Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 15/08: Sắc đỏ!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,399
Hế lô toàn thể anh em,

Vào ngày hôm qua thì chúng ta đã có sự đồng nhất về xu hướng khi Bitcoin chính thức phá vỡ xu hướng tăng và quay trở về với xu hướng giảm. Và cũng chính ngày hôm qua toàn thị trường lại một lần nữa nhuộm đỏ bảng điện tử.

Xu hướng đã rõ ràng, các mục tiêu giá cho xu hướng giảm cũng đã gần sắp đạt!

1. BTC/USD:

Đồ thị H5

Đồ thị Daily
Rõ ràng, sau khi phá vỡ mốc giá 11.000$, BTC đã một đi không ngoái đầu lại và phá vỡ luôn mốc 10.000$. Chúng ta đang trên đường test lại đường trend tăng phụ, anh em chú ý đây chỉ là mới đường Hỗ trợ tăng phụ thôi nhé, đường chính còn nằm phía dưới. Có nghĩa là qua lăng kính của đồ thị PnF - Bitcoin vẫn đang nằm trong xu hướng tăng và lấy xu hướng tăng làm xu hướng chính!

Tiến về vùng 9.000$ là đã rõ, chúng ta cần đợi xem phản ứng giá tại vùng này. Nếu bị phá vỡ và xuyên thủng - mục tiêu giá sẽ nằm quanh đường Hỗ trợ tăng chính tại vùng 7.000$.

Vậy câu hỏi đặt ra là có nên mua tại vùng 9.000$? Rất có thể - Nếu chúng ta chuyển sang đồ thị nến và chúng ta thấy có một cây nến tăng mạnh, hoặc một cột X tăng mạnh với đồ thị P&F đi kèm volume giao dịch lớn thì chúng ta có thể xem xét để mua vào - Anh em hãy chờ hành động giá tại vùng đó xác nhận, không nên đặt lệnh chờ nhé!

2. ETH/USD:

Với ETH chúng ta đang tiến về vùng quá độ và mục tiêu giá tại 174$, anh em nào đã vào lệnh bán thì tiếp tục giữ lệnh đến mục tiêu! Còn việc mua lên để nắm giữ hay không chúng ta cần quan sát tiếp đã!

3. LTC/USD:

Tương tự là LTC, chúng ta tiếp tục giữ lệnh đến mục tiêu giá tại 66$. Với các cột cung lớn, rõ ràng chúng ta tiếp tục nằm trong xu hướng giảm và cú breakout vừa qua là một tín hiệu nhiễu!

4. BCH/USD:

Chúng ta đã khôn ngoan khi không giao dịch cho BCH vào ngày hôm qua! Hiện tại đúng là BCH đang nằm trong một vùng giá không thể giao dịch khi "Không có đường xu hướng''. Chúng ta vẫn nói không với BCH giai đoạn này!

5. BNB/USD:

Mình đã mua gom BNB tại vùng 28.25$. Và ngày hôm qua giá đã xuyên qua vùng hợp lưu với đường Hỗ trợ tăng một cách không thương tiếc. Vậy, chúng ta làm gì với lệnh giao dịch này? Điểm dừng lỗ đặt tại đâu. Đáng lẽ chúng ta sẽ dừng lỗ khi giá phá vùng hỗ trợ gần nhất ở 27$. Nhưng thị trường crypto là một thị trường mà các đồng coin cần một chút khoảng trống để thở - Biên độ giao động lớn + thay đổi thường xuyên khiến chúng ta không thể đặt SL ở các vùng hỗ trợ kháng cự cố hữu mà cần phải cho ra xa hơn một chút. Và với BNB mình sẽ dừng lỗ khi giá phá xuống dưới vùng 26$ - Cỡ 25.75$!

Xu hướng tăng đã bị phá vỡ. Target cho xu hướng tăng tạm thời dẹp bỏ, nếu giá phá vỡ đường Kháng cự giảm một lần nữa chúng ta sẽ ước lượng lại Target!

Trên đây là một số nhận định cho hôm nay, anh em tham khảo để có những chiến lược tốt nhé. Trong các thị trường thì crypto vẫn là thị trường ''Khó chiều'' nhất nên anh em nên đặt sự cẩn trọng lên hàng đầu!
Chúc anh em giao dịch tốt
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Khi BTC tăng từ 9k1 lên 12k3 tăng ~ 30%, nhưng không có sự đồng thuận về volume, nhận định đà tăng sẽ suy yếu và giá đã thể hiện sự suy yếu đó khi không vượt qua được mốc 12k, các altcoin rất đì đẹt và ì ạch.

Xu hướng giảm đã xác định một nến thân lớn gần như không có bóng dưới và có sự đồng thuận với khối lượng tăng vọt, RSI đang nằm vùng tiêu cực và MACD chuẩn bị cắt xuống, những điều này cho thấy xu hướng giảm rất mạnh mẽ rồi, thuận theo xu hướng và giao dịch thôi.

Lúc này quan trọng là phải kiên nhẫn chờ điểm entry phù hợp, điều này rất quan trọng vì nếu vào lệnh quá sớm sẽ rất dễ dính SL trước khi giá đi đúng target xác định, và vẫn thua lỗ dù đã xác định đúng xu hướng thị trường (cái này từ sự nếm trải của bản thân).
BTC - 15.08.2019.png

Chỉnh sửa lần cuối:
Nay rằm tháng 7 nên ăn chay đi chùa Lễ phật cho tâm tịnh quên thị trường Crypto đi, BTC char 4H, 1H đều xu hướng giảm rùi, sàn Binance hôm nay bảo trì + cá mập đang xả hàng liên tục thì BTC có thể phá lun mức 9K ấy chứ. Chúc mọi người ngày mới zui zẻ.

BTC tới kỳ dâu rồi các bác ạ, đỏ chót cả tuần luôn :D
Mà khổ, nó tới kỳ dâu mà anh em gấu vẫn xoạc mạnh mẽ lắm cơ =))) Cũng sắp tới "giờ" con bò bị cắm sừng về rồi đó, anh em tranh thủ nốt vài shot cuối rồi chạy lẹ nhá, đã có tín hiệu rồi đó :D

Khi BTC tăng từ 9k1 lên 12k3 tăng ~ 30%, nhưng không có sự đồng thuận về volume, nhận định đà tăng sẽ suy yếu và giá đã thể hiện sự suy yếu đó khi không vượt qua được mốc 12k, các altcoin rất đì đẹt và ì ạch.

Xu hướng giảm đã xác định một nến thân lớn gần như không có bóng dưới và có sự đồng thuận với khối lượng tăng vọt, RSI đang nằm vùng tiêu cực và MACD chuẩn bị cắt xuống, những điều này cho thấy xu hướng giảm rất mạnh mẽ rồi, thuận theo xu hướng và giao dịch thôi.

Lúc này quan trọng là phải kiên nhẫn chờ điểm entry phù hợp, điều này rất quan trọng vì nếu vào lệnh quá sớm sẽ rất dễ dính SL trước khi giá đi đúng target xác định, và vẫn thua lỗ dù đã xác định đúng xu hướng thị trường (cái này từ sự nếm trải của bản thân).
View attachment 107756
Lúc sáng có nói đùa với Nhật Hoài là trong tam quốc có ông Tư Mã Ý là ông sống dai nhất trong hệ mấy ông huyền thoại. Trong thị trường crypto này thấy có bác @Tu*_Mã_Ý là vẫn dai dẳng bền bỉ nhất :D, mà có lẽ là thế thật bác nhỉ :D

BTC tới kỳ dâu rồi các bác ạ, đỏ chót cả tuần luôn :D
Mà khổ, nó tới kỳ dâu mà anh em gấu vẫn xoạc mạnh mẽ lắm cơ =))) Cũng sắp tới "giờ" con bò bị cắm sừng về rồi đó, anh em tranh thủ nốt vài shot cuối rồi chạy lẹ nhá, đã có tín hiệu rồi đó :D
Cứ ngóc lên được một chút lại bị đạp, em ETH lại /2 với anh em đỉnh 38x :D

Lúc sáng có nói đùa với Nhật Hoài là trong tam quốc có ông Tư Mã Ý là ông sống dai nhất trong hệ mấy ông huyền thoại. Trong thị trường crypto này thấy có bác @Tu*_Mã_Ý là vẫn dai dẳng bền bỉ nhất :D, mà có lẽ là thế thật bác nhỉ :D
Hồi nhỏ đọc tam quốc em thích sự nhẫn của Tư Mã Ý dù tài chí không thua kém GCL, trên chiến trường để chiến thắng trước tiên là phải sống sót được. Trading cũng như đánh trận, để sống sót lâu trên thị trường thì phải thật kiên nhẫn, có thể bỏ qua một vài cơ hội nhưng chúng ta vẫn còn tiền (kinh nghiệm từ nhiều lần mất máu), còn vốn là còn cơ hội kiếm tiền, tuân thủ hệ thống giao dịch đã xây dựng, chỉ vào lệnh khi thấy mọi thứ đều đúng với setup, nếu vẫn còn lăn tăn không vào lệnh.

Cứ ngóc lên được một chút lại bị đạp, em ETH lại /2 với anh em đỉnh 38x :D
bác k SL à? Giờ mình lệnh nào cũng SL hết. Cháy 1 lần tởn tới già rồi :D
bắt cú hồi ở 11k3 k lên đc 11k7 cái, dính SL, chuyển ngay sang kèo short rồi. Đã k còn cái ý chí gắng gượng gồng lỗ kéo SL như trước, setup plan ntn cứ chuẩn chỉ vậy mà theo. Trade vậy nếu ăn giật thì cũng tiếc, cơ mà đc cái "an nhiên" - như mấy em hotgirl sống đạo lý hay nói lắm bác ạ :D

bác k SL à? Giờ mình lệnh nào cũng SL hết. Cháy 1 lần tởn tới già rồi :D
bắt cú hồi ở 11k3 k lên đc 11k7 cái, dính SL, chuyển ngay sang kèo short rồi. Đã k còn cái ý chí gắng gượng gồng lỗ kéo SL như trước, setup plan ntn cứ chuẩn chỉ vậy mà theo. Trade vậy nếu ăn giật thì cũng tiếc, cơ mà đc cái "an nhiên" - như mấy em hotgirl sống đạo lý hay nói lắm bác ạ :D
À đâu, mình nói một số anh em thôi, chứ mình trade thì có dừng lỗ chứ!

tôi bắt đầu thấy thị trường đi chung 1 hướng rồi, đang chờ 1 nhịp để cụ BTC và BNB rớt xuống trend giảm chính và các cụ alts xanh tí sau khi dày vò ko còn j thương tiếc hơnnn.

Chờ chờ là chờ các cụ ơi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên