Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 22/04 : Tích thủy xuyên thạch!

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 22/04 : Tích thủy xuyên thạch!

Theo view của mình thì bit đang cố leo qua vùng 5350 (bitmex), bữa h cố xuyên qua để lên đỉnh cũ 54xx mà chưa dc, quả này mà hẹo nữa thì đi luôn cái trend, em sẽ chốt long ở vùng đỉnh cũ hôm qua 5350 rồi đứng ngoài quan sát thêm.

Mình thấy đây có vẻ là mô hình phân phối với 2 Upthrust, nghĩa là còn 1 đợt tăng nữa mới rơi xuống. Đó là kịch bản đẹp cho phe Long! Còn xấu hơn thì từ vùng creek này nó rơi luôn, nhưng mình thấy khả năng tăng lên rồi rơi cao hơn. Thông thường, giá lên với lực yếu và gặp kháng cự thì sẽ rơi mạnh, nhưng hiện tại không như vậy mà có vẻ đang lặp lại diễn biến tương tự như ở vùng 4k nghĩa là giá dao động biên độ nhỏ tích luỹ rồi pump lên. Ngoài ra, ETH cho thấy có thể sẽ tăng tiếp nên giai đoạn này mình không đánh BTC mà chuyển sang altcoin như ETH chẳng hạn!:)View attachment 88508
EM thấy kỳ này mà bắn lên thì thủng 5k8, target có thể tới 6k5 luôn. Ko như đợt 4k , lúc này e đag thấy cả 2 team long / xoạc rất ngại chơi khúc này, ko thấy tự tin.

Em chơi exchange nên e vẫn đang mua vào nhá các bác :D

View attachment 88544

Cái này b có thể xem xét mua ở vùng 0.059-0.061, dừng lỗ ở 0.048. GD này mất ~20% giá nên bạn chia 7 tổng vốn ra để vào lệnh này. Rủi ro chấp nhận ~3% tổng vốn. Target như 2 điểm mình đánh dấu phía trên
vâng bác. hix. trưa nay em nhìn chart của nó. dự đoán là nó sắp có dịch chuyển mà non tay chưa dám vào. kết quả là chiều nay nó đã làm 1 cây nến kha khá rùi bác. hihi. đành đợi tàu quay lại bến

Mình nghĩ LTC/BTC không nên short đâu bác ah, mà ngược lại có thể canh Long, giá giờ đang ở mây Kumo xanh chart 1D và ở vùng có hỗ trợ tốt, chart 4H thì giá giảm điều chỉnh trong nêm giảm và RSI có dấu hiệu phân kỳ đáy. View attachment 88524
LTC chart D1 yếu rồi, nếu có hồi lên thì đến 82-83 short ok. Cái loại mà RSI về vùng quá bán thì còn lâu mới mua được.

Coin top suy yếu đi quá nhiều, nhìn chart còn có BTC, ETH, XMR đang cố trụ mà thôi. Chỉ còn hi vọng con BTC ở chart tuần, nó vẫn rất đẹp dù ngay trên đầu là cái MA50. Đúng là đoạn khó đánh. Chú @Mạc An vẽ cho anh con NANO, REP và ENJ với, xem view P&F bọn chúng thế nào.

2 bên đánh nhau kinh vkl, mình chốt lệnh long rồi ngồi nhìn thôi @@
Nhìn cây nến 1h bên bitmex nhảy lên xuống 100$ mà hoảng

Hôm qua mệt quá về nhà là nằm lăn ra ngủ :D. Để xíu nữa e lên xem lại cho nhé. Sáng dậy thấy đang xanh nhẹ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,033 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 330 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,354 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên