Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 17/10: Lửa thiêu Xích Bích

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,399
Xin chào toàn thể anh em,

Ngày hôm qua tôi đặt cái tựa là ''Gió đông đã nổi'' thì đặt cái tựa vậy cho nó tiếp diễn thôi, chứ thiêu được hay không thì tôi không dám chắc đâu, anh em đừng có quá lo lắng nhé :D

Trước khi đi vào chi tiết chúng ta cùng nhau xem bảng vốn hóa. Nói chung màu đỏ như thế này thì cũng khá giống với ''lửa thiêu''.

1. BTC/USD:

Anh có có lẽ đã rõ về con đường mà Bitcoin đã chọn, chúng ta đã khá thành công (tạm thời là thế) trong việc bán khống. Hiện tại, mình không cần phân tích nhiều nữa, chúng ta sẽ giữ vững SL tại 8.450$ và tiếp tục giữ vị thế bán khống đã bán xuống trước đó ở 8.250$.

2. ETH/USD:

Với ETH chúng ta cũng làm việc tương tự. Giữ nguyên vị thế và điểm dừng lỗ ở 190$. Xu hướng cho ETH là xu hướng giảm nhé anh em!

3. LTC/USD:

Lệnh bán khống khi giá phá vỡ 53$ với tín hiệu triple-bottom sell signal đã khớp, chúng ta tiếp giữ vị thế và điểm dừng lỗ ở 61$. Thực tế giao dịch này sẽ mang chút tính rủi ro với điểm dừng lỗ khá xa.

4. BCH/USD:

Với BCH, anh em nào có thể giữ được lệnh bán khống ở vùng 236-240$ thì xin chúc mừng, tín hiệu bán nữa được xác nhận ở 216$ và đây là sự xác nhận của xu hướng tiếp diễn.

5. BNB/USD:

Chúng ta chưa về được tới vùng hợp lưu và giá đã giảm, thực tế chúng ta chưa thể giao dịch được tại vùng trung dung này. Cần kiên nhẫn thêm một chút anh em ạ!

Trên đây là một số nhận định cá nhân của mình, thân mời anh em tham khảo!
Chúc anh em ra được những quyết định giao dịch tốt nhất!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Đồng quan điểm với bác @Mạc An BTC sẽ giảm tiếp, vùng 7k7-7k9 là vùng quan tâm nhất lúc này.

Về trung hạn BTC đang nằm trong sóng điều chỉnh ABC sau một quá trình tăng trưởng nhanh chóng từ 3k-14k. Hiện tại BTC đang trong sóng điều chỉnh C. về ngắn hạn BTC vừa hoàn tất cú pullback - sóng hồi phục acb trong sóng điều chỉnh iv của sóng đẩy C, cú pullback đã kết thúc tại vùng kháng cự 8k7.

Mặt khác BTC đã tích lũy khoảng 01 tháng tại vùng TR 7k7-8k7 này, lượng thanh khoản cũng tương đối, sóng iv đã hoàn thành, mình nghĩ đã đến lúc sóng đẩy iv được kích hoạt để hoàn thành nốt sóng C và bắt đầu cho một giai đoạn accumulation mới chuẩn bị cho halving và tháng 05/2020.
Sóng sánh thế này có ổn không bác @Mạc An

Đồng quan điểm với bác @Mạc An BTC sẽ giảm tiếp, vùng 7k7-7k9 là vùng quan tâm nhất lúc này.

Về trung hạn BTC đang nằm trong sóng điều chỉnh ABC sau một quá trình tăng trưởng nhanh chóng từ 3k-14k. Hiện tại BTC đang trong sóng điều chỉnh C. về ngắn hạn BTC vừa hoàn tất cú pullback - sóng hồi phục acb trong sóng điều chỉnh iv của sóng đẩy C, cú pullback đã kết thúc tại vùng kháng cự 8k7.

Mặt khác BTC đã tích lũy khoảng 01 tháng tại vùng TR 7k7-8k7 này, lượng thanh khoản cũng tương đối, sóng iv đã hoàn thành, mình nghĩ đã đến lúc sóng đẩy iv được kích hoạt để hoàn thành nốt sóng C và bắt đầu cho một giai đoạn accumulation mới chuẩn bị cho halving và tháng 05/2020.
Sóng sánh thế này có ổn không bác @Mạc An
View attachment 117761
Ổn bác, về cơ bản bán là được, chỉ cẩn thận 1 cái là sóng 4 thường phức hợp, nên phá đáy TR phát nữa thì nhồi thêm thôi :D

Chắc lại còn sw thêm time nữa huynh à. E có cái nhìn mới về btc rồi. Phá đc vùng 8450 của huynh sell nó sẽ lên mạnh

Haha, đồng ý, vì e chỉ trade trong thị trường lên nên sẽ chú ý đến sự đảo chiều nhiều hơn, nhưng cũng nên cẩn thận.
Mình nghĩ em sẽ bay lên thôi
Lực bán cũng ko thấy ok lắm, động lực đang tăng( 2 cây nến đỏ nhìn động lực cũng ko ok lắm) . Có vé mô hình sóng chéo mở rộng đang hình thành( kết thúc nghĩa là kết thúc sóng IV trong C) Sóng 5 thì biết thế nào là lễ hội :D

Lực bán cũng ko thấy ok lắm, động lực đang tăng( 2 cây nến đỏ nhìn động lực cũng ko ok lắm) . Có vé mô hình sóng chéo mở rộng đang hình thành( kết thúc nghĩa là kết thúc sóng IV trong C) Sóng 5 thì biết thế nào là lễ hội :D
View attachment 117783
Đến đường màu xanh nó phí lên tiếp thì sao nhỉ

View attachment 117783
Nhìn có vẻ đơn giản hơn rồi đấy bác :D

View attachment 117783
Đến đường màu xanh nó phí lên tiếp thì sao nhỉ
À quyên mất, ý bác @tungandy là đừng vẽ mũi tên, mà cái này đúng là không nên, quan trọng là điểm vào điểm thoái đảm bảo RR thôi :D

Ổn bác, về cơ bản bán là được, chỉ cẩn thận 1 cái là sóng 4 thường phức hợp, nên phá đáy TR phát nữa thì nhồi thêm thôi :D
Nhờ bác An xem giúp 2 em này.
XRP lại có sóng hồi lên vùng 0.3x, đau đầu với sóng sáng em này, với sóng hồi mới như này thì em đang xác đinh đóng đẩy i-ii-iii-iv-v của sóng đẩy 5 trong sáng hồi c như sau có đúng không bác nhé (vị trí v là đặt tạm thời, nếu đây là sóng 5 với lực này có vẻ đi hết lực sẽ lên đến vùng 0.316).
Bác xem giúp em sóng em Link nhé!
Em đang lăn tăn vị trí xác nhận sóng i trong sóng đẩy c đã đúng chưa, nếu vị trí sóng i là đuôi của nến giảm lớn nhất sau vị trí em đang xác định thì sóng iv lại vi phạm nguyên tắc:"sóng 4 không được vi phạm vùng sóng 1".Haizz nhờ bác An hỗ trợ thêm

Nhờ bác An xem giúp 2 em này.
XRP lại có sóng hồi lên vùng 0.3x, đau đầu với sóng sáng em này, với sóng hồi mới như này thì em đang xác đinh đóng đẩy i-ii-iii-iv-v của sóng đẩy 5 trong sáng hồi c như sau có đúng không bác nhé (vị trí v là đặt tạm thời, nếu đây là sóng 5 với lực này có vẻ đi hết lực sẽ lên đến vùng 0.316).
View attachment 117878 Bác xem giúp em sóng em Link nhé!
Em đang lăn tăn vị trí xác nhận sóng i trong sóng đẩy c đã đúng chưa, nếu vị trí sóng i là đuôi của nến giảm lớn nhất sau vị trí em đang xác định thì sóng iv lại vi phạm nguyên tắc:"sóng 4 không được vi phạm vùng sóng 1".Haizz nhờ bác An hỗ trợ thêm
View attachment 117879
Nếu 4 vi phạm 1 thì nó là leading diagonal. bác check toàn bộ con sóng xem có phân kỳ ở cả 3 đỉnh hoặc ít nhất 2 đỉnh ko? Nếu đúng thì là nó, nếu ko đúng thì ko đếm.
XRP loạn chưởng quá bác, bác dùng công cụ vẽ sóng đánh nhãn theo cấp dễ nhìn hơn, hình như bác xài text

Nếu 4 vi phạm 1 thì nó là leading diagonal. bác check toàn bộ con sóng xem có phân kỳ ở cả 3 đỉnh hoặc ít nhất 2 đỉnh ko? Nếu đúng thì là nó, nếu ko đúng thì ko đếm.
XRP loạn chưởng quá bác, bác dùng công cụ vẽ sóng đánh nhãn theo cấp dễ nhìn hơn, hình như bác xài text
Vâng, em có thói quen dùng text.:D, để em dùng cô g cụ vẽ lại nhờ bác hỗ trợ thêm.;)

Bác @Mạc An thẩm chart tí nhé :D

linh hình như sóng iv chạm vào sóng i rồi bác @Tu*_Mã_Ý
còn một điều nữa kháng cự RSI H4 và D1 đều thuộc phe bò bác ạ,giá đã breakout trend giảm, động lực tăng đang tiến sang +, có thể ngay Pin bar đã hình thành sóng 2

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 49 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên