Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/04 : Ranh giới sinh tử?

Chart 3H của bác giá dưới mây kumo - đường chiku span B đi ngang nên là cản cứng, mây phía trước đổi màu đỏ. Sợ nó không vượt được bác ah!
Các bác thấy chổ e khoanh tròn đỏ ko. e sử dụng mây kumo. chỉ quan trọng chổ này, chỉ sử dụng đường chikou Span( màu xanh),kết hợp với DEMA, khung 1H-3H-6H. nên mấy cái còn lại của mậy ko quan trọng với cách phân tích của e lắm:D:D:D

Chỉ duy nhất cùng quan điểm mua cho BTC nếu 4H nó ổn định lại và phá vỡ xu hướng giảm (Có thể vùng 4k7 - 4k8 hoặc bất cứ vùng nào). Mấy con ETH, LTC, BCH thì điểm ra hàng của chú trùng với điểm xét gom hàng của anh nếu nó không phá vỡ xu hướng giảm hiện tại. Ngoài ra anh đánh thêm ADA, EOS và TRX nhưng hình như không trùng hàng nhỉ.

Các bác thấy chổ e khoanh tròn đỏ ko. e sử dụng mây kumo. chỉ quan trọng chổ này, chỉ sử dụng đường chikou Span( màu xanh),kết hợp với DEMA, khung 1H-3H-6H. nên mấy cái còn lại của mậy ko quan trọng với cách phân tích của e lắm:D:D:D
FETBTC các cao nhân ạ :D, xem mà hết hồn, nhiều ae vẫn thích coin rác nhỉ?
Mình cũng đang ngâm 1 vài e coin gọi là rác bác ah.:D. Vì chart nó đẹp!:D:D:D

đúng bác phải có 5 đường, nhưng cách phân tích của e chỉ cần 1 đường à bác,e thấy ổn có lợi nhuận, e thì thik đơn giản,càng đơn giản càng tốt. nhiều khi nhiều quá e rối kkk:p:p:p
kkk bác thích Ichimoku là nó không đơn giản rồi!:D. Nhưng dùng Ichimoku xác định xu hướng, kháng cự, hỗ trợ cực tốt!:)

Chỉ duy nhất cùng quan điểm mua cho BTC nếu 4H nó ổn định lại và phá vỡ xu hướng giảm (Có thể vùng 4k7 - 4k8 hoặc bất cứ vùng nào). Mấy con ETH, LTC, BCH thì điểm ra hàng của chú trùng với điểm xét gom hàng của anh nếu nó không phá vỡ xu hướng giảm hiện tại. Ngoài ra anh đánh thêm ADA, EOS và TRX nhưng hình như không trùng hàng nhỉ.
Dạ, mấy e đó ae thích thì post chart lên rồi trao đổi thôi bác, mấy e đó e cũng có đánh nếu đẹp. Chứ trong 1 bài viết thì điểm mấy coin chính thôi chứ dài lắm ạ :v, như bên thread fx e cũng post mấy cặp chính, còn mấy cặp chéo ae nào thích view thì xuống cmt trao đổi ạ :D

FETBTC các cao nhân ạ :D, xem mà hết hồn, nhiều ae vẫn thích coin rác nhỉ?
Con này bị xả từ lúc mới ra trên binance tới h, coin này quá là sida so với mấy coin trước đây em chơi trên binance, khung 4h mà toàn mây đỏ thế kia thì chắc giá phải cưa đôi thêm nữa bọn cá mập nó mới bơm lên

Dạ, mấy e đó ae thích thì post chart lên rồi trao đổi thôi bác, mấy e đó e cũng có đánh nếu đẹp. Chứ trong 1 bài viết thì điểm mấy coin chính thôi chứ dài lắm ạ :v, như bên thread fx e cũng post mấy cặp chính, còn mấy cặp chéo ae nào thích view thì xuống cmt trao đổi ạ :D

Forex em đánh giá căp EU thế nào? Anh buy chổ 1.1210 vừa thoát lệnh xong. Cuối tuần nghỉ ngơi sang tuần làm ván mới. Kỳ này anh đánh giá triển vọng tích cực, có thể xoay chuyển thế cục.

View attachment 87017
Forex em đánh giá căp EU thế nào? Anh buy chổ 1.1210 vừa thoát lệnh xong. Cuối tuần nghỉ ngơi sang tuần làm ván mới. Kỳ này anh đánh giá triển vọng tích cực, có thể xoay chuyển thế cục.
Vẫn uýnh fx hả bác :D, EU thì có cái hỗ trợ cứng ở 1.118 đó. Nhưng xu hướng là xuống, nên e đánh nó phá hỗ trợ là nhảy vào short thôi.

Nó ko đơn giản thì e làm cho nó đơn giản kkkkk:D
Mình thấy có nhiều bác dùng Ichimoku kết hợp với nến Heikin Ashi gì đó cùng với các đường MA khá đơn giản
Đơn giản hóa những cái phức tạp, quá chuẩn :D. Nhưng cũng phải thừa nhận bộ môn Ichimoku nó phức tạp. Còn cái timing của Ichimoku cũng chưa được chiêm ngưỡng.
Mình có xem qua cách tính timing rồi nhưng rất phức tạp nên thôi, thấy môn này khó đi chuyên sâu được và cũng không hợp với mình nên chỉ dùng Ichimoku khi cần xác định xu hướng, kháng cựhỗ trợ ở trung và dài hạn.:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• black trong Hệ thống giao dịch - Trading system 18,577 Xem / 23 Trả lời
  • captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 84 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,943 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 955 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 143 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,524 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 413 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 355 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên