Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 16/05 : Không thể cản phá!

Em cũng thích cách đánh an toàn của bác, nhưng nhìn nó nhảy lên cũng chảy nước mắt, nhiều khi lúc nó nhảy lên là con thỏ, chờ lúc khi nó hồi về thì nó đếch là con thỏ nữa mà nó biến mẹ thành sư tử bác ah, lúc ý lại đu con nhà ông đỉnh.
Rất tiếc trên đồ thị bây giờ đúng nó không có điểm vào bạn ạ :D. Giờ chỉ có phương án là chuyển qua một số coin chưa pump nữa thôi.

ETH e buy lên từ giá 154-162, chốt 208 là e thấy đủ rồi, ko gọi là non. Giờ nó vượt quá kỳ vọng cũng đành chịu thôi a ạ.
208 là to? Bnb Lên được 25 30 thì ETH nó Lên 1500 hay 2000 cũng vẫn bình thường. Cắt lỗ thì buộc phải theo nguyên tắc chứ ai cấm việc để lãi chạy ? Sao cứ phải thoả mãn với chút lợi nhuận con con khi mình đã vào thuận thế?

Rất tiếc trên đồ thị bây giờ đúng nó không có điểm vào bạn ạ :D. Giờ chỉ có phương án là chuyển qua một số coin chưa pump nữa thôi.
Em cảm ơn bác, sau 1 năm sml mất ăn mất ngủ với mập, em nhận ra 1 điều trong thị trường này phải biết chờ đợi, trước khi vào lệnh phải tự hỏi mình rằng điểm vào đấy đã đẹp chưa, có nên vào hay không? mà nếu vào lệnh rồi thì chấp nhận 1 phần trăm lỗ, em giờ không nghĩ cách mua đáy bán đỉnh nữa mà cứ có lợi nhuận là em chốt, dù nó có lên X2 X3 cũng không có gì đáng tiếc cả.

208 là to? Bnb Lên được 25 30 thì ETH nó Lên 1500 hay 2000 cũng vẫn bình thường. Cắt lỗ thì buộc phải theo nguyên tắc chứ ai cấm việc để làm chay? Sao cứ phải thoả mãn với chút lợi nhuận con con khi mình đã vào thuận thế?
Thế bác có ý kiến gì cho anh em thì mời bác nêu lên ạ? :D

Th
Có trong topic của anh cả rồi
A dẫn link lên cho anh em tham khảo thôi anh. Trading mỗi người 1 phong cách. Với e thì mình đặt ra 1 setup với 1 RR tốt. ETH e tính SL = 10$ e chốt 50$ cái tỷ lệ RR = 1/5 rồi. Không đòi hỏi hơn. Biết là okay nó có thể tăng thêm và nên giữ vị thế để đạt tối đa, nhưng giờ nó tăng quá với kỳ vọng rồi, h thì khuyên ae đợi thôi chứ chẳng lẽ giờ nói mọi người vào buy bác?

V
Em cảm ơn bác, sau 1 năm sml mất ăn mất ngủ với mập, em nhận ra 1 điều trong thị trường này phải biết chờ đợi, trước khi vào lệnh phải tự hỏi mình rằng điểm vào đấy đã đẹp chưa, có nên vào hay không? mà nếu vào lệnh rồi thì chấp nhận 1 phần trăm lỗ, em giờ không nghĩ cách mua đáy bán đỉnh nữa mà cứ có lợi nhuận là em chốt, dù nó có lên X2 X3 cũng không có gì đáng tiếc cả.
Okay bạn, mình GD không phải là đánh an toàn mà đánh hợp lý. Sau này nếu nó thành con sư tử thì mình vẫn buy con sư tử và kỳ vọng nó lên con rồng. Còn nếu nó về lại con chuột thì cắt lỗ. 1 trade đẹp có tỷ lệ R/R 1:3 là đủ để an toàn, đủ để hài lòng. Mình trải qua rất nhiều thị trường rồi và mình biết trading không đơn giản.

Mình thấy vài comment của bác chê bai người khác khá gay gắt, nên nói thật mất lòng nhưng mình không thích kiểu hành xử kiểu này. Chê người khác ko làm level mình lên được bác ah. Ở đây mình thấy anh em nói chuyện khá nhã nhặn và vui vẻ. Nếu bác có góp ý, ý tưởng hay phân tích gì hay mời bác chia sẻ cùng anh em cùng nhau trao đổi và học hỏi lẫn nhau. Có thể bác giỏi mặt này, nhưng người khác giỏi mặt khác...
208 là to? Bnb Lên được 25 30 thì ETH nó Lên 1500 hay 2000 cũng vẫn bình thường. Cắt lỗ thì buộc phải theo nguyên tắc chứ ai cấm việc để lãi chạy ? Sao cứ phải thoả mãn với chút lợi nhuận con con khi mình đã vào thuận thế?

Mình thấy vài comment của bác chê bai người khác khá gay gắt, nên nói thật mất lòng nhưng mình không thích kiểu hành xử kiểu này. Chê người khác ko làm level mình lên được bác ah. Ở đây mình thấy anh em nói chuyện khá nhã nhặn và vui vẻ. Nếu bác có góp ý, ý tưởng hay phân tích gì hay mời bác chia sẻ cùng anh em cùng nhau trao đổi và học hỏi lẫn nhau. Có thể bác giỏi mặt này, nhưng người khác giỏi mặt khác...
Đây là anh của mình bác ạ :D, nên anh không phải có ý gì đâu :D

He he, Anh em xem lại sơ đồ tâm lý đi thôi. Đây chỉ mới là đoạn điều chỉnh mà đa số mọi người chưa vào hàng được cười thầm "Biết ngay mà, đùng hòng lừa được ông" hay còn gọi là đoạn "Hoài nghi" mà thôi.
Mô hình tâm lý 2.jpg

Đây là anh của mình bác ạ :D, nên anh không phải có ý gì đâu :D

kkk, mình cũng có đọc cả bên bác Hoài, bác @Ga_Nha_Que cũng phê phán bác Hoài, tính mình chắc cũng nhiều chuyện bác ah.:D.

He he, Anh em xem lại sơ đồ tâm lý đi thôi. Đây chỉ mới là đoạn điều chỉnh mà đa số mọi người chưa vào hàng được cười thầm "Biết ngay mà, đùng hòng lừa được ông" hay còn gọi là đoạn "Hoài nghi" mà thôi.View attachment 92735
Mấy cái này ông nào rón rén vào học PTKT cũng đã xem qua nên không có gì lạ bác ah!

kkk, mình cũng có đọc cả bên bác Hoài, bác @Ga_Nha_Que cũng phê phán bác Hoài, tính mình chắc cũng nhiều chuyện bác ah.:D.
Bác Tùng @Ga_Nha_Que hơi thẳng tính :D. Nhưng nói chung mỗi người 1 phong cách trade. Với thị trường coin thì có lẽ mình không chọn hold mặc dù nó có thể pump lên mặt trăng. Nên cứ giao dịch hợp lý, đặt sự kỳ vọng vừa phải thôi chứ không lại như năm 2018.

Bác Tùng @Ga_Nha_Que hơi thẳng tính :D. Nhưng nói chung mỗi người 1 phong cách trade. Với thị trường coin thì có lẽ mình không chọn hold mặc dù nó có thể pump lên mặt trăng. Nên cứ giao dịch hợp lý, đặt sự kỳ vọng vừa phải thôi chứ không lại như năm 2018.
Mình thì chủ yếu rình cái thị trường này vì mình thấy cơ hội đầu cơ thành công cao nếu đi đúng hướng thì từ 1 đồng có thể lên 10-20 đồng. Nên mình nói thật, để đạt được lợi nhuận như vậy thì hold - nhưng cũng phải canh thời điểm thoát - chứ không phải cứ cắm đầu hold là lãi được:). Còn trade là phụ để luyên thêm kỹ năng. Chính vì vậy mà mình từng nói vui là muốn ăn được cá mập thì cứ nằm im cho nó *** là vậy!:D

Thank anh bạn. mình đọc khá nhiều comment phân tích của bạn và thấy rất ok. Chiến lược khá tốt. Nói chung bạn thuộc top số ít kiếm được khá đấy. Chúc thành công.

Mình thì chủ yếu rình cái thị trường này vì mình thấy cơ hội đầu cơ thành công cao nếu đi đúng hướng thì từ 1 đồng có thể lên 10-20 đồng. Nên mình nói thật, để đạt được lợi nhuận như vậy thì hold - nhưng cũng phải canh thời điểm thoát - chứ không phải cứ cắm đầu hold là lãi được:). Còn trade là phụ để luyên thêm kỹ năng. Chính vì vậy mà mình từng nói vui là muốn ăn được cá mập thì cứ nằm im cho nó *** là vậy!:D
Vâng bác, nói chung e thì trade coin trước cả thị trường tiền tệ. Nhưng bây giờ lại kiếm được tiền từ thị trường tiền tệ hơn so với coin. Đó là sự thật.Trade coin ngoài kiến thức cần 1 sự may mắn và niềm tin vào thị trường. Cơ hội ở thị trường coin này là rất lớn. Nhưng giờ chỉ thích nó ổn định sống ở thị trường chứ không ham lambo với moon như ngày xưa nữa....Nên chọn cách giao dịch với tỷ lệ RR thay vì Hold và đầu tư giá trị. Nếu hold chắc e sẽ chọn tt cổ phiếu thay vì là coin.

Thank anh bạn. mình đọc khá nhiều comment phân tích của bạn và thấy rất ok. Chiến lược khá tốt. Nói chung bạn thuộc top số ít kiếm được khá đấy. Chúc thành công.
Cảm ơn bác! Tính mình cũng thẳng nên nói để anh em giao lưu chia sẻ tránh hiềm khích lẫn nhau, không nên bác nhỉ!? Chúc bác có sự nghiệp trade thành công!

Quan trọng là ứng dụng, ai cũng học cũng phân tích nhưng tại sao số đông thua lỗ? Cay cú là 1, muốn mình phải đúng phải thắng thị trường là 2, gồng lỗ giỏi là 3 chốt lời non là 4. kkk
Bác Tùng nói chung lâu rồi ae cũng không gặp nhau nên bác cũng ko biết cái phong cách trading của em giờ nó thay đổi và khác xa rồi. Với bác có thể e chốt ETH ở 208$ là "non", nhưng 1 lệnh e dừng lỗ chỉ 10$ và chốt lời tới 50$ thì không gọi là non được. Mặc dù giờ nó lên thì e đành đứng nhìn. Đợi điểm hồi tốt lại vào, cứ tỷ lệ tốt là được.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 27 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 3 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên