Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 22/11: Ngon lành cành đào

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,804
84,123
Hế lô anh em,

Tại sao thị trường xuống mà mình lại để tiêu đề là ngon lành cành đào? Thực tế, thị trường lên hay xuống chúng ta đều có thể kiếm tiền, hiện nay các sàn đã cung cấp các sản phẩm phái sinh, futures hay CFD nên chúng ta đã có thể thực hiện các hành vi bán khống. Mình cũng chia buồn với những anh em đang Hold coin nhưng thực sự với xu hướng hiện giờ, khá là khó cho các đồng coin có thể phục hồi lại nguyên trạng trong năm 2019 này.

Còn về chiến lược bán khống, chúng ta thành công thì chúng ta cũng phải chúc mừng một chút, sau đó là lên kế hoạch để làm sao giữ lệnh được càng lâu càng hợp lý. Vì khi xu hướng được củng cố, giá sẽ cứ theo đà đó mà đi.

1. BTC/USD:

Với BTC, chúng ta đã có 2 cú trade đẹp, tất nhiên vị thế nhồi sẽ bé hơn nhưng vẫn đẹp. Hiện tại chúng ta lưu ý có các vùng giá quan trọng đó là 7550$, tiếp tục đây là hỗ trợ mới, nếu giá tiếp tục phá xuống, BTC sẽ trôi khá sâu.

Vùng giá thứ 2 là 7750, đây là kháng cự tạm thời. Nếu phá vỡ 7550$, anh em sẽ dời SL về vùng giá này >> Khóa lợi nhuận lần 2.

Vùng giá thứ 3 là 7100-7350$, đây là vùng quá độ của giá, anh em có thể đóng bớt vị thế hoặc đóng full vị thế, tỷ lệ R/R đã đạt.

Đây là một số lưu ý với anh em, còn xu hướng thì anh em đã rõ rồi!, chúng ta sẽ traling stop + chốt lời tại các điểm có khả năng hồi quy cao. Lệnh chốt sẽ cover lại sau.

2. ETH/USD:

ETH chúng ta chưa có các vị trí để Trailing stop. Chúng ta tạm dời về hòa vốn để tránh các cú bắn đại bác của thị trường. Chúng ta chỉ cần chú ý 1 vùng giá duy nhất đó là 142-154$, đây là vùng quá độ, anh em có thể đóng vị thế hoặc 1 phần vị thế.

Mình không giao dịch ETH đợt này, nhưng đây là gợi ý cho anh em theo chiến lược trước đó.

3. LTC/USD:

Cuối cùng cũng đã chịu giảm, LTC chúng ta cũng dời SL về hòa vốn và chú ý vùng quá độ 44-48$, chốt lời 1 phần hoặc full vị thế là tùy anh em!

4. BCH/USD:

Anh em có thể chú ý, các cặp coin khác giảm khá sâu, tuy nhiên BCH chỉ bình thường, giá vẫn hoạt động quanh vùng quá độ và bám trên đường Hỗ trợ giảm. Hiện tại, anh em đã có thể chốt lời 1 phần vị thế (Có thể là phần nhồi lệnh)! Phần còn lại anh em giữ tiếp và Trailing stop về 252$.

5. BNB/USD:

Một cột O quá mạnh mẽ, xu hướng giảm xác nhận. Target ngày xưa là điểm nhấn, không phải lúc nào các Price Target cũng hoạt động.

Okay, trên đây tiếp tục là một số gợi ý hành động tiếp diễn với các vị thế đã mở. Anh em tham khảo cách đi lệnh này.

Cuối tuần good luck nhé anh em!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Đội Short chuyến này Đúg là ngon lành cành đào thật. Gấu lại huy động lực lg tấn công.
Chúc mừng đội short.:)

Đội Short chuyến này Đúg là ngon lành cành đào thật. Gấu lại huy động lực lg tấn công.
Chúc mừng đội short.:)
Đưa các lệnh buy đối ứng về thế an toàn, anh em nào đánh cfd thì chỉ cần kéo sl về là được rồi ko phải xoắn nữa bác ạ :D

Em Link chart D1 đã xong,sóng A đã xong chờ sóng hồi B là short tiếp dự kiến 2.8++$$
Chart W1 đã qua cản quan trọng 2.5++$, h anh em có thể bồi Short vào 2.5( em chốt hết vị thế ở 2.4 rùi).
Về E.W đỉnh I(3) có thể oi như tạm hình thành, vị thế buy của II(3) em đánh dấu vàng xanh đỏ vào với vị thế 3-5-2, anh em mê em linh thì cho ý kiến nhé \

Em Link chart D1 đã xong,sóng A đã xong chờ sóng hồi B là short tiếp dự kiến 2.8++$$
Chart W1 đã qua cản quan trọng 2.5++$, h anh em có thể bồi Short vào 2.5( em chốt hết vị thế ở 2.4 rùi).
Về E.W đỉnh I(3) có thể oi như tạm hình thành, vị thế buy của II(3) em đánh dấu vàng xanh đỏ vào với vị thế 3-5-2, anh em mê em linh thì cho ý kiến nhé \
View attachment 123419
Sao ko thấy sóng đâu hả bác?

đi hết con sóng này nghỉ tết sớm thôi các bác ạ
Giống cái hình ở đầu bài này luôn. :D

Hqua Long vet, ont bị dính 2 SL
HNay Long link, dính SL tiếp.

May mà khớp lệnh chờ và SL chặt.
Vừa khớp Long VET lại tại 0,0050xx tiếp. SL nữa thì nghỉ cuối tuần vậy:D
Bác có vẻ thích trade mấy em coin nhỏ nhỉ @@

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 30 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên