Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 25/06 : Khi nào thì cover?

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,342
Chào anh em crypto,

Hôm nay chúng ta tiếp tục quay trở lại với thị trường qua góc nhìn đồ thị P&F. Hôm trước, chúng ta đã có những điểm chốt vị thế tốt. Vậy bao giờ thì "Cover'' lại - Đây là thuật ngữ nêu lên việc tái bổ sung vị thế sau khi chốt lời!

Nào bắt đầu thôi anh em,

1. BTC/USD:

Với Bitcoin hiện giờ chúng ta đang thấy một vùng tích lũy với range giao dịch từ 10.500-11.200$. Hiện tại giá sẽ có xu hướng tích lũy trong Range này, anh em có thể xem xét vào lại vị thế khi giá chạm vùng hợp lưu giữa đường Hỗ trợ tăng và giá ở 10.500$. Nhưng khả năng để giá đạt được vị thế tốt này thì phải đợi khá lâu!

2. ETH/USD:

ETH chúng ta sẽ thấy một điểm để cover vị thế tốt hơn, đó là tại khu vực hợp lưu 288$. Đây là một vùng giá tốt mà anh em cần lưu ý.

3. LTC/USD:

Litecoin đã phá vỡ đường hỗ trợ tăng. Với điều kiện hiện tại của Litecoin chúng ta lại thiên về short xuống trong ngắn hạn. Nhưng xu hướng dài hạn trên chart daily chưa ủng hộ điều đó nên chúng ta sẽ đứng ngoài quan sát với Litecoin, điểm bổ sung vị thế sẽ kết hợp với chart daily để ra quyết định. Chúng ta sẽ ưu tiên xu hướng dài hạn hơn!

4. BCH/USD:

Xu hướng tăng của BCH khá bền vững, chúng ta sẽ vào lại khi giá test lại vùng 472$. Với thể hiện của giá BCH hiện tại chúng ta thấy sự tích lũy khá tốt.

5. BNB/USD:

Giá BNB đã phục hồi khá tốt khi chạm vùng 36.25$. Đáy của TR đã hình thành rồi thì chúng ta chỉ cần đợi một cú hồi quy về đây để tiến hành mua lên nữa là được.

Trên đây là một số chiến lược của mình đặt ra theo phương pháp giao dịch với P&F, anh chị em có thể tham khảo.
Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột

vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D
Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Trường phái của bác @Mạc An nhìn đơn giản mà chuẩn ghê, đúng với câu Simple is the Best nhỉ :)
Cảm ơn bạn. Thực tế với độ biến thiên quá rộng của thị trường crypto khá khó GD theo p2 của mình (Vì đánh breakout và dừng lỗ chặt) - thường sẽ bị quét SL bởi cái đuôi của tt crypto thường nó dài. Mình điều chỉnh cả TF lẫn cách GD cho phù hợp. Mà vẫn chưa ưng ý. Được cái dùng công cụ ước lượng mục tiêu giá vẫn khá ổn!

Sáng mới comment bên bài bác Hoài, nên lười viết mới, nhờ cụ An xem lại sóng Elliott mình đếm vậy đúng chưa cụ!?
Mình chỉ đặt vấn đề, còn lại anh em vào chém và bàn thêm để học hỏi lẫn nhau nhé.
- Hiện về đếm sóng Elliott thì mình thấy trend tăng Daily chart đã đi đủ 5 sóng - với sóng 3 là sóng mở rộng. Như vậy, đây là thời điểm mà giá có thể sẽ điều chỉnh theo lý thuyết sóng Elliott.
- Về phương pháp Wyckoff - hiện tại có thể xác định 2 vùng PSY và BC, chờ giá có cú điều chỉnh mạnh mẽ (AR).
- Về cấu trúc nến, mình thấy xuất hiện nhiều dấu hiệu đuối sức với cụm 3 nến 1D vừa qua: 1 nến râu dài với vol cao - dấu hiệu áp lực bán đầu tiên, nến kế tiếp là pinbar cho thấy phe bò đã không còn đủ động lực đẩy giá lên, nến ngày hôm qua là Hangging man. Mình nghiêng về khả năng giá có thể giảm ở vùng này.
Kết luận lại là mình sẽ dừng cuộc phưu lưu với phe bò và tìm kiếm cơ hội short, hoặc đứng ngoài nếu không nhìn ra dấu hiệu short.:)
tải xuống (2).png

Chart 1H hiện đang có 1 trading range, giá đang ở range trên, nếu không có cú breakout chất lượng thì canh short thôi các bác.
tải xuống (1).png

Sáng mới comment bên bài bác Hoài, nên lười viết mới, nhờ cụ An xem lại sóng Elliott mình đếm vậy đúng chưa cụ!?
Mình chỉ đặt vấn đề, còn lại anh em vào chém và bàn thêm để học hỏi lẫn nhau nhé.
- Hiện về đếm sóng Elliott thì mình thấy trend tăng Daily chart đã đi đủ 5 sóng - với sóng 3 là sóng mở rộng. Như vậy, đây là thời điểm mà giá có thể sẽ điều chỉnh theo lý thuyết sóng Elliott.
- Về phương pháp Wyckoff - hiện tại có thể xác định 2 vùng PSY và BC, chờ giá có cú điều chỉnh mạnh mẽ (AR).
- Về cấu trúc nến, mình thấy xuất hiện nhiều dấu hiệu đuối sức với cụm 3 nến 1D vừa qua: 1 nến râu dài với vol cao - dấu hiệu áp lực bán đầu tiên, nến kế tiếp là pinbar cho thấy phe bò đã không còn đủ động lực đẩy giá lên, nến ngày hôm qua là Hangging man. Mình nghiêng về khả năng giá có thể giảm ở vùng này.
Kết luận lại là mình sẽ dừng cuộc phưu lưu với phe bò và tìm kiếm cơ hội short, hoặc đứng ngoài nếu không nhìn ra dấu hiệu short.:)
View attachment 99182
Chart 1H hiện đang có 1 trading range, giá đang ở range trên, nếu không có cú breakout chất lượng thì canh short thôi các bác.View attachment 99185
Về sóng thì đúng cấu trúc rồi bác. Nhưng nếu suy nghĩ lại 1 chút về thị trường crypto thì con sóng lớn nhất chắc là sóng 5 (Bị FOMO cực độ - và cũng là lúc cá mập hoạt động bơm thổi nhiều nhất) nên nếu nói sóng 5 = sóng 1 thì cũng chưa hẳn đã đúng. Cái vấn đề ở đây không phải cấu trúc sóng nữa mà sóng 5 có biên độ dài bao nhiêu thôi!

Hôm qua cụ nào vào XRP thì cân nhắc nha, mình ngán BTC nó rơi nên nhảy tàu rồi, hiện XRP nằm trong trading range sau cú pump mạnh, nên bước tiếp theo nghiêng về tăng tiếp, tuy nhiên hiện giá đang ở ngay range trên và chưa breakout trading range này nên hoàn toàn có thể rơi về range dưới- dạng UTAD trong phân phối. Lãi được 1 củ tiền cà phê sáng chém gió với các bác đây.:(
tải xuống.png

Khi btc lên 12k
Năm ngoái: mọi người hỏi nhau đã mua chưa, hướng dẫn tôi mua với.
Năm nay: đm cẩn thận nó lừa đấy.

Khi btc lên 12k
Năm ngoái: mọi người hỏi nhau đã mua chưa, hướng dẫn tôi mua với.
Năm nay: đm cẩn thận nó lừa đấy.
Tâm lý chung thôi bạn :D, càng như thế nó càng tăng :D
Lại sắp tới có 1 thế hệ đu đỉnh, cá cũ chắc không lừa được nhiều nữa rồi

Cảm ơn bạn. Thực tế với độ biến thiên quá rộng của thị trường crypto khá khó GD theo p2 của mình (Vì đánh breakout và dừng lỗ chặt) - thường sẽ bị quét SL bởi cái đuôi của tt crypto thường nó dài. Mình điều chỉnh cả TF lẫn cách GD cho phù hợp. Mà vẫn chưa ưng ý. Được cái dùng công cụ ước lượng mục tiêu giá vẫn khá ổn!

Bị quét sl là chuyện cơm bữa. :p Mình cũng đang tìm p2 giảm bớt r2 sl đây :D Bác có cao kiến gì ko chia sẽ với

View attachment 99182
Chart 1H hiện đang có 1 trading range, giá đang ở range trên, nếu không có cú breakout chất lượng thì canh short thôi các bác.View attachment 99185
Kết hợp với Dow theory nữa thì mình có planning như sau

Breakout kênh trên xuất hiện ngay nến đỏ rút chân, KLGD vùng này thấp cũng là 1 dấu hiệu tiềm năng cho cú false break. Nhưng bởi vì nó là BTC, nên thôi cứ chờ đúng mô hình rồi sell :D

Kết hợp với Dow theory nữa thì mình có planning như sau
View attachment 99220
Breakout kênh trên xuất hiện ngay nến đỏ rút chân, KLGD vùng này thấp cũng là 1 dấu hiệu tiềm năng cho cú false break. Nhưng bởi vì nó là BTC, nên thôi cứ chờ đúng mô hình rồi sell :D
kkk mình cũng đang chờ 1 nến đỏ xác nhận là UT rồi mần việc.:D. Hi vọng là không bị ăn hành.:rolleyes:

kkk mình cũng đang chờ 1 nến đỏ xác nhận là UT rồi mần việc.:D. Hi vọng là không bị ăn hành.:rolleyes:
Sợ nhất là cái tái tích lũy trong crypto. Tái tích lũy nó còn có cả UT mới sợ =))), đợt tăng giá vừa rồi bị lừa thành phân phối chính là do 2 cái UT

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,033 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 330 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,354 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên