Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 15/07: Xám xịt!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,341
Chào anh em,

Vào cuối tuần vừa rồi thì chúng ta đã trải qua một tuần đẫm máu. Tương lai của thị trường đang bị đe dọa khi tiền điện tử đang bị quan tâm rất lớn bởi chính phủ Mỹ. Trung Quốc đã cấm, và nếu Mỹ tiếp tục xem xét thắt chặt với thị trường này thì chúng ta thậm chí sẽ quay về lại với thời kỳ tồi tệ trước đây. Mặc dù, BTC vẫn chưa chính thức phá vỡ xu hướng, và đây cũng là một thời cơ đáng để mạo hiểm. Bản thân mình cũng đã có hành động với một số tiền nhỏ cho ETH. Việc cân nhắc tỷ lệ vào lệnh và quản lý vốn luôn là bài toán để thành công trong thị trường này. Niềm tin và sự nhất quán cũng là điều cần thiết!

Như thường lệ, hôm nay chúng ta cùng nhau điểm qua thị trường crypto qua lăng kính đồ thị P&F với một số coin top:

1. BTC/USD:

Vậy là vùng 10.850$ đã chính thức bị phá vỡ, đúng như dự đoán trước đó, đây chỉ là cú test để phá vỡ. Hiện tại xu hướng giảm trên ngắn hạn đã chính thức hình thành. BTC đã phá vỡ trend, vậy Alt thì sao? Sẽ còn thảm khốc hơn nữa. Hiện tại, các short thủ hãy sẵn sàng chờ những điểm hồi quy để bán khống xuống. Và chúng ta nên chọn Altcoin thay vì BTC.

2. ETH/USD:

Thị trường hiện tại tuy xu hướng giảm đang mạnh, nhưng anh em cũng hạn chế bán khống tại thời điểm hiện tại mà nên đợi hồi quy về các vùng giá trên. Giá ETH cũng đã rơi vào vùng Oversold, với anh em mua hold dài hạn có thể xem xét mua 1 ít tại vùng giá này (5-10% vốn để tránh hụt vốn trong dài hạn).

3. LTC/USD:

Vùng oversold cho LTC rơi vào vùng giá 78$. Hiện tại cơ hội short sell đã qua, hạn chế bán xuống đuổi giá mà đợi về các vùng 110-115 chẳng hạn. Còn với anh em hold coin có thể xem xét mua một ít ở vùng overbought tại 78$.

4. BCH/USD:

Với BCH anh em có thể canh hồi về và bán xuống tại mức giá 280-300$$ và cũng hạn chế sell đuổi giá. Target hiện tại cho BCH có thể đạt tới vùng Oversold thứ 2 nằm ở 204$. Anh em hold coin có thể cân nhắc ở vùng giá này!

5. BNB/USD:

Với BNB - coin nền tảng của Binance mình luôn muốn mua chứ không có ý tưởng bán khống. Hiện tại vùng giá 27.25 đã khá thích hợp, với anh em có ý định nắm giữ cho Binance có thể cân nhắc đợi thêm tại vùng oversold thứ 2 nằm ở 24$.

Thị trường crypto sẽ không có chỗ cho lòng tham, sử dụng đòn bẩy không hợp lý sẽ là thảm họa cho tài khoản! Trên đây chỉ là những vùng giá mình gợi ý, anh em có thể tham khảo để ra quyết định cho bản thân, lệnh hòa vốn luôn là cần thiết khi có cảm nhận về thị trường đảo chiều!

Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột
vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D
Giao dịch an toàn nhé anh em!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
ETH mình đếm sóng thì nó đang ở sóng 4 - và điều chỉnh về Fib 0.618 - EW với sóng 3 mở rộng.

Thêm chú ý về vol ở giai đoạn điều chỉnh, có vẻ vol bán đang cạn kiệt dần qua các đợt điều chỉnh!? Nếu vol bán cạn kiệt thì đây là dấu hiệu để whale chuẩn bị đánh lên tiếp.:D
tải xuống.png

Cho cái chart tuần cho dễ nhìn các con sóng:D - các cụ không phải sợ.:p
tải xuống (1).png

ETH mình đếm sóng thì nó đang ở sóng 4 - và điều chỉnh về Fib 0.618 - EW với sóng 3 mở rộng.

Thêm chú ý về vol ở giai đoạn điều chỉnh, có vẻ vol bán đang cạn kiệt dần qua các đợt điều chỉnh!? Nếu vol bán cạn kiệt thì đây là dấu hiệu để whale chuẩn bị đánh lên tiếp.:DView attachment 102723

View attachment 102726
Vol giảm >> xu hướng vẫn còn, còn nếu vol tăng thì nó sẽ vào pha tái tích lũy, đợi xem sao :D

Thêm chú ý về vol ở giai đoạn điều chỉnh, có vẻ vol bán đang cạn kiệt dần qua các đợt điều chỉnh!? Nếu vol bán cạn kiệt thì đây là dấu hiệu để whale chuẩn bị đánh lên tiếp.:DView attachment 102723

View attachment 102726

Vì sóng 4 giảm quá sâu nên độ dài sóng 5 =độ dài sóng 1 ( hay là bằng 0.618 sóng 1) thì cũng chưa chắc đã lên đến đỉnh cũ.
Hơn nữa, sóng 4 thường là sóng Ziczac đi ngang, do vậy mình nghi ngờ rằng đây ko phải là sóng 4 mà là sóng A

Vì sóng 4 giảm quá sâu nên độ dài sóng 5 =độ dài sóng 1 ( hay là bằng 0.618 sóng 1) thì cũng chưa chắc đã lên đến đỉnh cũ.
Hơn nữa, sóng 4 thường là sóng Ziczac đi ngang, do vậy mình nghi ngờ rằng đây ko phải là sóng 4 mà là sóng A
Thường nếu nói chuẩn xác ấy sóng này đang nằm trong khu vực sóng (iv) của sóng (3) - nếu xác định đây đã kết thúc downtrend, còn điều chỉnh hết hay chưa thì chưa trả lời được vì nó mới chỉ bắt đầu thôi.

Nếu là sóng A thì nó lại chuẩn bị đi dạng sóng flat hoặc tam giác...và như vậy thì ở đây ETH sẽ còn chạy tích luỹ khá lâu mới lên tiếp được.:)

Thường nếu nói chuẩn xác ấy sóng này đang nằm trong khu vực sóng (iv) của sóng (3) - nếu xác định đây đã kết thúc downtrend, còn điều chỉnh hết hay chưa thì chưa trả lời được vì nó mới chỉ bắt đầu thôi.
Đúng bác ah, nếu đếm chính xác thì ở daily nó đang ở sóng (iv) của sóng 3.:D
tải xuống (3).png

View attachment 102726
Bác Sơn vũ luôn ngược với mấy bác khác nhỉ, xu hướng tăng theo ý bác là vẫn còn à

Bác Sơn vũ luôn ngược với mấy bác khác nhỉ, xu hướng tăng theo ý bác là vẫn còn à
Xu hướng Daily thực chất vẫn chưa gãy bác ạ, đây là xu hướng chính của thị trường nên hiện tại cơ hội vẫn là mua lên được :D
Mình vẫn đang mua lên cho ETH, BTC. Còn mấy coin khác thì đang sụp nên ko cần quan tâm lắm :v

Cú tát thứ 3 rất đau với một số anh em, điều này đã được dự đoán từ 2 tuần trước và nó đã diễn ra rất bài bản.
Hiện tại BTC đang test lại trendline tăng giá và có 2 khả năng ai cũng nhìn thấy:
- Nếu test thành công và tạo 1 setup đẹp giá sẽ tiếp diễn xu hướng tăng (xu hướng vẫn là tăng nha).
- Nếu bẻ gãy trendline thì giá sẽ về vùng Demand 8500-9000 và có thể hoàn thành mô hình hai đỉnh khi giá về 7,500 sẽ thật tồi tệ.

Volum giảm dần cho thấy đà giảm đã dần suy yếu, rất mong kết thúc ngày hôm nay sẽ là 1 Pinbar như trước đó tại mức 9k7 thì mọi thứ vẫn còn tươi sáng cho anh em ạ.

Hãy tham lam khi thị trường hoảng loạn.
BTC - 15.07.2019.png

Cú tát thứ 3 rất đau với một số anh em, điều này đã được dự đoán từ 2 tuần trước và nó đã diễn ra rất bài bản.
Hiện tại BTC đang test lại trendline tăng giá và có 2 khả năng ai cũng nhìn thấy:
- Nếu test thành công và tạo 1 setup đẹp giá sẽ tiếp diễn xu hướng tăng (xu hướng vẫn là tăng nha).
- Nếu bẻ gãy trendline thì giá sẽ về vùng Demand 8500-9000 và có thể hoàn thành mô hình hai đỉnh khi giá về 7,500 sẽ thật tồi tệ.

Volum giảm dần cho thấy đà giảm đã dần suy yếu, rất mong kết thúc ngày hôm nay sẽ là 1 Pinbar như trước đó tại mức 9k7 thì mọi thứ vẫn còn tươi sáng cho anh em ạ.

Hãy tham lam khi thị trường hoảng loạn.
View attachment 102759
Chuẩn rồi bác, vùng tiệm cận trend thì:

1. Đặt cược theo xu hướng, dừng lỗ ngắn
2. Phá vỡ xu hướng > Đợi break swing gần nhất để bán khống.

Trade là nó thế chứ dự đoán hay kịch bản cũng chỉ là để lên kế hoạch thôi. Anh em nào hold thì cũng ko cần nghĩ nhiều.

Hiện mình mua ETH ở vùng này, h đợi thị trường trả lời. Nếu phá vỡ, chuẩn bị sẵn ở sàn cho short sell thì short xuống sau!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 877 Xem / 61 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 17 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 227 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên