẫn kỳ vọng ETH có thể sẽ tăng xa.
tải xuống (4).png

E cũng góp vui với các bác viewpoit như sau: bit đóng W1 bởi 1 cây doji giá mở cửa 5169 giáđóng cửa 5135. Thể hiện đa phần các nhà đầu tư đang lưỡng lự chưa vào cuộc( hoặc vào rồi nhảy ra). Khung D1 vẫn tiếp tục tiệm cận trend hỗ trợ để bật lên như e đoán 2 hôm qua. Hôm nay thật sự bit ko thể về dưới 4930 đc nữa .Vùng này em quá yên tâm. Quá cứng. Còn phía trên cản 5152 cũng cứng khiến nó khó phá. Phá đc hẳn ở khung D1 đóng trên 5152 thì lên nữa. Viewpoit của em về bit vẫn SW trong biên độ 5k đến 5k2 trong 3 đến 4 ngày nữa mới lên đc 5k5 , 5k7. Chúc mọi người một tuần mới tràn đầy năng lượng và trading hiệu quả. Em dán lại ở đây. Em vẫn bảo thủ ahihi

E cũng góp vui với các bác viewpoit như sau: bit đóng W1 bởi 1 cây doji giá mở cửa 5169 giáđóng cửa 5135. Thể hiện đa phần các nhà đầu tư đang lưỡng lự chưa vào cuộc( hoặc vào rồi nhảy ra). Khung D1 vẫn tiếp tục tiệm cận trend hỗ trợ để bật lên như e đoán 2 hôm qua. Hôm nay thật sự bit ko thể về dưới 4930 đc nữa .Vùng này em quá yên tâm. Quá cứng. Còn phía trên cản 5152 cũng cứng khiến nó khó phá. Phá đc hẳn ở khung D1 đóng trên 5152 thì lên nữa. Viewpoit của em về bit vẫn SW trong biên độ 5k đến 5k2 trong 3 đến 4 ngày nữa mới lên đc 5k5 , 5k7. Chúc mọi người một tuần mới tràn đầy năng lượng và trading hiệu quả. Em dán lại ở đây. Em vẫn bảo thủ ahihi
lên 5k7, rồi đi đâu nữa bác, cho mình biết luôn cái kết đi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,479 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,522 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 362 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 332 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên