Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 19/07: Đã đến lúc dừng lại?

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,805
84,124
Chào ngày mới toàn thể anh em,

Ngày hôm qua Bitcoin và toàn bộ thị trường vẫn tiếp tục sự phục hồi, vậy ngày hôm nay, chúng ta sẽ có những gì, và những khả năng nào sẽ xảy ra tiếp theo? Chúng ta cùng nhau điểm qua một số đồng coin top qua lăng kính đồ thị PnF:

1. BTC/USD:

Thực tế đây là vùng giá có thể bán xuống cho BTC. Tuy nhiên, khi momentum chưa dừng lại, chúng ta cũng chưa vội hành động. Với lại, đây là một vùng giá mang tính chất ''trung dung'' cho BTC - vùng giá này chỉ thích hợp để chốt lời với anh em mua lên tại vùng oversold.

2. ETH/USD:

ETH đã tiệm cận vùng bán khống mình đã nêu lên ngày hôm qua, chúng ta cùng nhau điểm qua một chút về đồ thị ngày của ETH xem có gì đặc biệt?

Chúng ta có thể quan sát thấy giá ETH đang chạm vào vùng phá vỡ trước đó. Đây là một vùng giao dịch hồi quy khá tốt, nên anh em có thể cân nhắc bán xuống ở vùng giá 230$ này. Mục tiêu giá vẫn nằm xung quanh khu vực quá bán ở 190$-200$.

3. LTC/USD:

Anh em có thể để ý thấy, mặc dù đã phá lên một chút so với khuyến nghị ngày hôm qua của mình nhưng trên xu hướng xuống chúng ta vẫn mạnh dạn giao dịch bán khống cho LTC. Giá LTC cũng đã chạm vào đỉnh trên của đường Kháng cự giảm, chúng ta tiến hành bán khống xuống và dừng lỗ khi giá vượt qua 108$.

4. BCH/USD:

Tương tự, giá BCH cũng đã tìm về với kênh trên của giá - chính là đường Kháng cự giảm tại mức giá 320$. Hiện tại chúng ta đã có thể tiến hành bán khống xuống cho đồng coin này.

5. BNB/USD:

Với xu hướng ngắn hạn là giảm nên chúng ta chưa vội giữ lệnh lâu cho BNB. Hiện tại mình đã chốt lời toàn bộ, BNB hiện tại đang có dấu hiệu muốn phá vỡ khỏi đường xu hướng Kháng cự giảm. Nếu vượt qua được kháng cự tại 29.75 và tạo tín hiệu mua tại đây ( Breakout lên khỏi 29.75-30$), chúng ta sẽ xem xét mua vào khi hồi quy. Còn hiện tại chúng ta quan sát thêm đã anh em!

Trên đây là một số nhận định cho ngày hôm nay, anh em có thể tham khảo để đưa ra những chiến lược. Các vùng giá quan trọng mình đều đã đánh dấu trên đồ thị và anh em có thể dựa vào đó để xem xét nhịp di chuyển của thị trường.

Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột
vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D

Thân ái và quyết thắng!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading

PNF 5h của mình nó khác với của pac Mac An quá. Pac xem thử.
Pac Mac An cho mình hỏi: cách pác xác định vùng overbought và oversold. Mình chưa ngộ được chân lý này. Nhờ pác hướng dẫn mình với. Thanks pac nhiều lắm :)

View attachment 103623

PNF 5h của mình nó khác với của pac Mac An quá. Pac xem thử.
Pac Mac An cho mình hỏi: cách pác xác định vùng overbought và oversold. Mình chưa ngộ được chân lý này. Nhờ pác hướng dẫn mình với. Thanks pac nhiều lắm :)

Do các chuyển động giá bên bitmex nó khác bitfinex thôi bác, nên làm sao mà giống được.
Còn vùng oversold bác cũng gần gần mường tượng ra được rồi đấy, là vùng giá ,à bác kẻ đường 45độ màu đỏ đứt hướng xuống đấy, chạm đấy là vùng ovs

Hiện mình thấy cụ nào toan tính short altcoin/USD cũng như BTC thì cẩn thận củi lửa, cơ hội cho các cụ phe bò là khi giá về 10k3.:DView attachment 103612
Mình cũng thấy khả năng về 10k3, vì BTC đang lập lại chảt ngược dòng cú sập ngày 14/7. Khả năng hồi về đây rồi là bật lên 11k đó.
Dạo này đc cái trade theo plan, k FOMO, may quá k dính cú sập :D

Bác @Sơn Vũ 82 xem dùm chart 4h BNB/USDT sàn BINANCE có phải mô hình vai đầu vai ngược không ạ.Thanks Bác!
Chart 1H có vẻ là VĐV ngược bác ah, vai phải hơi gắt, giá chưa breakout. Về chart Daily mình thấy cấu trúc nến tăng giá, vol rất khủng ở vùng này (đây là vùng hỗ trợ mạnh bởi giá về ngang đỉnh ATH cũ).
tải xuống.png

tải xuống (1).png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên