Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F ngày 14/02: Dừng được rồi chăng?

em vẫn ko hiểu lắm giờ em buy 42.84 xtz là em lời đc tiền hả bác? em mua đc tận 62 xtz tất cả. mà buy normal hay buy theo borrow thế bác
Vd:
Giá xtz giờ là 3,4234 (so với giá bán khi nãy là 3,4251) là thấp hơn nên theo lý là mua vào số xtz mượn để trả là có lời. Nhưng lời ko bao nhiêu (chưa đc 1%), lại còn lãi vay. Chẳng bỏ công làm vậy chi..

Ptkt, Xác định điểm vào và SL (khoảng cách giữa entry và SL là 1R). Nếu giá đi đúng hướng, Take profit so với entry lớn hơn 2R trở lên thì hẳn vào..

Nên dùng normal mode,

Borrow mode thì số usdt và số coin là số maximun bạn mượn đc khi Long hoặc Short, ko phải số thực bạn có. Sơ sẩy gây hậu quả đó.

Còn repay mode thì chưa rõ..

.."em mua đc tận 62 xtz".. > bác xem lại nhá!!

Vd:
Giá xtz giờ là 3,4234 (so với giá bán khi nãy là 3,4251) là thấp hơn nên theo lý là mua vào số xtz mượn để trả là có lời. Nhưng lời ko bao nhiêu (chưa đc 1%), lại còn lãi vay. Chẳng bỏ công làm vậy chi..

Ptkt, Xác định điểm vào và SL (khoảng cách giữa entry và SL là 1R). Nếu giá đi đúng hướng, Take profit so với entry lớn hơn 2R trở lên thì hẳn vào..

Nên dùng normal mode,

Borrow mode thì số usdt và số coin là số maximun bạn mượn đc khi Long hoặc Short, ko phải số thực bạn có. Sơ sẩy gây hậu quả đó.

Còn repay mode thì chưa rõ..

.."em mua đc tận 62 xtz".. > bác xem lại nhá!!

đây bác max là 64xtz. Thế tức là giờ em mua 42.84 coin là em hết nợ với sàn và chỗ tiền thừa là của em à bác. thank bác đã giúp đỡ nhé

View attachment 134232
đây bác max là 64xtz. Thế tức là giờ em mua 42.84 coin là em hết nợ với sàn và chỗ tiền thừa là của em à bác. thank bác đã giúp đỡ nhé

Cái phần dôi ra (64.12-42,84)xtz ko phải là lời mà là bác dùng vốn ban đầu 73,39$ để mua.:D (73,39$ ban đầu, bác vay 42.84 xtz sell ra 146.73$. nên giờ bác có tổng 219,73$)

Binance cho margin 3x (mặc định) và 5x (phải chỉnh lại, ở chỗ 3x 5x gần cái đồng hồ)
3x thì bác mượn đc (coin để short, usdt để long) gấp 2 lần số thể chấp (có thể thế chấp bàn usdt hoặc các coin hỗ trợ margin)

5x thì vay đc gấp 4 lần.

Mới phọt lên 3.54 kìa, lo đặt SL đi,
Giờ mua lại số xtz vay để trả sàn thì lỗ usdt chứ ko lời nữa.:p

Với phân tích kỹ hẳn vào, ra ra vô vô, mở chart coi riết rồi vỡ mồm đấy:confused:

Cái phần dôi ra (64.12-42,84)xtz ko phải là lời mà là bác dùng vốn ban đầu 73,39$ để mua.:D (73,39$ ban đầu, bác vay 42.84 xtz sell ra 146.73$. nên giờ bác có tổng 219,73$)

Binance cho margin 3x (mặc định) và 5x (phải chỉnh lại, ở chỗ 3x 5x gần cái đồng hồ)
3x thì bác mượn đc (coin để short, usdt để long) gấp 2 lần số thể chấp (có thể thế chấp bàn usdt hoặc các coin hỗ trợ margin)

5x thì vay đc gấp 4 lần.

Mới phọt lên 3.54 kìa, lo đặt SL đi,
Giờ mua lại số xtz vay để trả sàn thì lỗ usdt chứ ko lời nữa.:p

Với phân tích kỹ hẳn vào, ra ra vô vô, mở chart coi riết rồi vỡ mồm đấy:confused:
sợ gì hả bác, con xtz này bong bóng rồi ko về 3$ thậm chí 2$ mới lạ :D thôi em để mặc định x3 là an toàn rồi cháy cũng ko sao.như thế kia tức là em đã sell thành công rồi hả bác :D

Margin là thứ dễ làm cho trader FOMO nhất mà :D Mình tham gia thị trường này cũng gần 4 năm rồi mà mới chỉ dám đánh margin cuối năm rồi, chỉ dành 30% vốn (thật ra là tiền lãi có được nhờ đánh Exchange) để trade margin cho vui thôi. Bác @sangwoo55 cẩn thận với margin nhé, cứ Exchange cho nó lành.

sợ gì hả bác, con xtz này bong bóng rồi ko về 3$ thậm chí 2$ mới lạ :D thôi em để mặc định x3 là an toàn rồi cháy cũng ko sao.như thế kia tức là em đã sell thành công rồi hả bác :D

Vâng, có mục history ấy, bác cứ kiểm tra..

Con xtz là Tezos cũng là 1 con có số má, thanh khoảng cao, chứ ko phải coin rác vớ vẩn.
Thường cây nến cuối của 1 sóng tăng nó lên hơn50% là chuyện thg (bác có thể xem lại chart dash, link.. vừa rồi) trong khi short 3x thì tăng tầm hơn 30% là nó sắp thanh lý tài khoản mình đấy (cái đồng hồ tử thần nó rớt dưới 1.1 là XONG).
Bác đừng chủ quan. Good luck

Margin là thứ dễ làm cho trader FOMO nhất mà :D Mình tham gia thị trường này cũng gần 4 năm rồi mà mới chỉ dám đánh margin cuối năm rồi, chỉ dành 30% vốn (thật ra là tiền lãi có được nhờ đánh Exchange) để trade margin cho vui thôi. Bác @sangwoo55 cẩn thận với margin nhé, cứ Exchange cho nó lành.

Vâng,
Em cũng cháy 1 lần và mém cháy 1 lần. Mà cũng chưa biết đã hết NGU chưa nữa. Thiệt là..:(

Vâng, có mục history ấy, bác cứ kiểm tra..

Con xtz là Tezos cũng là 1 con có số má, thanh khoảng cao, chứ ko phải coin rác vớ vẩn.
Thường cây nến cuối của 1 sóng tăng nó lên hơn50% là chuyện thg (bác có thể xem lại chart dash, link.. vừa rồi) trong khi short 3x thì tăng tầm hơn 30% là nó sắp thanh lý tài khoản mình đấy (cái đồng hồ tử thần nó rớt dưới 1.1 là XONG).
Bác đừng chủ quan. Good luck

Vâng,
Em cũng cháy 1 lần và mém cháy 1 lần. Mà cũng chưa biết đã hết NGU chưa nữa. Thiệt là..:(
ok bác thế stoploss làm thế nào hả bác chứ em cũng chưa biết stoploss

Cái này cách đây ít hôm trong thớt của Hoài hình như mình có nói..
Đang short, Stoploss dùng Buy stop limit

Đang Long, SL dùng Sell stop limit

ok bác thế stoploss làm thế nào hả bác chứ em cũng chưa biết stoploss
Phụ thuộc vào bác BUY hay SELL nhá
Vd
Nếu buy stop limit để chắc khớp đc thì nên để giá trị limit > stop.
Sell stop limit để chắc khớp đc thì nên để giá trị limit < stop.

Đâu có gì khó hiểu, giá chạy đụng công tắc (giá trị stop) thì lập tức bung ra lệnh limit tức thời.

Còn khoảng cách giữa giá trị stop và limit là bao nhiêu để chắc khớp thì phụ thuộc vào "thanh khoản của coin" và *độ lớn lệnh limit" bác bung ra.

Đối với khối lg ko lớn và coin có thanh khoản tốt thì khoảng cách này ở mức tối thiểu (xê xích 1 đ vị là ok)

tò mò khi nào xuống lại 8000 thế .... em có mấy đô trong tài khoản sàn mà muốn kiếm thêm chút satoshi

Bác chưa rành kỹ năng vào lệnh margin thì không nên chơi bác ah, cháy sạch tiền đấy.
e vào có 7% vốn thôi bác còn lại vẫn ôm coin hold là chủ yếu @@ thank bác. tại bên binance này vay mượn nên có vẻ hơi lằng nhằng so với bitmex

Chắc không có ai vào đâu bác :D Btw, bác còn giữ ONT không? Từ tết giờ em vào ra cũng được 10 lần rồi bác. Cũng gần x3 được số ONT :)
Mình hiện không giữ ONT bác, hiện hold mình chỉ giữ một số coin gọi là rác thôi.:D

Bác Sell lệnh market 42,84 xtz giá bán 3,4251$ thu về 146,73$ rồi kìa.

Để take profit thì bác đợi giá rớt dưới 3,4251

Rồi dùng 146,73$ mua lại toàn bộ > lời đc về xtz

Hoặc mua lại đúng 42,84 xtz+ lãi (nhích lên vài phần ngàn) để repay cho sàn > lời đc usdt

Cơ bản là vậy. Hết sức cẩn thận khi margin nha bạn. Nên vào fund/ chọn coin đag margin/ position (usdt) để tham khảo giá mà tk sẽ bị thanh lý (tính năng mới bổ sug, khỏi phải tính tay).
Demo test thử, chứ thực tế hạn chế dùng lệnh market nha bạn..
Có sách nào hướng dẫn trade coin từ A đến Z không bác

Có sách nào hướng dẫn trade coin từ A đến Z không bác
Tài liệu ebook trên đây nhiều..

Sách giấy thì đọc quyển này, đây là quyển khá nổi tiếng, cơ bản - dễ hiểu nhất trc khi luyện sâu các món khác, giá cả lại rất ổn (có hơn trăm ngàn).
Đặt lazada, ... OK
asachketoan.vn_public_uploads_products_Phan_Tich_Ky_Thuat_Thi_Truong_Tai_Chinh.jpg.jpeg

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,877 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 879 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 175 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 245 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,502 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên