1. Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 24/05 : Tĩnh.

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 24/05 : Tĩnh.
    24/05/2019
    1,601 lượt xem
    Chào anh em,

@Nhật Hoài hôm nay đã tập vẽ xu hướng rồi, còn mình thì cũng chưa biết nên tập vẽ gì nữa :D. Vì thực tế vùng này anh em Long hay short gì cũng đều hợp lý. Vấn đề vẫn là ở quản trị vốn thôi. Như thường lệ, chúng ta vẫn sẽ cập nhật hàng ngày để bám sát thị trường và có những phương án hợp lý. Hiện tại, các lệnh mua mình đã giải ngân hết và chuyển sang giai đoạn short sell với một số Alt. Chúng ta cùng nhau điểm qua một số coin top qua lăng kính đồ thị P&F:

1. BTC/USD:

upload_2019-5-24_12-19-6.

Giá BTC vẫn di chuyển xung quanh vùng giữa của Trading Range mà chưa có bất cứ động thái phá vỡ nào cả. Thời điểm giao dịch vào lúc này vẫn là chưa hợp lý. Với những anh em ưa mạo hiểm vẫn có thể xem xét giao dịch theo Range vì chúng ta cần khá nhiều cột nữa thì thời điểm giao dịch hợp lý mới xuật hiện. Về kỳ vọng thì mình vẫn kỳ vọng giá sẽ tìm về vùng 6k9-7k1$ để xem xét giao dịch. Còn hiện tại, vẫn án binh bất động cho BTC và tìm cơ hội giao dịch với một số altcoin.

2. ETH/USD:

upload_2019-5-24_12-24-4.

Với ETH/USD chúng ta vừa có một cú test lại vùng đường hỗ trợ EMA21 - Trung bình 21 cột trong P&F và có phản ứng khá tốt tại đây. BTC đang điều chỉnh trong TR và ETH với pha trễ cũng sẽ di chuyển tương tự, vùng giao dịch tiềm năng sẽ được xem xét ở 214-224$.

3. LTC/USD:

upload_2019-5-24_12-26-18.

Với LTC chúng ta có một lệnh short sell ở 87$, dừng lỗ lệnh này đặt ở 93$. Chúng ta tiếp tục vào thêm 1 vị thế (Short sell) khi giá phá xuống dưới hỗ trợ 84$ (Với spread - triple - bottom) và dừng lỗ đặt ở 90$.

4. BCH/USD:

upload_2019-5-24_12-28-24.

Lệnh short sell cho BCH hôm qua đã dừng lỗ khi chúng ta có thể thấy giá đã có một cú false break down. Hiện tại, với BCH chúng ta đứng ngoài quan sát tiếp.

5. BNB/USD:

upload_2019-5-24_12-29-21.

BNB đã có những pha điều chỉnh sau khi đạt target nhưng chưa đủ sâu. Mình vẫn vì vọng vùng 29.5$ sẽ được test lại trong thời gian tới và đây sẽ là vùng giao dịch ưa thích hơn.

Sắp tới Binance sẽ có Margin để giao dịch 2 chiều và hứa hẹn sẽ có nhiều thú vị. Khi thị trường phái sinh được mở rộng thì thị trường cơ sở sẽ càng có nhiều những biến động khó lường. Giai đoạn này thị trường đang nằm trong nhịp nghỉ, có lẽ anh em nên tận dụng nhịp nghỉ này để làm mới bản thân bằng các hệ thống giao dịch, anh em nghĩ sao?

Trên đây là một số ý kiến cá nhân, anh em tham khảo để có những chiến lược phù hợp nhất.

Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột:
    @Sơn Vũ 82
    @nam.nguyen@CùiBắp@ducanh22492@longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@Ga_Nha_Que@ducanh22492@Hoamuaha3 @sangwoo55 @Vũ Hùng @Tran Minh quyet @jess_monero @Ta Thai @Le Phu An @ulanbato @Soc bi@vudangkhoa@takobitkb @Minhvu90 @Justin Vu vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D

Chúc anh em giao dịch tốt và một cuối tuần vui vẻ!
    Mạc An

Xem thêm
    Câu Chuyện Về Đòn Bẩy Trong Trading - Con Dao Hay Vũ Khí Của Trader?
    TraderViet Talk 11 Tại Đà Nẵng - Tài Trợ Bởi FxPro - Đông Vui Dù Mưa Bão
    Một ngày giao dịch Price Action của Nhật Hoài diễn ra như thế nào?
    5 Hoạt Động Phi Giao Dịch Giúp Tăng Hiệu Suất Trading
    5 Câu Nói Thường Nghe Từ Các Trader Mới Vào Nghề
    Chỉ Báo MACD - Tư Duy Và Vận Dụng Để Tăng Xác Suất Thắng Trong Trading
    Nến Nhấn Chìm (Bullish/Bearish Engulfing) - Mô Hình Price Action Cực Kỳ Mạnh Mẽ
    Runaway Trend Trong Price Action - Dạng Xu Hướng Cực Mạnh Và Cách Kiếm Lợi Nhuận
  2. Binance mà có short sell thì vui lắm các bác nhỉ? Đỡ phải chạy qua bitfinex, spread cao quá.

Tran Minh quyetMạc An bài này.
  3. Mạc An

4. Mạc An
  5. 7,707
    24,422
    Đúng rồi bác, mình cũng đang đánh ở bitfinex mà cũng k khoái lắm, cũng đang đợi binance đây :D

Tran Minh quyetrichman2403 bài này.
  6. Dự kiến bao giờ launching thế bác?

7. Mạc An

8. Mạc An
  9. 7,707
    24,422
    Chưa có lộ trình cụ thể nhưng chắc cũng sớm thôi bác ạ.

Tran Minh quyetrichman2403 bài này.
  10. kèo shortsell của ltc bị stop r huynh ơi có nên nhồi lệnh k hay đứng ngoài quan sát ạ

Mạc An bài này.
  11. Mạc An

12. Mạc An
  13. 7,707
    24,422
    Giờ ở ngoài thôi bác, SL rồi thì đợi tiếp chứ nhồi thì giữ lệnh rồi ạ :D

anh118Tran Minh quyet bài này.
  14. Altcoin đi về cuối mô hình tam giác cân hoặc tam giác giảm trên khung h4, như trx, ada, xlm nên càng cần quản lý vốn thật chặt,

bác Mạc An giới thiệu 1 số hệ thống giao dịch ưa thích dc ko ạh ?

15. Mạc An

16. Mạc An
  17. 7,707
    24,422
    Mình nhồi lệnh khi đúng xu hướng thôi bác, sai thì đừng nhồi.

Tran Minh quyet bài này.
  18. Mạc An

19. Mạc An
  20. 7,707
    24,422
    Em thì xài P&F là chính, ngoài ra là sóng Elliott với wyckoff thôi bác :D. Thị trường coin này thì nó hơi đặc biệt so với các thị trường khác là cái biên độ giao động hơi khó lường, các mốc sup với res truyền thống nhiều lúc dễ bị quét.

nam.nguyenTran Minh quyet bài này.
  21. Hôm trước em thấy bác post chart ichi nữa mà. Bác chơi price action nữa là thiên biến vạn hóa công luôn đó. Chắc kiếm cũng kha khá. ☺

22. Mạc An

23. Mạc An
  24. 7,707
    24,422
    Ichi mình không xài để trade bác ạ :D. Hiểu biết về Ichi cũng vỡ lòng thôi. P&F là price action rồi đấy :D

Tran Minh quyetulanbato bài này.
  25. Oh vậy là cũng đu đủ(not đu đỉnh) rồi. Ngon á☺

26. ;)Cảm ơn bác. Có thông tin chính xác khi nào có margin chưa bác. o_O

27. RonFed

RonFed

460
    476
    Btc đóng nến 4h trên kháng cự giảm, liên tiếp mấy nến sau test lại nhưng vẫn giữ vững...
    tempFile_2019-05-25-12-01-24.

Mạc An bài này.
  28. RonFed

RonFed

460
    476
    Ae nào kỳ vọng vđv, short LTC > banh xác. Xin chia buồn

Mạc An bài này.
  29. BNB đang được bơm lên như BTC hồi 2017 chăng. Và một khi short margin ra mắt thì...
    -Có vẻ tên tuổi BNB đang được đánh giá cao quá, nào là coin sàn top 1, nào là IEO list một phát là x10 ngay... Đều là cuộc chơi pump & dump của cá mập thôi...

Mạc An bài này.
  30. Khả năng rất cao là sang tuần sau BTC có bão, anh em cẩn thận. tải xuống.

Mạc An, Chonguyen and anh118 bài này.
  31. anh118

anh118

160
    168
    em em có cảm giác tuần sau btc giảm mạnh vì giá với vol cứ yếu đều, không biết ý bác sao ah

Mạc AnSơn Vũ 82 bài này.
  32. Mình thấy hơn 90% là BTC đang đi ở phase C của mô hình phân phối. Nghĩa là ngay khu vực này giá rất có thể sẽ rơi sâu.

Soc bi, anh118 and Mạc An bài này.

Bình luận mới nhất

• anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 10,623 Xem / 605 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    Forex4you
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX