Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 20/05 : Làm gì tiếp theo?

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,117
Chào anh em cộng đồng trade coin,

Đợt vừa rồi chúng ta đã có một cú bull run cho toàn thị trường crypto. Bây giờ chúng ta phải làm gì? Tất nhiên, chúng ta vẫn tiếp tục theo xu hướng. Với những thị trường có biên độ lớn và rủi ro cao như thị trường crypto. Biện pháp của cá nhân @Mạc An chọn đó vẫn là "CÂN BẰNG RỦI RO" khi mình không thể dùng rủi ro lớn để kỳ vọng một mức lợi nhuận chưa chắc chắn được. Chúng ta cùng nhau điểm qua một số coin chính (Mình không view XRP vì lý do biên độ này không phù hợp với đồ thị P&F).

1. BTC/USD:

Với BTCUSD chúng ta đang có quá trình Form Range. Như bài nhận định về trung hạn, chúng ta có thể xem xét giao dịch tại vùng giá chạm đường EMA21. Và giá đã phản ứng rất tốt (Vùng khoanh tròn). Hiện tại chúng ta đang có 1 TR tại 7k7 - 8k150$ và 1 cú break down xuống dưới TR. Bình thường khi giá test lại đáy TR ở 7k7 thì sẽ có phản ứng tại đây nhưng chúng ta không thấy điều đó xảy ra trên đồ thị. Đây là một điều bất bình thường. Chúng ta sẽ giao dịch mua lên cho BTC ở vùng giá 7.100$, dừng lỗ ở 6.800$. Các mức dừng lỗ được tính toán phù hợp tránh "stop hunt", chúng ta khắc phục bằng cách hạ khối lượng giao dịch.

2. ETH/USD:

Với ETH chúng ta cũng đang trong quá trình giao dịch trong TR, đáy TR cũng là một mức mua được khuyến nghị với điểm dừng lỗ ngắn. Tuy nhiên, chúng ta cũng nên cẩn thận hơn với những cú trade tiếp theo đây theo xu hướng. Chúng ta mua vào ở vùng giá 224, dừng lỗ đặt ở 218$.

3. LTC/USD:

Với LTC như mình có đề cập ở bài viết cho trung hạn đây là đồng coin đã có thể giao dịch. Hiện tại chúng ta cũng đợi giao dịch mua lên tại vùng giá 90$, dừng lỗ đặt ở 83$.

4. BCH/USD:

Đây là một cặp có phản ứng rất tốt tại đường hỗ trợ tăng. Với việc giá tăng đã gần chạm đỉnh TR, chúng ta đứng ngoài và quan sát thêm.

5. BNB/USD:

Với BNB chúng ta đã có một cú giao dịch tốt, phần lệnh mua khi giá breakout lên trên 22.5$ hiện đang cho lợi nhuận tốt, chúng ta tiếp tục giữ phần lệnh này đến target 32.5$.

Trên đây là một số view của mình trong thời điểm hiện tại.
Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột:
@Sơn Vũ 82
@nam.nguyen@CùiBắp@ducanh22492@longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@Ga_Nha_Que@ducanh22492@Hoamuaha3 @sangwoo55 @Vũ Hùng @Tran Minh quyet @jess_monero @Ta Thai @Le Phu An @ulanbato @Soc bi@vudangkhoa@takobitkb @Minhvu90 @Justin Vu vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D
Mời thêm cố vấn kiêm cao thủ liên thị trường
@Vũ Thái Dương vào cố vấn cho anh em về một số đồ thị theo Wyckoff :D

Chúc anh em giao dịch tốt,

Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm

Vùng 7k1-7k6 cũng là vùng giá thích hợp để mua với anh em mạo hiểm. Hoặc đợi break lên trên 8k3 để giao dịch mua theo xu hướng cho BTC. Cần SL chặt lúc này tránh những phá false break.

Theo cá nhân mình thấy thì một số coin top có vẻ như thiếu 1 sóng..:D
Ae có thể lựa chọn điểm vào và SL cho phù hợp.

Chừng 5-6 cây nến 4h nữa mà ko bung thì out. Tránh nhảy qua, nhảy lại và "thả rong" ko SL..:confused:

Theo cá nhân mình thấy thì một số coin top có vẻ như thiếu 1 sóng..:D
Ae có thể lựa chọn điểm vào và SL cho phù hợp.

Chừng 5-6 cây nến 4h nữa mà ko bung thì out. Tránh nhảy qua, nhảy lại và "thả rong" ko SL..:confused:
Thiếu 1 sóng là thiếu 1 sóng tăng hả bác?

Thiếu 1 sóng là thiếu 1 sóng tăng hả bác?

Dạ vâng, một sóng tăng.

Hqua hô hào ae xong mình cũg chọn NEO để vào lại, sáng sớm thấy nó bung lên chút ít, giờ đag điều chỉnh, ... trailing stop xem sao, hy vọng ko hit SL trc khi tới target.

Chúc các ae gặt lúa may mắn.:)

Dạ vâng, một sóng tăng.

Hqua hô hào ae xong mình cũg chọn NEO để vào lại, sáng sớm thấy nó bung lên chút ít, giờ đag điều chỉnh, ... trailing stop xem sao, hy vọng ko hit SL trc khi tới target.

Chúc các ae gặt lúa may mắn.:)
Cảm ơn bác, hy vọng bác có thể vào góp sức cùng anh em. Kèm theo vài cái đồ thị nữa thì tuyệt vời :D

xem hộ e con xrp với bác Mạc an
Con XRP ko GD được bằng P&F nên mình cũng k view vào bài, chứ nó vẫn là coin tốp.

XRP đợt rồi break lên kháng cự. Theo xu hướng và giá thì đây là cú retest nên có thể canh buy ở 0.37. Dừng lỗ ở dưới vùng hỗ trợ kẻ đứt 0.34. Nhưng cũng để ý cái volume dạng này không phải dạng volume tích lũy. Dễ điều chỉnh sâu nên bác cân nhắc.

Em MATIC sàn binance mới IEO đợt gần đây nhất mà sao tăng kinh vậy. Ai có thông tin của nó kg các bác? Volume của nó chỉ thua mỗi đồng Btc à?!

Em MATIC sàn binance mới IEO đợt gần đây nhất mà sao tăng kinh vậy. Ai có thông tin của nó kg các bác? Volume của nó chỉ thua mỗi đồng Btc à?!
Cái này chắc bác sang thread bác Nhật Hoài. Hoài có tham gia IEO nên nắm rõ thông tin hơn, còn mình cứ coin top triển thôi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,470 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,461 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên