Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F ngày 25/02: Lướt trong ngắn hạn

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,855
84,373
Xin chào toàn thể anh em,

Hiện nay giá BTC đang nằm ở ngưỡng khá quan trọng. Tín hiệu bán đã xuất hiện và chúng ta có thể cân nhắc ''lướt sóng'' với đợt giảm ngắn hạn này. Cụ thể như thế nào? Mời anh em theo dõi:

1. BTC/USD:

Với Bitcoin chúng ta đã có tín hiệu bán xuất hiện ở 9.600$, anh em có thể xem xét bán xuống ở giá hiện tại, dừng lỗ đặt ở 9.850$ với mục tiêu kỳ vọng đạt được ở 8.900-9.100$. Thôi thì đồ thị bảo chúng ta làm cái gì thì chúng ta làm theo thôi anh em ạ!

2. ETH/USD:

Với ETH, giá đang nằm giữa một Trading Range trong xu hướng tăng nên chúng ta tạm thời đứng ngoài. Khả năng sắp tới giá sẽ tiếp tục sideway trong ngưỡng 240-296$ nên chúng ta sẽ chờ một 'cú chạm' vào đường Hỗ trợ tăng và giao dịch với bất cứ tín hiệu nào tiếp nhận được.

3. LTC/USD:

Xu hướng trong ngắn hạn của LTC là không xác định được nên chúng ta tạm thời chưa giao dịch với đồng coin này. Quan sát ngưỡng hỗ trợ 67-68$ là công việc duy nhất cần làm lúc này!

4. BCH/USD:

BCH đang hình thành hỗ trợ với 2 đáy ở 368$. Nếu giá phá vỡ ngưỡng này và cho tín hiệu bán ở 364$, xu hướng giảm sẽ tiếp diễn với kỳ vọng mục tiêu ở 312$. Anh em nào còn lệnh bán có thể tiếp tục giữ nhé!

5. BNB/USD:

Với BNB chúng ta đã khớp lệnh bán ở 21.5 với mức dừng lỗ đặt ở 23.25. Hiện tại chúng ta giữ lệnh và chờ câu trả lời đến từ thị trường.

Hiện tại, động thái giá của BTC trong ngắn hạn là giảm, anh em có thể cân nhắc tạm thời lướt con sóng này! Còn về dài hơn, chúng ta chờ về ngưỡng 8k9-9k1 gì đấy rồi tính anh em ạ!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u @philong.ktnn vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới!

Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch

E nghĩ các ae short BCH nên chú ý có vẻ đà đến đây thôi, ý kiến cá nhân của e nhé không phải lời khuyên đầu tư ạ

Biên độ dao động của ETH rộng vật vã :3 :3

BNB điểm bán và stop loss xa quá, RR, ko đẹp, nên tạm thời đứng ngoài. quan sát viên

Em thì thấy, gấu quậy thêm 1 sóng giảm nữa thì hết sức..

Còn vốn thì xuống tới đâu, mua rãi tới đó.:)
Chờ 1 sóng giảm nữa mua vô làm chuẩn SGK luôn (ý, mà hình như chuẩn giáo khoa quá thì hay bị sai:D)

Em thì thấy, gấu quậy thêm 1 sóng giảm nữa thì hết sức..

Còn vốn thì xuống tới đâu, mua rãi tới đó.:)

Xu hướng chính là tăng, thì cách giao dịch an toàn nhất là mua. Góp ý với bác 1 chút là thay vì giảm tới đâu mua tới đó thì chúng ta nên chờ giá giảm đến hỗ trợ, cung cấp tín hiệu mua rồi tăng tới đâu mua tới đó - đây là cách giao dịch chuẩn chỉ hơn :D

kkk các cụ hô hào nhau short kẻo lại trúng ngay đáy.:D. Diễn biến giá của BTC khá giống ETC, vol giảm dần là sóng điều chỉnh.:p
BTC vào vùng sideway, nếu short chắc phải chờ breakout xuống và retest lại mới vào short đc:
tải xuống (1).png

ETC cũng tương tự nhưng sau đó phóng lên:
tải xuống.png

Đính kèm

• tải xuống (1).png
    tải xuống (1).png
    89.1 KB · Xem: 3
Nhìn có vẻ chuyên nghiệp bác nhỉ :D. Nhưng bác nên dùng nền màu lông chuột hoặc các màu dịu mắt hơn, chứ nhìn thế hơi bị hoa mắt ạ :V
Em thường dùng tông mầu trắng tinh khiết, hôm nay đổi mầu đen chút cho nó giống hoàn cảnh thị trường.kaka Đã short 10k2 và 9950 theo kế hoạch giờ dời SL về 10K đảm bảo rủi ro = 0. Lên kèo mua cùng bác 69xx tiếp tục lời, xuống lợi nhuận từ vị thế Position được bù đắp bằng lệnh short, lúc này chờ thị trường vận động thôi, nếu đúng sẽ full margin nhồi short theo sóng C sau.

Em thường dùng tông mầu trắng tinh khiết, hôm nay đổi mầu đen chút cho nó giống hoàn cảnh thị trường.kaka Đã short 10k2 và 9950 theo kế hoạch giờ dời SL về 10K đảm bảo rủi ro = 0. Lên kèo mua cùng bác 69xx tiếp tục lời, xuống lợi nhuận từ vị thế Position được bù đắp bằng lệnh short, lúc này chờ thị trường vận động thôi, nếu đúng sẽ full margin nhồi short theo sóng C sau.
Bác lên kèo tới 69xx là quá kinh rồi , em cũng nghĩ max lắm là 7k5.theo sóng thì ta có 9k1 8k5 và 7kxx, con bác tới 69xx thì muốn giết anh em bò đây mà

Xu hướng chính là tăng, thì cách giao dịch an toàn nhất là mua. Góp ý với bác 1 chút là thay vì giảm tới đâu mua tới đó thì chúng ta nên chờ giá giảm đến hỗ trợ, cung cấp tín hiệu mua rồi tăng tới đâu mua tới đó - đây là cách giao dịch chuẩn chỉ hơn :D
Chuẩn sách tam tông miếu luôn.:)
We cần sự xác nhận từ market thưa chủ tịch.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 638 Xem / 34 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,142 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 278 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 98 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên