Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/08: Sự phân hóa đến từ thị trường!

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/08: Sự phân hóa đến từ thị trường!

Có khả năng là thế, nhưng cũng phải đánh cược theo xu hướng rồi tính bạn ạ. Cũng có trường hợp BTC giảm nhẹ về vùng hồi quy rồi các Alt sập mạnh cũng có thể diễn ra.

Hoặc nếu giả vùng 11k của BTC bị phá thì toàn bộ đồng xu hướng. Mình dừng lỗ lệnh mua BTC rồi giữ short các Alt là sẽ đủ bù lệnh dừng lỗ BTC. Nói chung làm sao để cân bằng được tỷ lệ R/R là được bác!
Hôm qua mém tưởng mùa altcoin về , mà thế này chắc bò lên chút chuẩn bị sập sml tới nơi

Chắc chuẩn bị short altcoin thôi bác, btc ko biết đâu mà lần

Có khả năng là thế, nhưng cũng phải đánh cược theo xu hướng rồi tính bạn ạ.
————————
Cảm ơn bác chủ có nhời.

Theo xu hướng H4 thì MACD đang giảm, hay là BTC$ đang ở sóng hồi, vấn đề là sóng hồi này vẫn chưa kết thúc, vì MacdHistogram vẫn âm.

Sang H1 thì rõ ràng đang sóng giảm.

Vậy cớ sao bác lại buy? Mong đc chỉ giáo ạh!

Hôm qua mém tưởng mùa altcoin về , mà thế này chắc bò lên chút chuẩn bị sập sml tới nơi

Chắc chuẩn bị short altcoin thôi bác, btc ko biết đâu mà lần
Chắc lại nghe thằng nick Lenin nó bảo hả bác :D
Chẳng qua là BTC nó về vùng kháng cự mạnh, pinbar chân dài xuất hiện, niềm tin giá sẽ bật trở lại, chưa kể top altcoin đều đã về vùng hỗ trợ của năm rồi, thì kêu gọi nó bật thôi. Chứ bao giờ BTC ít biến động, trade qua BTC k kiếm đc mấy lời, lúc đó mới nhảy sang altcoin vốn ít dễ làm giá. Giờ BTC nó giật như điên thế này, altcoin vị thế ngon mấy cũng bị kéo đỏ ngay thôi. BNB hôm trước tin IEO ngon, BTC đỏ cái về lại điểm bay luôn :D
Giờ là mùa coin sàn thì đúng hơn.

Có khả năng là thế, nhưng cũng phải đánh cược theo xu hướng rồi tính bạn ạ.
————————
Cảm ơn bác chủ có nhời.

Theo xu hướng H4 thì MACD đang giảm, hay là BTC$ đang ở sóng hồi, vấn đề là sóng hồi này vẫn chưa kết thúc, vì MacdHistogram vẫn âm.

Sang H1 thì rõ ràng đang sóng giảm.

Vậy cớ sao bác lại buy? Mong đc chỉ giáo ạh!

Mình thì k phân tích nhiều vì trước giờ mình chỉ GD theo cái set-up (Theo hành động giá) nếu sai thì dừng lỗ và đặt trọng tâm vào R/R.
1. Nó phá vỡ đường xu hướng giảm.
2. Nó nằm trên đường xu hướng tăng thì mình chỉ canh mua (Nếu nó rớt xuống dưới đường đấy (Phá vỡ vùng 11k là mình dừng lỗ).
3. Mình chốt lời khi giá tiệm cận đường kẻ đứt >> Mình đánh đổi 350$ dừng lỗ cho 1 lệnh (Risk) để đổi lấy 1 lệnh có lợi nhuận tiềm năng tầm 2k$ (Reward)

Vâng, vậy là bác chỉ đánh trên H4, em hiểu vậy đúng không ạh? Em hay xem thêm H1 để vào lệnh. Nhưng mệt lắm.

P&F của bác trông rất tường minh. Em thích.

Vâng, vậy là bác chỉ đánh trên H4, em hiểu vậy đúng không ạh? Em hay xem thêm H1 để vào lệnh. Nhưng mệt lắm.

P&F của bác trông rất tường minh. Em thích.
Với crypto mình phải đánh H5 vì một số nguyên nhân, còn thường với các thị trường khác như CFD, FX hay hàng hóa nông sản mình đánh Daily hết!
Nói chung với đồ thị này thì nó ít xem trọng đúng sai, khá rõ ràng và mang tính thực chiến từ điểm vào lệnh, dừng lỗ và target.

Với crypto mình phải đánh H5 vì một số nguyên nhân, còn thường với các thị trường khác như CFD, FX hay hàng hóa nông sản mình đánh Daily hết!
Nói chung với đồ thị này thì nó ít xem trọng đúng sai, khá rõ ràng và mang tính thực chiến từ điểm vào lệnh, dừng lỗ và target.
H5 à chứ ko phải h4 à bác, hèn gì thấy nó lạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,496 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 862 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 262 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 391 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 132 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,755 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên