1. Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 25/04 : Dấu hiệu xấu đến từ Altcoin.

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 25/04 : Dấu hiệu xấu đến từ Altcoin.
    25/04/2019
    905 lượt xem
    Chào anh em cộng đồng trade coin!

Chào anh em, hiện tại mọi thứ trên thị trường crypto đang diễn ra khá okay, chỉ có một số dấu hiệu xấu đến từ các Altcoin. Nhưng mà điều đó có quá nghiêm trọng? Chúng ta sẽ cùng nhau điểm qua một số đồ thị qua lăng kính P&F chart.

1. BTC/USD:

upload_2019-4-25_12-16-22.

Với BTCUSD thì mọi thứ có lẽ vẫn đều ổn, một cú up-thrust và một pha điều chỉnh khá lành mạnh. Chúng ta vẫn có thể xem xét mua BTC khi giá test về 5.300$ - 5.450$ là đỉnh cũ của TR để mua vào, dừng lỗ đặt ở 4.900$.

2. ETH/USD:

upload_2019-4-25_12-20-20.

Với ETH chúng ta đang có một cú re-test lại đường hỗ trợ tăng và một chút "Xâm phạm". Tuy nhiên chúng ta thấy giá ETH vẫn đang được hold phía trên TR của nó. Vậy thì lúc này chúng ta cũng chưa cần phải quá lo lắng mà vẫn giữ lệnh mua ở vùng 162$, có thể xem xét mua thêm khi giá hồi quy về 154$. Dừng lỗ toàn bộ khi giá phá xuống dưới 147$.

3. LTC/USD:

upload_2019-4-25_12-22-36.

Với LTC chúng ta đã nhận ra được vấn đề từ trước và đã đóng vị thế mua cho LTC. Tất nhiên hiện tại với kỳ vọng BTC và các Alt khác vẫn đang Hold trong Trading Range và nằm trên xu hướng tăng thì chúng ta cũng chưa vội short sell cho LTC. Nhưng đây cũng là một điều đáng lưu ý. Giai đoạn này cần thực sự cẩn trọng vì đã có tín hiệu từ 1 Alt top thì biết đâu, lại chuẩn bị có một pha điều chỉnh mạnh mẽ của thị trường?

4. BCH/USD:

upload_2019-4-25_12-25-8.

Với BCHUSD chúng ta cũng nhìn rõ ràng các vấn đề đang gặp phải đó là sự điều chỉnh trước của các Alt, Bitcoin Cash cũng đã phá xuống dưới đường hỗ trợ tăng và cho tín hiệu bán. Mặc dù đang vẫn nằm trong vùng TR là một vùng tích lũy tuy nhiên cũng đưa ra những cảnh báo trước về một cú giảm của toàn thị trường chăng?. Chúng ta vẫn chưa dám khẳng định mà chỉ là một sự chuẩn bị cần thiết mà thôi. Tiếp tục giữ lệnh, dừng lỗ toàn bộ khi giá phá xuống dưới 240$.

5. BNB/USD:

upload_2019-4-25_12-29-17.

Với BNB có lẽ ngày hôm qua anh em nào mua ở vùng 22.5 đã có cú thót tim khi giá crash xuống vùng 21$. Hiện BNB đã cho tiếp một tín hiệu mua ở vùng 22.5 và đồng thời cũng đã ngoi về TR. Chúng ta đặt dừng lỗ ở dưới 19$ và tận hưởng thị trường thôi anh em.

Trên đây là một số nhận định cá nhân, tất nhiên về xu hướng tổng quát vẫn cho chúng ta sự lạc quan. Những tín hiệu xấu đến từ một số Altcoin lại cho chúng ta dấu hiệu cảnh báo nên phòng bị. Anh em giai đoạn này chú ý cẩn trọng. Vẫn ưu tiên Mua trong xu hướng tăng nhưng nên cài dây an toàn (SL).

Mời các anh em @Sơn Vũ 82 82@nam.nguyen@CùiBắp@ducanh22492@longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@Ga_Nha_Que@ducanh22492@Hoamuaha3 @sangwoo55 @Vũ Hùng @Tran Minh quyet @jess_monero @Ta Thai @Le Phu An @ulanbato @Soc bi@vudangkhoa @takobitkb @Minhvu90 vào cho mình xin ít đóng góp cũng như một số alt tiềm năng ạ.

Cảm ơn và chúc anh em giao dịch tốt,
    Mạc An

Xem thêm
    Giao Dịch Các Cặp Chéo Bằng Price Action, Tại Sao Không?
    4 Lý Do Trader Từ Bỏ Kế Hoạch Giao Dịch
    Chỉ Báo ATR - Tuyệt Chiêu Mua Đáy Bán Đỉnh Và Lướt Con Sóng Dài
    Tại sao Trader Nên Tập Trung Vào Quá Trình Giao Dịch Hơn Là Kết Quả?
    Một ngày giao dịch Price Action của Nhật Hoài diễn ra như thế nào?
    Tỷ Lệ Fibonacci Và Sóng Elliott - Phần 1: Sóng Đẩy
    Runaway Trend Trong Price Action - Dạng Xu Hướng Cực Mạnh Và Cách Kiếm Lợi Nhuận
    Câu Chuyện Về Đòn Bẩy Trong Trading - Con Dao Hay Vũ Khí Của Trader?
  2. Đọc bài của 3 bác thì mỗi bác lại có 1 cái nhìn nhận khác nhau về diễn biến tiếp theo của tt :confused::oops:

3. Mạc An

4. Mạc An
  5. 7,605
    24,111
    Những bác nào đấy ạ, để mình tâm sự gỡ rối cho :D

Tran Minh quyetziqroyal bài này.
  6. Bác Huy và bác Hoài đó bác An. :oops::(

7. Ý bác là Bác Huy-Ngọc Trinh, Bác Hoài -shit coin, và Bác An - PF hả kkkk.....triệu hồi các thớt vào động viên ảnh. Đu đỉnh nhẹ rồi hay sao mà buồn thế bác.

Tran Minh quyetMạc An bài này.
  8. Mạc An

9. Mạc An
  10. 7,605
    24,111
    Có cả biệt danh luôn hả bác :confused::confused:. Thế bác thành có biệt danh gì cho mình xin hôm nào gọi nhau cho thân thiện =)))

11. Mạc An

12. Mạc An
  13. 7,605
    24,111
    À thì xu hướng đồng thuận cả mà bác. Về BTC thì vẫn xu hướng chính là tăng. Còn về cách đánh do mình đánh swing nên các alt có dấu hiệu xấu thì k vào thêm và giữ lệnh, nó vi phạm vùng dừng lỗ thì dừng lỗ thôi ạ.

Tran Minh quyetHoamuaha3 bài này.
  14. Mỗi trade là 1 nghệ sĩ mà bác. Họ có góc nhìn và vẽ khác nhau. Hiiiiii. Em sáng nay up bên bài bác Huy òi bác @Mạc An ạ. Vẫn như lúc sáng. Năm 2019 em tg bit 8960

15. Mạc An

16. Mạc An
  17. 7,605
    24,111
    okay bác, tôi thấy bác Huy có khen bác trình lên, chart chiếc ì xèo nữa :D

18. Bác ý trêu em thui. Hiiiii

19. Bác phân tích giúp em thêm 3 em NEO/USDT, EOS/USDT và ONT/USDT. Cảm ơn bác @Mạc An

Mạc AnTran Minh quyet bài này.
  20. Hình như tiêu đề để sai ngày rồi bác An ơi

Mạc An bài này.
  21. Mạc An

22. Mạc An
  23. 7,605
    24,111
    upload_2019-4-25_15-33-38.

NEO: Gãy xu hướng rồi bán bạn nhé,
    EOS: Xem mua ở đường ngang chỗ mũi tên, dừng lỗ đường ngang dưới.
    ONT: mua ở đường ngang trên, dừng lỗ đường ngang dưới.
    E hơi lười soi giá, bác nhìn dùm e nhé ;);).

Tuân thủ SL nhé, chia vốn sao cho dừng lỗ mất 2-3% tổng tiền thôi.

Ha Tuong bài này.
  24. Mạc An

25. Mạc An
  26. 7,605
    24,111
    Cảm ơn bác nhé, mình đã sửa ;););):p:p

ulanbato bài này.
  27. Cảm ơn nhiều

28. bác cho em thông tin về con IOTA/USDT và ada/usdt với!

Chỉnh sửa cuối: 25/04/2019
    Mạc An bài này.
  29. Mạc An

30. Mạc An
  31. 7,605
    24,111
    upload_2019-4-25_17-50-10.
    Đây nhé bác, hiện khoan đã mua, đợi về vùng mũi tên hẵng tính. ADA đang yếu hơn so với BTC.

Longpepe bài này.
  32. Cám ơn bác nhiều!

Bình luận mới nhất

• Marvelking trong Chuyện bên lề 903 Xem / 17 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap