Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/07: Các vùng giá lưu ý!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,399
Chào toàn thể anh em,

Vào ngày hôm qua thị trường đã đổ máu thực sự. Với BTC chúng ta có sự điều chỉnh hơn 10% trong ngày hôm qua và còn khốc liệt hơn với các Alts khi mức điều chỉnh lên tới hơn 20%. Vào sáng nay thì TT Mỹ Donald Trump còn giáng vào thị trường một nỗi lo ngại còn lớn hơn khi đăng 2 dòng Tweet chỉ để nói về tiền điện tử:

Vậy, liệu sự điều chỉnh đã chấm dứt?, và liệu rằng đây là cơ hội để tái tham gia thị trường khi xu hướng tăng vẫn còn giữ nguyên trên đồ thị trung hạn hay là lúc để chạy thoát khỏi thị trường? Sau đây là một số vùng giá mà anh em cần chú ý với thị trường lúc này:

1. BTC/USD:

Có lẽ lúc này chúng ta chỉ nên tập trung vào đồ thị này. Vùng hợp lưu giá hình thành một hỗ trợ quan trọng nằm ở vùng giá 10.850$ đang được hướng đến. Tạm thời tất cả chiến lược dành cho Altcoin có thể xem xét tạm ngưng lại và quan sát ở vùng giá này. Nếu có sự phục hồi mạnh mẽ của giá BTC và không thoát khỏi được vùng 10.850 chúng ta sẽ xem xét trở lại thị trường cũng chưa muộn.

Về target giảm trong ngắn hạn cho các đồng coin, trước đây mình đã có ước lượng. Và vùng giá này cũng đã xấp xỉ với Target đó, anh em có thể đọc lại tại đây:

https://traderviet.org/threads/thi-truong-crypto-theo-goc-nhin-do-thi-p-f-ngay-02-07-bao-ve.28822/

2. ETH/USD:

Với tình hình như hiện tại, chúng ta sẽ vẫn còn cú giảm khá sâu cho ETH. Cộng với target ước lượng trước đây, chúng ta sẽ tính toán giao dịch mua lên cho ETH tại các vùng giá 230-250$ (Đợi giá về đến đây rồi quan sát đã nhé anh em).

3. LTC/USD:

Target đợt vừa rồi chúng ta có ước lượng sẽ nằm ở vùng giá 10-107$ đã hoàn thành, hiện tại LTC đã phục hồi sau khi test lại đường Hỗ trợ trong đồ thị Daily, chúng ta quan sát ở đồ thị phía dưới:

Đây là lần đầu tiên giá LTC chạm vào đường hỗ trợ tăng chính (Vùng giá 95$). Cú phục hồi lần này chỉ là làm tiền đề cho một lần điều chỉnh tiếp theo. Tuy nhiên, đây là một vùng hỗ trợ lớn trên đồ thị Daily nên anh em Hold coin có thể xem xét để mua vào với khối lượng bé trước.

4. BCH/USD:

BCH cũng đang có sự phục hồi sau khi chạm vùng overbought (Hợp lưu giữa giá và đường Hỗ trợ giảm hướng xuống nét đứt). Tuy nhiên, sự kiện thực sự là BCH cũng đã chính thức phá xuống đường Hỗ trợ tăng trong trung hạn, một dấu hiệu không tốt chút nào:

Ngày trước mình cũng có lưu ý vùng giá 384 cho BCH, nếu vùng này bị phá vỡ thì lập tức xu hướng điều chỉnh mạnh trên khung Daily sẽ tiếp diễn. Với lần này, chúng ta có thể nói đồng tiền giảm giá mạnh nhất sắp tới sẽ là BCH. Và đây cũng là đồng coin tránh giao dịch mua lên lúc này!

5.BNB/USD:

Trong bài ước lượng Target lần trước mình có nhắc đến vùng giá 26-27$ là vùng chúng ta có thể xem xét mua lên cho BNB, hiện tại chúng ta đang tiệm cận lại vùng giá này. Quá tốt để có một chiến lược mua giữ cho đồng coin tiềm năng này!

Chiến lược chính thời điểm này của mình vẫn là quan sát giá BTC để mua vào các đồng coin top phục vụ cho mục đích dài hạn vì lướt sóng lúc này rất rủi ro!

Trên đây là một số ý kiến cá nhân của mình và các vùng giá lưu ý cho những đồng coin chính, mọi anh em tham khảo thêm. Nếu có thắc mắc nào xin vui lòng để lại comment, mình sẽ giải đáp nhanh nhất!

Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột
@nam.nguyen @Sơn Vũ 82 @CùiBắp@RainbwSeal @ducanh22492@longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@ducanh22492@Hoamuaha3 @sangwoo55 @Vũ Hùng @Tran Minh quyet@jess_monero @Ta Thai @Le Phu An@ulanbato@Socbi@vudangkhoa@takobitkb @Minhvu90 @Justin Vu@nguyencuongbk @anh118

vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D
Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Mình nghĩ có thể ở vùng này sẽ có sóng hồi về 12k4. Sau đó giá lại xuống tiếp về 10k-10k4. Mình vẫn giữ view giá đang tái tích luỹ trong mô hình giá tam giác cân.View attachment 102375
nếu BTC đang như thế này, thì đây là thời gian để chú ý đến top altcoin, đang vào vùng đẹp bá cháy con bà bảy :D

Mình nghĩ có thể ở vùng này sẽ có sóng hồi về 12k4. Sau đó giá lại xuống tiếp về 10k-10k4. Mình vẫn giữ view giá đang tái tích luỹ trong mô hình giá tam giác cân.View attachment 102375

em cũng nghĩ đợt này bitcoin sẽ hồi phục lên vùng 12k4 nhưng với ae TraderViet thì nên cắt ở 12k2 cho nó an toàn chớ đúng 12k4 thì chắc không có đâu :D

Xin chào bác @Mạc An vậy mình có nên mở lệnh short cho ETH vùng giá 270 này không bác vì nếu xuống tới 250-230 cũng rất ngon, cám ơn bác
Cái này mình nghĩ ko nên bác ạ, vì vùng giá hiện tại đang khá trung dung, hôm nào bác xem các bài viết của mình và có vùng giá chạm các đường trendline ấy, thì đó mới là vùng giá hành động.
upload_2019-7-10_12-18-29-png.101890

Lấy ví dụ như cái này nè, nớ test lại đường xu hướng thì mình ''có thể xem xét short''. Nhưng phải có dừng lỗ vì nếu nó phá vỡ đường xu hướng thì nó lại chuyển sang tăng!

Xin chào bác @Mạc An vậy mình có nên mở lệnh short cho ETH vùng giá 270 này không bác vì nếu xuống tới 250-230 cũng rất ngon, cám ơn bác

Giống như mình nói về vùng giá 10.850, là 1 vùng hỗ trợ khá tốt, bác để ý đến đấy bác có thể canh mua lên, phá xuống dưới thì dừng lỗ. Mình giao dịch ở các vùng giá quan trọng thôi bác :)

Mình mong chờ BTC tụt xuống 10k8, XRP xuống 0.29. Những ngưỡng này đảm bảo BTC vẫn còn trong uptrend. Còn nếu giảm sâu hơn thì nó thành đại họa rồi =)))

Ngồi thảy cái Fibo này thì thực tế nó hồi về cũng chỉ mới ở vùng 236-328 của 2 con sóng, có 1 cluster ở vùng 8k5 nên đại họa cũng dễ mà có lắm bác ạ. Nhưng vùng 10k8 cũng là vùng nên xem xét mua lên 1 ít được!

Mình mong chờ BTC tụt xuống 10k8, XRP xuống 0.29. Những ngưỡng này đảm bảo BTC vẫn còn trong uptrend. Còn nếu giảm sâu hơn thì nó thành đại họa rồi =)))
mình không hiểu là nếu Btc giảm sâu hơn thì alts về đâu nữa,, giá xrp bây gio là giá lúc btc vùng 5k
Trade coin phải chấp nhận sống với lũ đó là cái biên độ bá cháy của nó thôi bác :D.
Đúng là biên độ kinh khủng bác nhỉ, toàn dính quét stoploss

View attachment 102382
Ngồi thảy cái Fibo này thì thực tế nó hồi về cũng chỉ mới ở vùng 236-328 của 2 con sóng, có 1 cluster ở vùng 8k5 nên đại họa cũng dễ mà có lắm bác ạ. Nhưng vùng 10k8 cũng là vùng nên xem xét mua lên 1 ít được!
Nhìn tệ thật hi vọng 10800 là điểm cuối rồi bật lên lại, chứ cứ xuống sâu thế này thì còn gì là bò

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,885 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 601 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,423 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên