1. Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 23/04 : Vượt vũ môn?

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 23/04 : Vượt vũ môn?
    23/04/2019
    1,428 lượt xem
    Chào anh em cộng đồng trade coin!

Hôm qua thì là bài viết về "Tích thủy xuyên thạch", hôm nay đúng BTC có xuyên thật anh em ạ.

Về cơ bản thì đây giống như là kết quả. Vậy pha vừa rồi là một pha "Tái tích lũy". Hiện tại đây là một tín hiệu tốt cho toàn bộ thị trường crypto. Miễn là BTC còn tăng thì các Altcoin khác không sợ thiếu cơ hội. Hôm nay chúng ta tiếp tục điểm qua các đồ thị của các coin top. Các coin ngày hôm qua có một số anh em hỏi mình sẽ post xuống dưới comment trong bài này.

1. BTC/USD:

upload_2019-4-23_12-24-57.

Vậy là cái vùng nhàm chán 5400$ đã bị phá vỡ. Hiện tại chúng ta đang thấy một sự xuyên thủng qua vùng Trading Range, vì vậy target chúng ta tính ra trong bài nhận định về trung hạn cho thị trường crypto hoàn toàn có cơ sở thành hiện thực.
    Hiện tại thì chúng ta cũng không cần để ý quá đến Bitcoin nữa vì nó đã thực hiện đầy đủ chức năng của nó. Chúng ta sẽ chuyển sang một số coin top khác.

2. ETH/USD:

upload_2019-4-23_12-27-13.

Có vẻ như ETH luôn di chuyển chậm chạp nhất, nhưng anh hùng thường xuất hiện sau cùng. Những lệnh mua ở phía dưới của chúng ta vẫn có nhiều cơ sở để thành công. Target ngắn hạn cho ETH là 208$. Chúng ta xem xét mua thêm khi giá phá lên trên 178$, dừng lỗ tại 154$.

3. LTC/USD:

upload_2019-4-23_12-29-59.

Hiện tại LTC đã ra khỏi list giao dịch nhưng mình vẫn muốn điểm qua một xíu. Hiện LTC đang cố gắng trở lại TR. Đợi giá phá lên trên 84$, chúng ta sẽ xem xét mua thêm.

4. BCH/USD:

upload_2019-4-23_12-33-17.

Chúng ta đã thấy một cú shake out của BCH, nếu anh em nào đặt SL ở vùng đấy đã bị quét một cách đau đớn. Với cú tăng của BTC lúc này chúng ta đã yên tâm về thị trường. Chúng ta xem xét mua thêm khi giá phá lên trên 322$, dừng lỗ đặt ở 276$.

5. BNB/USD:

upload_2019-4-23_12-35-42.

Hiện tại chúng ta đang tạm xác nhận một trading range của BNB tại 22.5$-25.7$. Chúng ta có thể xem xét mua tại đáy của vùng này tại 22.5. Dừng lỗ đặt ở 19$.

Mình cũng đang quan sát thêm một số coin top khác nhưng chưa thấy gì đặc biệt nên chưa đưa vào bài. Trên đây là một số nhận định cá nhân về hôm nay. Anh em có bất cứ đồng coin nào cần tham khảo xin vui lòng post xuống dưới comment.

Mời các anh em @Sơn Vũ 82 82@nam.nguyen@CùiBắp@ducanh22492@longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@Ga_Nha_Que@ducanh22492@Hoamuaha3 @sangwoo55 @Vũ Hùng @Tran Minh quyet @jess_monero @Ta Thai @Le Phu An @ulanbato @Soc bi@vudangkhoa @takobitkb @Minhvu90 vào cho mình xin ít đóng góp cũng như một số alt tiềm năng ạ.

Cảm ơn và chúc anh em giao dịch tốt,

Mạc An

Xem thêm
    5 Hoạt Động Phi Giao Dịch Giúp Tăng Hiệu Suất Trading
    Phân tích Forex theo Price Action tuần 11/11-15/11
    Nến Nhấn Chìm (Bullish/Bearish Engulfing) - Mô Hình Price Action Cực Kỳ Mạnh Mẽ
    4 Lý Do Trader Từ Bỏ Kế Hoạch Giao Dịch
    Runaway Trend Trong Price Action - Dạng Xu Hướng Cực Mạnh Và Cách Kiếm Lợi Nhuận
    Một ngày giao dịch Price Action của Nhật Hoài diễn ra như thế nào?
    5 Câu Nói Thường Nghe Từ Các Trader Mới Vào Nghề
    Giao Dịch Các Cặp Chéo Bằng Price Action, Tại Sao Không?
  2. Đầu tiên chúc mừng anh em đội bò đã có chút lợi nhuận khi BTC đã phá lên 5k4, hay nhìn ở góc khác thì nó đã phá khỏi mô hình giá Ascending triangle (mình tô đậm màu xanh) tương tự như từ vùng đáy 3k1-4k2. Như vậy tính toán khoảng cách khi phá tam giác giá này thì ở khoảng trên 500usd...do vậy target của đợt tăng này ở vùng 5k9. Nhưng đến đó anh em cẩn thận giá có thể đảo chiều! tải xuống (1).

3. Mạc An

4. Mạc An
  5. 7,707
    24,422
    Quẩy lên bác ơi, mặc dù đợt rồi k gom BTC :D :D :D :D

Hoamuaha3Sơn Vũ 82 bài này.
  6. Mình vẫn đợi em ETH quẩy đây bác, mua từ 168.:D

Hoamuaha3Mạc An bài này.
  7. Mạc An

8. Mạc An
  9. 7,707
    24,422
    upload_2019-4-23_13-5-57.

3 em hôm qua của bác Tùng @Ga_Nha_Que nhé. Mấy em này nó lên trên trend tăng hết rồi. NANO rất đẹp, chỉ có ẸN với REP thì cần phá 0.25 với 25 nữa là ngon :D

Ga_Nha_Que bài này.
  10. Mạc An

11. Mạc An
  12. 7,707
    24,422
    yên tâm đi bác, target sẽ done :D. Đợt này alt chắc sẽ lên theo. Bác ngắm được em nào vi diệu chưa?

Hoamuaha3Sơn Vũ 82 bài này.
  13. Mấy em vi diệu mình ôm đến già rồi!:cool::D:D:D

Hoamuaha3Mạc An bài này.
  14. Mạc An

15. Mạc An
  16. 7,707
    24,422
    Bác @sangwoo55 còn giữ LTC ko ạ? Tình trạng ntn rồi bác?

Hoamuaha3 bài này.
  17. Danhcle

Danhcle

280
    309
    bác xem giúp em chart cặp btt/usdt với nhé. hôm qua bỏ lỡ mất kèo ADA. bác nghía lại giúp em cặp này luôn xem vào lại đoạn nào thì ổn nhé. em cảm ơn

Hoamuaha3 bài này.
  18. Mạc An

19. Mạc An
  20. 7,707
    24,422
    upload_2019-4-23_13-48-26.

BTT có gặp cản ở vùng đỏ, bác canh break out ở đấy mua hoặc hồi về chỗ trend line, ada chắc đừng bắt bác ạ, đợt rồi nó tăng dốc

21. Tâm trạng hôm qua của e khi xem thằng Bitcoin đánh nhau từ lúc 11h tới 2h đêm thật khó diễn tả :D, xong e thấy mệt mỏi quá đi ngủ may sao sáng dậy pump hahaaha

Mạc An bài này.
  22. Mạc An

23. Mạc An
  24. 7,707
    24,422
    Cũng ngồi xem nó đánh nhau hả bác :D.

25. Mạc An

26. Mạc An
  27. 7,707
    24,422
    Nói chung phong cách giao dịch của mình đánh alt cũng chủ yếu tập trung vào coin top vì thị trường này nó lan man quá. Với lại chủ yếu sử chart D1 nên dành cho những anh em có thiên hướng đánh an toàn nhiều hơn.

Hoamuaha3Tran Minh quyet bài này.
  28. :D vâng, em theo quán tính về nhà là bật ngay tradingview để xem. Tối qua đúng là trận cầu đỉnh cao cảm xúc buồn vui lẫn lộn

Hoamuaha3Mạc An bài này.
  29. vâng a ơi theo chart 1D em nghĩ BTC chạm 5k8 là sẽ có điều chỉnh,

upload_2019-4-23_14-0-13.

Mạc An bài này.
  30. Mạc An

31. Mạc An
  32. 7,707
    24,422
    Xem chart nhiều làm gì cho mệt bác :D, còn dễ dẫn đến tình trạng over trade :D

Tran Minh quyet bài này.
  33. Mạc An

34. Mạc An
  35. 7,707
    24,422
    Uh, cỡ 5k8-6k là kháng cự của nó, nhưng nhiều lúc gặp kháng cự cũng chưa hẳn là nó đã giảm, nhiều lúc trái gió trở trời nó bay thẳng lên 7k8 như mình ước lượng trong bài tuần cũng nên.

Hoamuaha3Tran Minh quyet bài này.
  36. Mạc An

37. Mạc An
  38. 7,707
    24,422
    @Sơn Vũ 82 nhờ bác view dùm e 2 cặp này luôn nhé. Tks bác

Sơn Vũ 82 bài này.
  39. ADA/USDT mình thấy giờ không nên vào vì giá đang ở cản trên - trendline, muốn vào thì chờ nó phá hẳn lên 0.84 rồi restest lại trendline sẽ an toàn hơn. tải xuống (2).

Hoamuaha3Mạc An bài này.
  40. BTT/USDT mình nghĩ con này vào được, có dấu hiệu giá được tích luỹ ở đoạn cuối với volume cao hơn các vùng trước, điểm khác biệt là dù volume bán khá cao nhưng nến xuống rất bé, nghĩa là đang có lượng gom hàng nhiều ở vùng này. Ngoài ra, giá đang đi trong nêm giảm và cũng là lá cờ trong mô hình tiếp diễn bull flag. tải xuống (3).

DanhcleMạc An bài này.

Bình luận mới nhất

• anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 10,648 Xem / 607 Trả lời
  • CrisPham trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 23,874 Xem / 449 Trả lời
  • CrisPham trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 26,302 Xem / 549 Trả lời
  • CrisPham trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 14,085 Xem / 318 Trả lời
  • CrisPham trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 19,268 Xem / 459 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    Forex4you
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX