Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 17/04 : Vùng nhàm chán!

Ý bác vậy là nó cũng phá Trading range của H1 rồi, h đang ở pha D, Sigh of Strength + Last Point of Support. Lâu nay gặp rất nhiều ae trade theo wyckoff, bên FX có bác Vũ Thái Dương, bên này có bác Vũ Sơn. Họ Vũ có liên quan gì đến wyckoff không vậy :eek::eek::D:D
Phương pháp này rất hay và phù hợp với thị trường bị thao túng mạnh bác ah. :D

Phương pháp này rất hay và phù hợp với thị trường bị thao túng mạnh bác ah. :D
Mình cũng có xem wyckoff mà :D. Wyckoff dùng barchart và point and figure chart để định pha thị trường. Như cái chart BTC mình vẽ đó rất dễ để nhận ra các pha tích lũy hay tái tích lũy cũng như phân phối.

A ơi em bị yếu tim :) , hiện em đã mua đc ở giá 165,1 rồi thì tới bh đã chốt dần đc chưa a Mạc An

Mình cũng có xem wyckoff mà :D. Wyckoff dùng barchart và point and figure chart để định pha thị trường. Như cái chart BTC mình vẽ đó rất dễ để nhận ra các pha tích lũy hay tái tích lũy cũng như phân phối.
Khi nào bác viết về vụ này dc ko ? e còn khá mơ hồ về việc tích lũy và phân phối.

Khi nào bác viết về vụ này dc ko ? e còn khá mơ hồ về việc tích lũy và phân phối.
Dạ, được bác! Mình sẽ cố gắng để master thêm wyckoff để có những nhận định chất lượng hơn. Về tích lũy phân phối thì thị trường chứng khoán và commodities nó ổn định nhất. Còn Coin thì phải đợi trải qua một quãng thời giản đủ lâu nữa để kiểm chứng lý thuyết này.

Dạ, được bác! Mình sẽ cố gắng để master thêm wyckoff để có những nhận định chất lượng hơn. Về tích lũy phân phối thì thị trường chứng khoán và commodities nó ổn định nhất. Còn Coin thì phải đợi trải qua một quãng thời giản đủ lâu nữa để kiểm chứng lý thuyết này.
EM có đọc 1 số bài về mô hình này trên TraderViet khi đi vào coin, khi kết hợp volumne + dòng tiền in, dòng tiền xoay trong thị trường và out ra ngoài. E dự cảm nó cũng có cái đúng đúng, nhg e chưa phân biệt dc giữa khi nào , là biểu hiện của tích lũy và phân phối , sự khác nhau giữa 2 khái niệm này và phân phối có phải là hành động chốt lời ko ? nhờ bác giúp mở mang thêm đầu óc vớiii

Nhìn quen dần thì thấy gốc rễ vẫn là lý thuyết sóng Elliott vì hầu hết các mẫu hình tích luỹ hay phân phối của Wyckoff đều có thể quy về dạng các mô hình giá.:D. Quanh đi quẫn lại thì phân tích kỹ thuật vẫn là phân tích nến, volume và mẫu hình giá - gọi là price action.kkk. Luyện 1 hồi thấy mình đi vòng tròn bác ah!:mad:
EM có đọc 1 số bài về mô hình này trên TraderViet khi đi vào coin, khi kết hợp volumne + dòng tiền in, dòng tiền xoay trong thị trường và out ra ngoài. E dự cảm nó cũng có cái đúng đúng, nhg e chưa phân biệt dc giữa khi nào , là biểu hiện của tích lũy và phân phối , sự khác nhau giữa 2 khái niệm này và phân phối có phải là hành động chốt lời ko ? nhờ bác giúp mở mang thêm đầu óc vớiii
Thường thì đọc tích luỹ và phân phối dựa vào volume là chính xác bác ah. Ở chiều tích luỹ thì volume bán sẽ yếu và giảm dần, và ngược lại.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 988 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,254 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 321 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,317 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 339 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên