Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 17/09: Án binh bất động

đọc bài của cụ Mạc An và cụ Sonvu82 mà em say sóng, say sẩm cả, ung ung hết luônnnn :)) . Em nghĩ rất giản đơn, con ETH đang trên EMA50, rsi 60 vol cao đẹp, thỏa điều kiện, xác suất cao cho 1 cú chọt lên thủng vùng PPZ mạnh. Giờ bay vào xoạc ETH thì bị hậu đá gẫy mông :))
Mình đánh giá sóng Elliott cực kỳ quan trọng để nắm cấu trúc thị trường nên soi sóng là cần thiết bác ah.:D. Giao dịch theo xu hướng thực chất cũng chính là đang theo nguyên lý sóng Elliott và lý thuyết Dow thôi.

BTC hôm nay nên bỏ qua thui, chart nhìn xấu quá, mình vẫn theo xu hướng giảm có thể sẽ break xuống trong ngấn hạn

Mình lục tìm các mẫu hình sóng Wofle trong quá khứ và thấy hiện tại ETH vẫn đang thoả điều kiện của mẫu hình này cụ An ah và sóng 5 vẫn có thể cách xa đường nối 1-3. Nên đánh chắc ăn là chờ nến đỏ thọc rất sâu xuống trendline dưới để xác nhận mẫu hình. Hiện theo sóng thì nó còn thiếu 1 sóng lên rất nhỏ (bulltrap) là nó quay đầu nhanh. Mình dự báo vậy thôi để có phương án dự phòng.:)

Mình lục tìm các mẫu hình sóng Wofle trong quá khứ và thấy hiện tại ETH vẫn đang thoả điều kiện của mẫu hình này cụ An ah và sóng 5 vẫn có thể cách xa đường nối 1-3. Nên đánh chắc ăn là chờ nến đỏ thọc rất sâu xuống trendline dưới để xác nhận mẫu hình. Hiện theo sóng thì nó còn thiếu 1 sóng lên rất nhỏ (bulltrap) là nó quay đầu nhanh. Mình dự báo vậy thôi để có phương án dự phòng.:)View attachment 113045 View attachment 113046
Sóng wolfe nó đòi sự cân bằng giữa sóng 2 và sóng 4 đồng thời cần 1 cú false break lên đường kênh trên và tín hiệu xác nhận của ETH hiện tại chưa có.
Với lại sóng này nhìn chỉ thấy trên H1-H2 mà sóng 4 có 2 ngày, sóng 2 lại 3.5 ngày nên nó hơi xa bác ạ, nhưng nói chung trade thì cứ thấy đúng là triển thôi :D

Sóng wolfe nó đòi sự cân bằng giữa sóng 2 và sóng 4 đồng thời cần 1 cú false break lên đường kênh trên và tín hiệu xác nhận của ETH hiện tại chưa có.
Với lại sóng này nhìn chỉ thấy trên H1-H2 mà sóng 4 có 2 ngày, sóng 2 lại 3.5 ngày nên nó hơi xa bác ạ, nhưng nói chung trade thì cứ thấy đúng là triển thôi :D
Đúng cụ ah.:D. Sẵn bàn thêm em XRP luôn, theo mình thấy thì có vẻ khá rùng rợn cho XRP khi quả tích luỹ tam giác này là để xuống chứ ko phải để lên. :p. Nếu đúng vậy thì anh em holder chắc cũng phải tập gym để gồng mới bớt nóng đít được.:D:D
tải xuống.png

Ai đòi short mời vô..
Em vào Long lại con LINK đây, SL 1.545$
Busted Triangles là đây
.Good luck cả nhà

Em đu được trx và eth chiều nay trên bitmex rồi, khi nào thì chốt được các bác, em nghi mùa altcoin sắp tăng tốc tạo fomo, đạt đỉnh vf chuẩn bị vào thoái trào ngay trong tuần.

Em đu được trx và eth chiều nay trên bitmex rồi, khi nào thì chốt được các bác, em nghi mùa altcoin sắp tăng tốc tạo fomo, đạt đỉnh vf chuẩn bị vào thoái trào ngay trong tuần.
Cố gắng giữ và nâng mức stoplimit trx lên cách 3 satoshi liên tục nhé bác. Kèo này rất ngon đấy.
Mình áp theo lý thuyết về bơm giá thì mùa altcoin với mình đã bắt đầu cách đây 10 ngày, tới giờ hầu hết các altcoin top đều đã tăng 20%, lúc này mọi người đa phần vẫn nghi ngờ về mùa altcoin, vẫn chờ và đợi.
Vậy nên là khả năng chúng ta đúng là đang ở giai đoạn giá chuẩn bị tăng tốc tạo fomo thêm 20%-30% nữa là sụp.
Mình cho rằng tuần này tăng để tạo fomo - Long đâu thắng đó.
Tuần sau tăng tạo đỉnh - anh em fomo mạnh nhất
Tuần nữa sideway chốt lời dần của cá qua BTC và .... BÙM.

Cố gắng giữ và nâng mức stoplimit trx lên cách 3 satoshi liên tục nhé bác. Kèo này rất ngon đấy.
Mình áp theo lý thuyết về bơm giá thì mùa altcoin với mình đã bắt đầu cách đây 10 ngày, tới giờ hầu hết các altcoin top đều đã tăng 20%, lúc này mọi người đa phần vẫn nghi ngờ về mùa altcoin, vẫn chờ và đợi.
Vậy nên là khả năng chúng ta đúng là đang ở giai đoạn giá chuẩn bị tăng tốc tạo fomo thêm 20%-30% nữa là sụp.
Mình cho rằng tuần này tăng để tạo fomo - Long đâu thắng đó.
Tuần sau tăng tạo đỉnh - anh em fomo mạnh nhất
Tuần nữa sideway chốt lời dần của cá qua BTC và .... BÙM.

View attachment 113060
Em đang đu lúc này, đúng là đánh Long đánh đâu thắng đó, bữa em chết quả short quá đau lòng.
Sau bao lâu em đã rút được kinh nghiệm em không đu lúc này chỉ còn một cách cuối cùng đó là đu đỉnh, nên rất mạnh tay kkkk

@Mạc An Hậu cung dậy sóng rồi bác ơi,các phi tần theo chân Hậu ETH nổi dậy hehe. @Sơn Vũ 82 hôm qua bác mà short nữa là bị *** đợt 2 rồi hehe. Thân Nam nhi nhớ bảo trọng :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 220 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 16 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 10 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,281 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 399 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,932 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên