Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 15/10: Dập dình

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,342
Xin chào toàn thể anh em,

''Dập dình'' là động từ mô tả gần nhất cho trạng thái hiện nay của thị trường. Cũng đúng thôi, khi chúng ta làm một việc gì ''quá độ'' chúng ta cũng cần một trạng thái tĩnh để nghỉ ngơi. Không biết hôm nay sau khi tôi viết bài xong thị trường có biến gì (như thường lệ) hay không?

Về cơ bản, chúng ta chưa có nhiều điều để nói, chúng ta vẫn chờ các tín hiệu để tiếp tục bán khống xuống theo xu hướng.

1. BTC/USD:

Chúng ta vẫn giữ chiến lược bán xuống cho Bitcoin cho đến khi có sự phá vỡ đường kháng cự giảm xảy ra nhé anh em, miễn là giá BTC vẫn nằm dưới vùng 8.500-8.600$ là chúng ta chưa thấy được bất cứ một dấu hiệu nào của xu hướng tăng quay lại cả. Xu hướng giảm, tín hiệu bán ở 8.250$, dừng lỗ ở 8.500$ (Với thị trường crypto anh em nâng lên vùng 8.550-8.600$ để tránh những cú quét) là những gì đồ thị thể hiện lúc này!

2. ETH/USD:

ETH vẫn đang trong xu hướng tăng, tuy nhiên chúng ta có 2 kịch bản lúc này, đó là phá vỡ kháng cự và tiếp tục duy trì xu hướng, kịch bản thứ hai đó llaf giảm phá vỡ xu hướng tăng vừa hình thành. Với kịch bản 1 điểm phá vỡ nằm ở 200$ và điểm dừng lỗ 178$ - Quá xa và không khả thi. Với kịch bản 2, tín hiệu bán đưa ra khi giá phá vỡ 178$, điểm dừng lỗ 190$.

3. LTC/USD:

Xu hướng cho LTC là giảm, tín hiệu bán kích hoạt ở 53$ với tín hiệu bán triple-bottom, mức dừng lỗ ở 61$. Tín hiệu phá vỡ và đảo chiều xu hướng chưa có dấu hiệu hình thành!

4. BCH/USD:

Giá BCH đã giảm sau khi hình thành cú Up-thrust. Lệnh bán chúng ta vẫn giữ nguyên và đang có lợi nhuận. Một cú phá vỡ xuống dưới 208$ là điều kiện cho sự tiếp diễn xu hướng. Dừng lỗ khi giá phá qua 244$.

5. BNB/USD:

Đây là đồng coin có Volume giao dịch ấn tượng nhất. Tuy nhiên việc volume cao đi kèm với xu hướng giảm không phải là một tín hiệu tích cực cho việc đảo chiều. Hiện tại, với BNB anh em kiên nhẫn và quan sát thêm ở vùng giá mình highlight vàng nhé, quanh vùng 20$.

Trên đây là một số gợi ý giao dịch theo đồ thị P&F, mời anh em tham khảo.
Chúc anh em ra được những quyết định giao dịch tốt nhất!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Mong mòn mỏi cụ BNB phọt lên khúc 20.x , mà cụ ấy vẫn lởn vớn kèm cụm nến 4h giảm. khả năng trong tuần này BTC sẽ có cú nổ , tất cả sẽ theo cụ tổ cả thôiii

Mong mòn mỏi cụ BNB phọt lên khúc 20.x , mà cụ ấy vẫn lởn vớn kèm cụm nến 4h giảm. khả năng trong tuần này BTC sẽ có cú nổ , tất cả sẽ theo cụ tổ cả thôiii
Chuẩn rồi bác, giờ chờ động thái của BTC thôi, điềm báo thì đến gần lắm rồi :D

BB của Btc khung D1 co nhỏ lại lắm rồi. Sắp bung ra nhưng chưa biết về hướng nào đây các bác ạ?

Cùng quan điểm với bác @Mạc An , Em BNB đã cho tín hiệu đà tăng giá đã chậm lại từ nến và Volume nhưng động lực tăng giá vẫn còn, chờ nó phọt lên vùng kháng cự cứng 20.x xem sao.

Tôi vừa xoạc em Link từ trển về đến đây (2.5x), thấy ổn rồi thoát ra vag tạm hài lòng với kq hiện tại, ngồi ngoài chờ cơ hội mới.:D

Tôi vừa xoạc em Link từ trển về đến đây (2.5x), thấy ổn rồi thoát ra vag tạm hài lòng với kq hiện tại, ngồi ngoài chờ cơ hội mới.:D
Link thì ko nên short cho lắm vì thực tế nó tuy là sóng hiệu chỉnh nhưng cái sóng đẩy thì chưa biết nó dừng ở đâu?

Link thì ko nên short cho lắm vì thực tế nó tuy là sóng hiệu chỉnh nhưng cái sóng đẩy thì chưa biết nó dừng ở đâu?
Em thoát an toàn rồi bác ạ, chờ XRP và BNB xem diễn biến ra sao rồi tính tiếp. Sóng em này có vẻ phức tạp và em chưa quen việc xác định cấu trúc nội tại của nó. Nhờ bác @Mạc An hỗ trợ giúp nhé!

Em thoát an toàn rồi bác ạ, chờ XRP và BNB xem diễn biến ra sao rồi tính tiếp. Sóng em này có vẻ phức tạp và em chưa quen việc xác định cấu trúc nội tại của nó. Nhờ bác @Mạc An hỗ trợ giúp nhé!
Sóng gì thế bác? Khúc nay e chưa hiểu lắm?

Dạo này BTC đi ngang chả trade dc gì em có ngó qua alt coi chart 1D các cặp trade với BTC, em thấy hiện tại chỉ có ETH/BTC và XRP/BTC là đang vào uptrend khung 1D, khả năng còn bay mạnh vài chục % sắp tới.

Dạo này BTC đi ngang chả trade dc gì em có ngó qua alt coi chart 1D các cặp trade với BTC, em thấy hiện tại chỉ có ETH/BTC và XRP/BTC là đang vào uptrend khung 1D, khả năng còn bay mạnh vài chục % sắp tới.
View attachment 117415
XRP nó đang có volume giao dịch lớn + đầy, có thể tích trữ được rồi đấy bác ạ.

BTC giờ hết lực bay rùi chỉ có thể break xuống thui chart 4h & 1 D ( Binance) xấu quá, vùng 7k chắc không còn lâu đâu hehe

Khi mọi người chuẩn bị đi ngủ thì máy dump btc hoạt động:rolleyes:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,033 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 330 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,354 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên