Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 27/06 : Sự điên rồ của Thị trường!

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 27/06 : Sự điên rồ của Thị trường!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,858
84,394
Xin chào anh em crypto,

Hiện tại chắc là anh em đang cảm thấy khá shock. Một nến giảm trị giá 2.000$. Tất nhiên là cái biên độ này ngày trước là bình thường. Nhưng giai đoạn gần đây là khá hiếm. Và lý do được đưa ra ở đây là "Do sự cố trên CoinBase" - Cái này chắc nhờ các anh em kiểm chứng dùm xem sao?

Nhắc đến sự tăng giá vừa qua của Bitcoin thì mình có nhớ đến một câu chuyện, mời anh em xem lại hình dưới đây:

Và chắc là hôm nay, nếu ngày Newton còn sống, chắc là câu nói trên sẽ được thêm vào "Và Bitcoin".

Tất nhiên, hiện tại BTC vẫn di chuyển đúng xu hướng và thực tế mà nói cũng không có gì là ''điên rồ''. Cái sự ''điên rồ'' này thì do mỗi một cá nhân anh em cảm nhận mà thôi!

Hôm nay chúng ta cùng nhau xem qua đồ thị P&F xem có những gì?

1. BTC/USD:

Quá nhanh quá nguy hiểm. BTC vượt qua cả 2 mốc mà tại đó là vùng Quá mua của giá. Hiện tại chúng ta đang có một cột O quay về test lại. Chiến lược vẫn là nếu anh em nào đã mua ở các vùng giá dưới thì vẫn giữ. Còn anh em mới thì nên đợi giá về vùng 10.600-11.200$ anh em ạ. Đến đây thì khá đủ "Điên rồ" rồi!

2. ETH/USD:

Đồ thị ETH cũng đã chạm mức Quá mua, hiện tại anh em nào đã mua ở các vùng giá tốt vẫn tiến hành giữ lệnh cho tới Target trung hạn - Mình có đề cập đến trong bài viết cuối tuần. Còn anh em mới vẫn nên đợi xem giá test lại vùng 300$ đã.

3. LTC/USD:

Như mình có đề cập về xu hướng của LTCUSD trong các bài biết trước. Xu hướng cho LTC đã chuyển sang giảm trong ngắn hạn - Nó xung đột với nhịp di chuyển của toàn thị trường. Đây chính là một dấu hiệu cảnh báo? Chúng ta chờ xem.

Mình cũng khuyến nghị hiện tại chúng ta không GD Margin nhé, biên độ lớn không đánh Margin được đâu anh em ạ (Những anh em Newbie, còn với người có kinh nghiệm thì cứ mái thoải nhé :D)

4. BCH/USD:

Chúng ta giống như đi trên mây ngày hôm qua khi có một lệnh mua BCH đang tốt thì lại bị kéo về mặt đất. Chúng ta hòa vốn cho lệnh này. Với điều kiện thị trường hiện tại, chúng ta quan sát vùng trend ngắn hạn này xem sao đã!

5.BNB/USD:

Ngày hôm qua những tưởng lại có một cú trade huyền thoại với BNB tiếp nhưng cuối cùng lại phải chấp nhận hòa vốn. Hiện tại BNB đã xâm phạm đường xu hướng tăng trong ngắn hạn. Chúng ta đảo trend và tiến hành quan sát thêm.

Thị trường hiện tại đang có một nhịp điều chỉnh từ LTC, BNB (Chuyển trend sang giảm trong ngắn hạn), Sideway đến từ BCH và Upside tiếp tục đến từ BTC, ETH. Nếu anh em nào có nhu cầu mua lên tiếp thì vẫn hãy cứ chọn BTC, ETH đã.

Trên đây là một số view qua lăng kính đồ thị P&F, mời quý anh em tham khảo. Và nên nhớ đừng để sự "Điên rồ" của thị trường cuốn mình vào theo nhé!

Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
BTC thì giờ khá khó chọn điểm vào chính xác, hiện có vùng cầu ở 11k2 nhưng có thể giá sẽ không về tới đó. Hiện tạm thời xác định có 1 vùng cầu ở 11k8 với cây nến rút chân khủng biên độ 2k kia. Mình có vẽ các trading range trước đó và hiện tại, thì theo mình giá có thể sẽ dao động trong phạm vi này rồi tiếp tục lên.
tải xuống.png

LTC bác @Mạc An view giảm nhưng hiện thì theo mình vẫn chưa, hiện LTC đang có trading range, cũng có khả năng là tái tích luỹ và tăng tiếp theo thị trường. Thời điểm này, mình nghĩ sự chú ý tập trung khá nhiều vào BTC và đây là lúc mà anh em nên chuyển hướng nhìn vào các đồng coin khác...;)
tải xuống (1).png

BTC thì giờ khá khó chọn điểm vào chính xác, hiện có vùng cầu ở 11k2 nhưng có thể giá sẽ không về tới đó. Hiện tạm thời xác định có 1 vùng cầu ở 11k8 với cây nến rút chân khủng biên độ 2k kia. Mình có vẽ các trading range trước đó và hiện tại, thì theo mình giá có thể sẽ dao động trong phạm vi này rồi tiếp tục lên.
View attachment 99654
LTC bác @Mạc An view giảm nhưng hiện thì theo mình vẫn chưa, hiện LTC đang có trading range, cũng có khả năng là tái tích luỹ và tăng tiếp theo thị trường. Thời điểm này, mình nghĩ sự chú ý tập trung khá nhiều vào BTC và đây là lúc mà anh em nên chuyển hướng nhìn vào các đồng coin khác...;)View attachment 99655

À trong ngắn hạn thôi bác, còn dài hạn nó vẫn là xu hướng tăng. Có khả năng nó sẽ điều chỉnh về vùng đường hỗ trợ tăng. Lâu lắm rồi chưa có test.

View attachment 99656

À trong ngắn hạn thôi bác, còn dài hạn nó vẫn là xu hướng tăng. Có khả năng nó sẽ điều chỉnh về vùng đường hỗ trợ tăng. Lâu lắm rồi chưa có test.
Vận động của LTC có vẻ khá bài bản tương tự EOS, nó đang lặp lại đó bác. Ngay phía trước nó cũng có 1 vùng giá tương tự. Khả năng cao là LTC đang tái tích luỹ để đi tiếp. Vùng đẹp để lên có thể ở 120-122.
tải xuống (3).png

Sáng nay muội dự btc sw hôm nay là 11.8 đến 14.9. Từ trên 10k đến nay muội vẫn cho rằng đang phân phối. TG của muội năm nay sắp đạt òi 14980. Hiii. Alt vỡ tung cả òi. Bnb chờ 33.3 đến 34

tối qua lúc e chuẩn bị đi ngủ thấy lên sát 14k tưởng ngủ dậy 16k rồi,

Cẩn thận thì quan sát tiếp, không thì leo lên thôi.:D. Lúc này nhìn ngắn hạn không thấy được nhiều. Giá ngay hỗ trợ dưới và còn trong trend tăng trung hạn...ngại gì không thử nhỉ!?:DView attachment 99687
kể cả Btc 20k vẫn lên tốt bác nhỉ, trader mà đu đỉnh là bình thường, chủ yếu có dám cắt nhanh hay không thôi

Vận động của LTC có vẻ khá bài bản tương tự EOS, nó đang lặp lại đó bác. Ngay phía trước nó cũng có 1 vùng giá tương tự. Khả năng cao là LTC đang tái tích luỹ để đi tiếp. Vùng đẹp để lên có thể ở 120-122.View attachment 99657
LTC về tận 115 rồi. Ae nào dám lên ko?:D
Cảm ơn Bác @Sơn Vũ 82, em thấy LTC nếu bật lên từ vùng hỗ trợ 117-120 là cấu trúc tăng rất ổn định và xu hướng tăng của nó là cực mạnh, sắp tới còn đợt Halving nữa. Anh em có thể mua vào con này. Nếu vỡ vùng hỗ trợ này thì coi như tèo ơi....

Cảm ơn Bác @Sơn Vũ 82, em thấy LTC nếu bật lên từ vùng hỗ trợ 117-120 là cấu trúc tăng rất ổn định và xu hướng tăng của nó là cực mạnh, sắp tới còn đợt Halving nữa. Anh em có thể mua vào con này. Nếu vỡ vùng hỗ trợ này thì coi như tèo ơi....
Khúc này nếu cẩn thận thì quan sát liệu có phải là shakeout hay nó vào phân phối (nếu phân phối thì nguy), với cây nến đỏ thế này chắc LTC cần thời gian vài ngày để quay trở lại trend tăng.
tải xuống (1).png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 563 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 290 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 641 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên