1. Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 16/05 : Không thể cản phá!

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 16/05 : Không thể cản phá!
    16/05/2019
    3,136 lượt xem
    Chào anh em crypto,

Nhìn BTC, ETH lúc này mình có liên tưởng đến một hero trong tựa game League of Legends đó là Malphite với Ultimate mang tên "Không thể cản phá". Hiện tại chúng ta không còn gì để nói về thị trường trong giai đoạn gần đây. Việc cẩn thận lúc này có lẽ là không thừa với thị trường. Tất nhiên chúng ta đang ở trong 1 up-trend trong trung hạn nhưng một khi giá đã tăng nhanh và không ngừng thì cũng nên cần dừng lại một nhịp để quan sát. Có nhiều người sẽ hỏi lại rằng: "Nếu nó tăng lên tiếp thì làm gì?" - Câu trả lời của mình cũng vẫn sẽ là "Đừng ngoài". Khi khẩu vị rủi ro của bạn không đủ - bạn không giao dịch, chỉ đơn giản là thế.

Với việc mục tiêu cho 1-2 tháng đã bị phá vỡ trong 1 tuần qua thì nhịp tăng này mình đã lỡ khá nhiều. Và chúng ta tiếp tục xem xét tiếp:

1. BTC/USD:

upload_2019-5-16_12-33-34.

Với BTC lúc này các nhịp TR đều bị phá mạnh mẽ. Nếu đo sóng thì thực tế mà nói nó đã vượt tới mục tiêu giá 4.618 so với con sóng đầu tiên - thật không thể tưởng tượng nổi. Còn nếu điều chỉnh ngay tại mức giá này. Vùng cân bằng giá lúc này sẽ nằm ở ~6.800$ nên nếu có điều chỉnh. Đây là vùng giá mà giá BTC có khả năng về nhất. Và chúng ta sẽ chỉ giao dịch mua lên tiếp tại vùng giá này.

2. ETH/USD:

upload_2019-5-16_12-37-28.

ETH cũng tương tự và kinh khủng hơn khi đã vượt xa mức giá ước lượng trong tuần, đạt tới target theo trung hạn cho tháng tới. Hiện chúng ta chẳng biết làm gì hơn ngoài đợi giá hồi quy về các mức giá ~224 để xem xét tiếp. Anh em nào còn giữ có thể xem chốt lời toàn bộ vị thế.

3. LTC/USD:

upload_2019-5-16_12-39-22.

Với LTC chúng ta cũng có một cú tăng bứt phá. Hiện tại giá LTC đã đạt target tại trend PO nên nếu anh em nào có vào thì có thể xem xét chốt. Còn mình không GD LTC đợt vừa rồi.

4. BCH/USD:

upload_2019-5-16_12-40-26.

Cũng tương tự với toàn thị trường đã có một cú tăng rất mạnh. Với BCH chúng ta đợi hồi quy về các vùng giá 380$ để giao dịch. Cũng tương tự anh em nào có vị thế long có thể chốt được rồi.

5. BNB/USD:

upload_2019-5-16_12-42-5.

Đây là cặp duy nhất mình giao dịch thời gian qua, tất nhiên là sau khi chốt lời ETH. Hiện chúng ta đang có vị thế tốt. Có thể xem xét chốt lời dần cho đến target 32.25.

Về tình hình thị trường đợt này chưa có nhiều cập nhật vì xu hướng đang mạnh. Chúng ta không bắt đỉnh với vị thế short. Lời khuyên là nên kiên nhẫn với thị trường và đợi thôi các anh em thiện lành ạ.

Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột:
    @Sơn Vũ 82
    @nam.nguyen@CùiBắp@ducanh22492@longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@Ga_Nha_Que@ducanh22492@Hoamuaha3 @sangwoo55 @Vũ Hùng @Tran Minh quyet @jess_monero @Ta Thai @Le Phu An @ulanbato @Soc bi@vudangkhoa@takobitkb @Minhvu90 @Justin Vu vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D

Chúc anh em giao dịch tốt!
    Mạc An

Xem thêm
    Một ngày giao dịch Price Action của Nhật Hoài diễn ra như thế nào?
    Nến Nhấn Chìm Chuyên Sâu (Bullish/Bearish Engulfing) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    Các Xác Định Setup (Thiết Lập) Giao Dịch Xác Suất Thắng Cao
    5 Câu Nói Thường Nghe Từ Các Trader Mới Vào Nghề
    NLP (Lập Trình Ngôn Ngữ Tư Duy) Có Phải Là Chén Thánh Trading Hay Không?
    4 Lý Do Trader Từ Bỏ Kế Hoạch Giao Dịch
    TraderViet Talk 11 Tại Đà Nẵng - Tài Trợ Bởi FxPro - Đông Vui Dù Mưa Bão
    5 Hoạt Động Phi Giao Dịch Giúp Tăng Hiệu Suất Trading
  2. short lúc này là đang nhảy trên mồm cá sấu @@ tình hình btc nó cứ tăng phừng phừng thế này liệu có giống gd giữa năm 2017 ko anh em , ai đã từng trai qua cho em xin ý kiến với em tham gia vào cuối năm 2017 đầu 2018 lên ăn hành ngập mặt chưa biết đến mùi pump liên tục như này ma ko nghỉ bao giờ @@ đợt trước cứ pump 1k là nó lại dập dềnh chạy lên chạy xuống suốt mà giờ cứ phát 1,từng cột từng cột to như cột nhà thế này @@

Mạc An bài này.
  3. Hiện tại mình nghĩ BTC vẫn có thể tiếp tục tiến lên, giá vẫn dao động tích luỹ trong tam giác tăng dần. Chart 2H có thể ngay tại 8k này giá sẽ đi lên. Nhưng anh em nào đánh Long phải luôn chuẩn bị tâm thế giá có thể rơi bất cứ lúc nào.:) tải xuống (2).

Mạc An, haivietnk and sangwoo55 bài này.
  4. hôm trước em có 1 ông cho cái kinh nghiệm trong uptrend cứ khi nào bạn cảm thấy nó sắp sập thì mua vào @@ ko biết có đúng ko nhưng vừa nãy em cảm giác sắp sập lên em cũng vào long luôn

Mạc An bài này.
  5. Bác đánh theo cảm giác thì nó bay tk cũng dễ mà.:D

6. Mình lại dự kiến nó sẽ sideway cho bà con short chán chê, rùi làm phát đi sóng 5 lên 9k5

Mạc Ansangwoo55 bài này.
  7. em cũng ko có phương pháp nào cả chán lắm bác ạ toàn đu đỉnh bán đáy suốt.

Mạc An bài này.
  8. Vậy bác nên theo kèo bác Hoài hoặc bác An để có điểm vào, điểm SL và TP. Không nên đánh theo cảm tính bác ah, vào lệnh xong thì cứ để thị trường nó chạy. Cũng may mắn là diễn đàn có những bài phân tích chi tiết như bác Hoài và bác An để nhiều anh em có thể theo, tránh được thua lỗ.

9. Mạc An

10. Mạc An
  11. 7,865
    24,930
    Bác nên tự học một chút ptkt để chủ động bác ạ. Nói chung ptkt cũng chỉ là tối ưu hóa điểm vào lệnh thôi bác. Với lại trade thấy mà ko ổn thì đứng ngoài nhìn đừng tiếc :D

12. Mạc An

13. Mạc An
  14. 7,865
    24,930
    Đợt này đúng bất ngờ bác nhỉ, target chuẩn bị cho 1-2 tháng nó pump trong 1 tuần =)). ĐỢt này bác trade sao :D

sangwoo55Sơn Vũ 82 bài này.
  15. Mạc An

16. Mạc An
  17. 7,865
    24,930
    Bác @Hoamuaha3 hôm nay có cái chart nào không nhỉ :D

Hoamuaha3 bài này.
  18. Mình TP được ETH 2 đợt 206 - 238 và 226-258. Xong giờ đang vào em BTC xem nó có giật lên 8k5 không bác.:D

19. Bầy giờ mới bắt đầu pump thôi @Sonvu82 @Mạc An, nếu đến tháng sau vẫn pump các bác sẽ không coi là bất ngờ nữa, làm quen đi các bác

Mạc AnSơn Vũ 82 bài này.
  20. anh118

anh118

160
    168
    9k5 rồi anh em lại hỏi nhau, ơ đã nên short chưa, ròi nó cứ lên mãi lên mãi 100k vẫn chưa short được, hi, em fun chút

Mạc An bài này.
  21. Mình đồng ý với bác nhiều khả năng giá đang ở giai đoạn đầu của uptrend trung hạn sau khi đã điều chỉnh đủ sâu về đáy 3k1. Nhưng giá lên thì phải có sóng hồi, lên mạnh thì hồi mạnh, rồi lại lên...đó là cách lâu nay nó vận hành.:)

Mạc An bài này.
  22. Mạc An

23. Mạc An
  24. 7,865
    24,930
    H mà nó cứ thế chạy lên nữa thì mình cũng chỉ viết bài và đứng ngoài thôi bác ạ. Trước giờ có 1 quy tắc đã lỡ chốt lời rồi. Nó lên mà ko điều chỉnh thì đợi cho khi nào nó điều chỉnh mới chịu :D. Thị trường ko phải của mình nên nhiều khi mình không quyết được :D

namanlilamle2019 bài này.
  25. Bảo thủ, cố chấp là nội dung chính của bài viết này. @Mạc An thử tìm biện pháp hay hơn xem. BNB nó làm 1 phát từ đáy qua đỉnh! Cứ đứng ngoài hoặc chốt non lỡ các con trong danh mục nó lại chạy thế thì làm sao? Bất cứ lúc nào nếu muốn vào cũng tìm được điểm cutloss<5% không cung giờ này thì cung giờ khác. Mà vào hàng rồi cutloss thì con đã tăng vù vù hay đâng điều chỉnh tích lũy đều rủi ro như nhau, mất cố định một số % khi cắt lỗ. Khà khà, 2 năm rồi mới có sóng bỏ lỡ có phải quá ư đáng tiếc không?

Mạc An bài này.
  26. Mạc An

27. Mạc An
  28. 7,865
    24,930
    H mà nó cứ thế chạy lên nữa thì mình cũng chỉ viết bài và đứng ngoài thôi bác ạ. Trước giờ có 1 quy tắc đã lỡ chốt lời rồi. Nó lên mà ko điều chỉnh thì đợi cho khi nào nó điều chỉnh mới chịu :D. Thị trường ko phải của mình nên nhiều khi mình không quyết được :D
    E vẫn giữ BNB mà bác tùng? e vào hôm giá 22.25 rồi. Còn eth lỡ chốt rồi thì h bỏ qua chứ biết sao?

Hoamuaha3Giahung bài này.
  29. Giahung

Giahung

711
    930
    Em cũng thích cách đánh an toàn của bác, nhưng nhìn nó nhảy lên cũng chảy nước mắt, nhiều khi lúc nó nhảy lên là con thỏ, chờ lúc khi nó hồi về thì nó đếch là con thỏ nữa mà nó biến mẹ thành sư tử bác ah, lúc ý lại đu con nhà ông đỉnh.

Mạc An bài này.
  30. Mạc An

31. Mạc An
  32. 7,865
    24,930
    ETH e buy lên từ giá 154-162, chốt 208 là e thấy đủ rồi, ko gọi là non. Giờ nó vượt quá kỳ vọng cũng đành chịu thôi a ạ.

Bình luận mới nhất

• Duc.ct trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 26,632 Xem / 551 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap