Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 16/08: Phục hồi nhưng chưa đủ!

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 16/08: Phục hồi nhưng chưa đủ!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,413
Xin chào anh em,

Hiện tại thị trường của chúng ta đang có chút phục hồi. Tuy nhiên, xu hướng giảm đã rõ. Vậy trong bối cảnh này thì chúng ta có thể có được những gợi ý gì từ đồ thị? Mời anh em theo dõi:

1. BTC/USD:

Xu hướng giảm cho BTC đã rất rõ ràng, với BTC mình không chắc là sẽ có cú hồi quy đủ để cho chúng ta sell tiếp xuống được hay không? Vùng sell hồi quy ở khá xa tại 11.000$ - 11.300$.
Với những anh em đã bán khống xuống tại vùng 11.000 có thể tiếp tục giữ lệnh.

Mục tiêu giá V1= 11450 - 38*50*3 = 5750$ (nếu lấy 2/3 cũng là 8.650$) - Có xuống tới đây không anh em nhỉ? Tạm thời chúng ta đặt ước lượng ngắn hạn quanh vùng 8.650 đã anh em nhé!

2. ETH/USD:

ETH đã đạt mục tiêu giá (Lệch 1 box~2$). Hiện tại chúng ta cần đợi giá di chuyển sát vào đường Kháng cự giảm tiếp theo để tiến hành bán khống xuống!

3. LTC/USD:

Với LTC chúng ta tiếp tục giữ lệnh bán khống xuống. Mục tiêu giá nằm ở vùng 66$. Xu hướng giảm đã rõ rệt nhưng lúc này không phải là lúc sell đuổi vì tỷ lệ R/R đã thấp rồi!

4. BCH/USD:

Với BCH chúng ta có thể đánh theo xu hướng xuống cho hiện tại, vùng bán khống là 320-324$. Dừng lỗ khi giá phá lên trên 360$ - Vùng dừng lỗ xa, anh em cắt giảm khối lượng + đòn bẩy xuống nhé!

5. BNB/USD:

BNB chúng ta đang giữ lệnh mua tại 28.25, tuy nhiên hiện tại thị trường đang khá xấu. Anh em có thể thoát lệnh khi giá quay về vùng hòa vốn nhé.

Target ước lượng cho xu hướng giảm: v1 = 30 - 14*0.25*3 = 19.5 $.

Tạm thời anh em đợi quan sát, nếu nó về đến Target trên thì có thể xem xét mua vào. Hoặc tùy cơ ứng biến tại các vùng hỗ trợ mình có đánh dấu trên đồ thị nhé!

Trên đây là một số nhận định cho ngày hôm nay. Chúng ta tiếp tục chờ đợi phản ứng giá của BTC tại vùng 9.000$ và tiếp tục giữ các lệnh bán khống Altcoin. Với BNB chúng ta có thể chờ xem liệu giá có khả năng đạt Target không, chưa vội vào lệnh mua lúc này!

Thân tag các anh em @Sonvu82 @RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen @canhcutnamphi @tungandy @haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3 @ulanbato @thestorm92 @Davis Cuteo vào trao đổi cho vui nhỉ?
Chúc anh em giao dịch tốt
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
BnB mà hồi được về vùng 28.x thì cắt lệnh long được rồi đợi mua ở vùng bên dưới

Quan điểm cá nhân của mình như sau:
EMA50 trở thành ngưỡng kháng cự cho cú hồi quy này, lực mua đang rất yếu ớt ngay khi chạm EMA50 giá lực tức quay đầu giảm cho thấy đang có một bộ phận chốt lời ngắn tại đây. MACD đã sẵn sàng để xuyên xuống, lực bán sẽ tiếp diễn mạnh mẽ khi mốc hỗ trợ tâm lý 10k bị xuyên thủng, chốt chặn tiếp theo là 9K, quá tam ba bận thành bại quyết định tại đây, cuối tuần này sẽ rất đáng chú ý rồi, nếu xuyên thủng thì vùng tiếp theo là 7k5, ngược lại nếu retes thành công và 1 setup tăng giá đẹp tại vùng này thì..., tuy xu hướng trung hạn của BTC vẫn là xu hướng tăng nhưng khả năng xu hướng này có thể bị phá vỡ nên anh em không nên long vào lúc này, nên chờ 1 tín hiệu xác nhận rồi quyết định.
Anh em trao đổi thêm quan điểm của mình để có thêm các giải pháp giữ chặt túi tiền và tìm kiếm một chút lợi nhuận trong dòng lũ đỏ nhé.
BTC 16.08.2019.png

Quan điểm cá nhân của mình như sau:
EMA50 trở thành ngưỡng kháng cự cho cú hồi quy này, lực mua đang rất yếu ớt ngay khi chạm EMA50 giá lực tức quay đầu giảm cho thấy đang có một bộ phận chốt lời ngắn tại đây. MACD đã sẵn sàng để xuyên xuống, lực bán sẽ tiếp diễn mạnh mẽ khi mốc hỗ trợ tâm lý 10k bị xuyên thủng, chốt chặn tiếp theo là 9K, quá tam ba bận thành bại quyết định tại đây, cuối tuần này sẽ rất đáng chú ý rồi, nếu xuyên thủng thì vùng tiếp theo là 7k5, ngược lại nếu retes thành công và 1 setup tăng giá đẹp tại vùng này thì..., tuy xu hướng trung hạn của BTC vẫn là xu hướng tăng nhưng khả năng xu hướng này có thể bị phá vỡ nên anh em không nên long vào lúc này, nên chờ 1 tín hiệu xác nhận rồi quyết định.
Anh em trao đổi thêm quan điểm của mình để có thêm các giải pháp giữ chặt túi tiền và tìm kiếm một chút lợi nhuận trong dòng lũ đỏ nhé.
View attachment 107954
mốc 10k hôm qua thủng, giờ lại thủng nữa. Mốc này yếu xìu oàii.

Mục tiêu của BNB 19.5 ngon đấy, nhg chắc chắn sẽ cần xem rõ phản ứng của BNB tại mốc 24.

mốc 10k hôm qua thủng, giờ lại thủng nữa. Mốc này yếu xìu oàii.

Mục tiêu của BNB 19.5 ngon đấy, nhg chắc chắn sẽ cần xem rõ phản ứng của BNB tại mốc 24.
Chuẩn chỉ bác ơi, chúng ta cần quan sát phản ứng của BNB tại mốc 24 rồi tính phương án tiếp theo, để Buy alt chỉ có BNB và LINK là đáng quan tâm vào lúc này, XRP đang rất mờ mịt và chưa tìm thấy đáy

Như vậy là lệnh Long bị fail từ 11k1.:(. Hiện tại mình thấy BTC về trung hạn vẫn ở xu hướng tăng, giá đang tái tích luỹ trong tam giác như hình...ở đây mình chỉ trung thành với lệnh Long và không short ở trung hạn, vol cũng xác nhận đây là giai đoạn điều chỉnh. Vùng 9k1-9k6 là vùng mà phe bò đang tử thủ, vì vậy cứ về vùng này là mình sẽ Long.:D. Về sóng Elliott, mình thấy sau khi hoàn thành sóng phẳng 3-3-5 trước đó, thì giá có thể tiếp tục tạo sóng tam giác rồi tăng theo trung hạn...(tuy nhiên cái này chỉ là dự báo). Ngắn hạn, ở Daily xuất hiện nến chân dài, 4h có nến pinbar và vol cao hơn hẳn nến giảm trước, đây là dấu hiệu lực mua - do vậy BTC có thể doạ ma phe bò chút ít rồi cũng sẽ tăng trở lại ở ngắn hạn.
tải xuống (1).png

Như vậy là lệnh Long bị fail từ 11k1.:(. Hiện tại mình thấy BTC về trung hạn vẫn ở xu hướng tăng, giá đang tái tích luỹ trong tam giác như hình...ở đây mình chỉ trung thành với lệnh Long và không short ở trung hạn, vol cũng xác nhận đây là giai đoạn điều chỉnh. Vùng 9k1-9k6 là vùng mà phe bò đang tử thủ, vì vậy cứ về vùng này là mình sẽ Long.:D. Về sóng Elliott, mình thấy sau khi hoàn thành sóng phẳng 3-3-5 trước đó, thì giá có thể tiếp tục tạo sóng tam giác rồi tăng theo trung hạn...(tuy nhiên cái này chỉ là dự báo). Ngắn hạn, ở Daily xuất hiện nến chân dài, 4h có nến pinbar và vol cao hơn hẳn nến giảm trước, đây là dấu hiệu lực mua - do vậy BTC có thể doạ ma phe bò chút ít rồi cũng sẽ tăng trở lại ở ngắn hạn.View attachment 107957
Mình đồng nhận định với Bác @Sonvu82 , mốc 9k là ngưỡng hỗ trợ khá cứng để duy trì cho xu hướng tăng trung hạn, năm 2019 mốc 10k chỉ là điểm nhấn cho chart đẹp thêm thui giá nó lướt qua lại ko khó khăn gì cả. Thời điểm này ai có gan thì short daily trên khung 4H kiếm buổi cơm cũng zui, riêng Mình vẫn đứng ngoài quan sát canh mua và hold 1 it cho tháng sau. Chúc mọi người zui zẻ và lượm Lúa nhé.

Mục tiêu giá V1= 11450 - 38*50*3 = 5750$ (nếu lấy 2/3 cũng là 8.650$) - Có xuống tới đây không anh em nhỉ? Tạm thời chúng ta đặt ước lượng ngắn hạn quanh vùng 8.650 đã anh em nhé!
Mình chỉ kỳ vọng nó về 9k thôi bác, ở đây đông như quân nguyên ấy, đánh xuyên qua đc là cả 1 vấn đề đó :))
Riêng binance đã 2000 anh hào đã rải từ đây tới đó đứng chơi rồi :D

Xin chào anh em,

Hiện tại thị trường của chúng ta đang có chút phục hồi. Tuy nhiên, xu hướng giảm đã rõ. Vậy trong bối cảnh này thì chúng ta có thể có được những gợi ý gì từ đồ thị? Mời anh em theo dõi:

1. BTC/USD:

View attachment 107932

Xu hướng giảm cho BTC đã rất rõ ràng, với BTC mình không chắc là sẽ có cú hồi quy đủ để cho chúng ta sell tiếp xuống được hay không? Vùng sell hồi quy ở khá xa tại 11.000$ - 11.300$.
Với những anh em đã bán khống xuống tại vùng 11.000 có thể tiếp tục giữ lệnh.

2. ETH/USD:

View attachment 107938

ETH đã đạt mục tiêu giá (Lệch 1 box~2$). Hiện tại chúng ta cần đợi giá di chuyển sát vào đường Kháng cự giảm tiếp theo để tiến hành bán khống xuống!

3. LTC/USD:

View attachment 107939

Với LTC chúng ta tiếp tục giữ lệnh bán khống xuống. Mục tiêu giá nằm ở vùng 66$. Xu hướng giảm đã rõ rệt nhưng lúc này không phải là lúc sell đuổi vì tỷ lệ R/R đã thấp rồi!

4. BCH/USD:

View attachment 107941

Với BCH chúng ta có thể đánh theo xu hướng xuống cho hiện tại, vùng bán khống là 320-324$. Dừng lỗ khi giá phá lên trên 360$ - Vùng dừng lỗ xa, anh em cắt giảm khối lượng + đòn bẩy xuống nhé!

5. BNB/USD:

View attachment 107942

BNB chúng ta đang giữ lệnh mua tại 28.25, tuy nhiên hiện tại thị trường đang khá xấu. Anh em có thể thoát lệnh khi giá quay về vùng hòa vốn nhé.

Target ước lượng cho xu hướng giảm: v1 = 30 - 14*0.25*3 = 19.5 $.

Tạm thời anh em đợi quan sát, nếu nó về đến Target trên thì có thể xem xét mua vào. Hoặc tùy cơ ứng biến tại các vùng hỗ trợ mình có đánh dấu trên đồ thị nhé!

Trên đây là một số nhận định cho ngày hôm nay. Chúng ta tiếp tục chờ đợi phản ứng giá của BTC tại vùng 9.000$ và tiếp tục giữ các lệnh bán khống Altcoin. Với BNB chúng ta có thể chờ xem liệu giá có khả năng đạt Target không, chưa vội vào lệnh mua lúc này!

Thân tag các anh em @Sonvu82 @RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen @canhcutnamphi @tungandy @haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3 @ulanbato @thestorm92 @Davis Cuteo vào trao đổi cho vui nhỉ?
Chúc anh em giao dịch tốt
Mạc An
Eth đợt trước bác đếm giá chuẩn ghê, lệch hầu như ko đáng kể, bác đếm giá công thức nào ấy nhỉ

BTC về 8650 là hoàn toàn có thể, quan trọng là nó để lại cái râu hay là 1 cây nến mập mạp thôi :), ETH bác @Mạc An có thêm target mới nào không khi mà 174 đã hoàn thành vậy bác, thanks bác nhiều nhiều

Nghe bác @Mạc An nói target V1= 11450 - 38*50*3 = 5750$ mà tức á, mún unfollow luôn á.
Giả sử về 5K thi anh em căng lắm
Đó là công thức thôi bác, nhưng xu hướng giảm giờ khá là rõ bác ạ. Vùng 9k mà bị đá văng nữa thì có thể nguy khốn đấy!

BTC về 8650 là hoàn toàn có thể, quan trọng là nó để lại cái râu hay là 1 cây nến mập mạp thôi :), ETH bác @Mạc An có thêm target mới nào không khi mà 174 đã hoàn thành vậy bác, thanks bác nhiều nhiều
Cái này thì đợi nó hồi quy rồi tính tiếp bác ạ, chứ xong rồi thì chốt được rồi bác!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 30 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 25 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên