Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F ngày 17/02: Tín hiệu bán xuất hiện

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,805
84,126
Xin chào toàn thể anh em,

Như tựa đã nêu lên, tín hiệu bán đã xuất hiện trên đồ thị. Như tên gọi của nó, chúng ta sẽ hành động theo hướng của những chú Gấu.

Vậy thì tín hiệu bán đó là gì và nó xuất hiện trên đồng coin nào? Mời anh em:

1. BTC/USD:

Đầu tiên tín hiệu bán xuất hiện trên Bitcoin, đó là tín hiệu phá vỡ ngưỡng 9850. Hiện tại giá đang quay về re-test vùng phá vỡ, anh em có thể vào lệnh bán quanh ngưỡng 9.800$, dừng lỗ chúng ta đặt ở 10.050$. Mục tiêu giá v-count = 10000 - 6*3*50 = 9.100$.

2. ETH/USD:

Tín hiệu bán ở 274$ đã xác nhận sự điều chỉnh tạm thời cho ETH.

Với đồ thị BTC, chúng ta đã có sự phá vỡ khỏi xu hướng tăng ngắn hạn nhưng với ETH thì chưa nên chúng ta án binh bất động với đồng coin này.

3. LTC/USD:

Với LTC, chúng ta đã có tín hiệu bán ở 75$. Hiện tại anh em có thể bán xuống quanh khu vực giá hiện tại (Quanh ngưỡng 75$) với dừng lỗ đặt ở 51$. Mục tiêu giá cho LTC là v-count = 80 - 12*3 = 44$.

4. BCH/USD:

Đồ thị BCH là 1 sự điều chỉnh trong xu hướng tăng chứ chưa phải là tín hiệu phá vỡ xu hướng nên chúng ta không bán khống mà đứng ngoài quan sát. Hỗ trợ được đề cập tới vào tuần trước ở 424$ bị phá vỡ với tín hiệu bán double bottom!

5. BNB/USD:

BNB cũng đã cho tín hiệu bán nhưng với việc giá đang nằm trên đường xu hướng tăng thì chúng ta tạm thời chưa bán khống. Một tín hiệu bán xác nhận phá vỡ khỏi đường hỗ trợ tăng sẽ kích hoạt giao dịch! Anh em tạm thời án binh bất động với đồng coin này!

Trên đây là một số view cho hôm nay, mời anh em tham khảo và bàn luận! Chúng ta có 2 tín hiệu phá vỡ và đảo chiều xu hướng cho BTC và LTC, anh em có thể hành động với 2 đồng coin này, phần còn lại chúng ta quan sát và chờ tín hiệu!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u @philong.ktnn vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới!

Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Mình thấy bán giờ lại khá sớm và SL xa, chờ em nó lên 1 đoạn hồi kha khá ở 10k1-10k2 rồi làm 1 phát.:D
tải xuống (4).png

Longer đây là mùa đi săn nhé anh em, trong khi đó tranh thủ short vài cái với những em quá độ, XTZ & Link 2 em này short thì có vẽ profit cao đây, các cao nhân ý kiến thế nào ạ

C

Cũng đâu có xa đâu bác, bản thân mình gd thì thấy các cú pullback or throwback cho hiệu suất giao dịch kém nên cứ breakout là mình GD rồi tính sau :D
Kế hoạch của mình là short từ 10k150, SL 10k5, target 8k2.:D. Short giờ và SL 10k5 thì ngán quá.:(

Lần này mình ngược hướng với bác @Mạc An rồi :D
Mình đã khớp lệnh LONG 50% pin bar, SL là dưới đuôi pin bar 1 đoạn, TP là cạnh trên của kênh giá
awww_tradingview_com_x_15sz5wvu__-png.134344

Lần này mình ngược hướng với bác @Mạc An rồi :D
Mình đã khớp lệnh LONG 50% pin bar, SL là dưới đuôi pin bar 1 đoạn, TP là cạnh trên của kênh giá
awww_tradingview_com_x_15sz5wvu__-png.134344
Okay bác, rất hợp lý. mình cũng nhận thấy có 1 chút mâu thuẫn giữa 2 p2 của mình nhưng mình chọn đi theo PnF! Đường xu hương đỏ của bác mà bị phá mình add thêm vị thế!

hehe, thật là thú vị, hôm nay thấy các anh e mỗi người 1 kiểu, 1 quan điểm khác nhau. E ngồi lót dép hóng ai đúng ai sai ... chờ market trả lời kkkk

Với EW thì vùng này có phân kỳ trên H4 - khả năng là điều chỉnh của sóng 3, mục tiêu ước lượng cũng cỡ 9k-9k1 đúng như ước lượng với Pnf!

Longer đây là mùa đi săn nhé anh em, trong khi đó tranh thủ short vài cái với những em quá độ, XTZ & Link 2 em này short thì có vẽ profit cao đây, các cao nhân ý kiến thế nào ạ
Hôm qua định rủ bác SHORT ONT mà không thấy bác lên :D MÌnh SHORT từ 1$ và target vẫn tầm 0.7. Hy vọng BTC rớt thêm nhịp nữa là đẹp.

khi mà tất cả các anh em đều đồng lòng SHORT thì sợ rằng thị trường sẽ lừa anh em mình 1 vố thật là đau :D

Hôm qua định rủ bác SHORT ONT mà không thấy bác lên :D MÌnh SHORT từ 1$ và target vẫn tầm 0.7. Hy vọng BTC rớt thêm nhịp nữa là đẹp.
T7- CN em chỉ theo dõi thôi ko có vào lệnh( nhìn chart = máy tính em mới vào lệnh, còn đt thì ko dám rớ :D ôm đầu máu vì vào lệnh = đt rồi), em chỉ trade vào h hành chính và ở Cty thôi ạ.)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 740 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,242 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên