Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 28/10: Gió xoay chiều

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,342
Hế lô anh em,

Thực tế mấy ngày này thị trường đã có khá nhiều những cập nhật mới nhất cho anh em về tình hình thị trường đến từ bác Dương Huy, Nhật Hoài. Cú trade cuối tuần đã cuốn phăng những lệnh lãi nhờ bán khống, một số anh em fomo vào bán sau đó thì bị dừng lỗ, hoặc hòa vốn. Thực tế vùng giá 7.300$ là một cú giảm về đồng cấp với sóng hiệu chỉnh trong xu hướng tăng trước đó, và mình cũng đã có nhắc đến phía dưới comment với đồ thị nến.

Tất nhiên, hiện nay gió đã xoay chiều, anh em có thể thấy mua lúc này cũng khó mà bán thì chắc cũng chả dám, vậy chúng ta làm gì?

1. BTC/USD:

Mình không muốn nhắc đến xu hướng trong đồ thị này, vì xu hướng đã quá rõ ràng. Sau những nhịp tăng sẽ có những nhịp nghỉ, và đây có thể là một nhịp nghỉ mà chúng ta có thể tận dụng được với một độ biến thiên giá khá lớn. Tạm thời mình đánh dấu nhịp nghỉ này tại 9.100 - 10.450$. Việc làm của anh em là nếu có sự xâm phạm của giá ra khỏi vùng giá này (lên hay xuống cũng được) mà không thể đóng nến bên trong vùng giá, chúng ta sẽ giao dịch theo chiều ngược lại, điểm chốt lời chính là vùng đối ứng, vùng dừng lỗ sẽ cách đáy của cây nến thò ra ngoài Range 100-120$. Đây là chiến lược giao dịch phù hợp sau khi giá đã chạy mạnh và tạo các nhịp nghỉ.

2. ETH/USD:

Với ETH xu hướng tăng đang hình thành trong ngắn hạn tuy nhiên các vùng Range không rõ ràng, chúng ta quan sát thêm với đồng coin này và chưa nên giao dịch lúc này!

3. LTC/USD:

Với Litecoin chúng ta hoàn toàn có thể mua khi giá phá vỡ 64$, phá vỡ đường Kháng cự giảm đồng thời là tín hiệu mua. Tuy nhiên, vùng quá độ có khả năng nằm ở vùng giá 76$, vùng dừng lỗ lại cách vùng tín hiệu khá xa - 54$ nên đây là một giao dịch không thỏa mãn về tỷ lệ R/R > chúng ta bỏ qua.

4. BCH/USD:

Giá BCH dường như đang leo lên đúng vùng kháng cự mạnh. Xu hướng tăng đang được hình thành nhưng có vẻ đà giá không cao, chúng ta chờ thêm nếu giá có sự điều chỉnh lại về vùng 244$ sẽ quyết định tiếp.

5. BNB/USD:

Chúng ta sẽ tập trung vào hai kèo trọng tâm là BTC và BNB. Chúng ta mua BNB tại mức giá <= 19.75 (Tín hiệu mua và phá vỡ đường kháng cự giảm), dừng lỗ đặt dưới 18$.

Trên đây là một số chiến lược giao dịch cho ngày hôm nay. Kiên nhẫn và bảo trọng nhé anh em, nếu anh em cần view đồng coin nào xin để lại comment mình sẽ giải đáp!

Chúc mừng những chú bò đã quay trở lại!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Bác phê chuẩn con Link, Matic dùm mình, đè ra đập hay vác nó lên cung trăng?

Link giảm cả khối lượng giao dịch cả động lượng, cú đẩy đó có khả năng là cú đẩy cuối rồi, nhìn đuối, đem bán nó đi đc rồi. Dừng lỗ thì cứ cách cái đỉnh 1 khoảng là đc

MATIC này có thể mua được, bác đợi nó về vùng highlight hoặc chờ phá chỗ D rồi mua vào, dừng lỗ thì chắc bác cũng biết đặt đâu cho hợp lý rồi.

Vào lệnh rồi thì chờ thôi, gud luck bác :D

Ý bác An ngược ý mình quá, mình thì Long Link, Matic thì xả hòa vốn rồi.
Mình thấy em Link nó đuối khúc này rồi,
Còn bác mà giữ thì có thể chờ 1 mô hình kiểu cốc tay cầm, nhưng mình thấy nó yếu đuối ở khúc tăng vừa rồi, nỗ lực kém (Vol thấp) kết quả cũng kém (Không tăng được bao nhiêu)

Mình thấy em Link nó đuối khúc này rồi,
Còn bác mà giữ thì có thể chờ 1 mô hình kiểu cốc tay cầm, nhưng mình thấy nó yếu đuối ở khúc tăng vừa rồi, nỗ lực kém (Vol thấp) kết quả cũng kém (Không tăng được bao nhiêu)

Em Link time 1D xấu lắm bác
Trader bình thường nhìn vô cái chỉ báo động lượng cũng thấy sự chênh lệch rồi

LINK/BTC

LINK/USDT

Em Link time 1D xấu lắm bác
Trader bình thường nhìn vô cái chỉ báo động lượng cũng thấy sự chênh lệch rồi

View attachment 119579
Nói chung động lượng của con này xấu, có vẻ nó bơm cũng xong rồi.

Nhưng đấy cũng là ý kiến cá nhân của anh em mình thôi, mấy bác long nếu có lý do thì vẫn okay

Nói chung động lượng của con này xấu, có vẻ nó bơm cũng xong rồi.

Nhưng đấy cũng là ý kiến cá nhân của anh em mình thôi, mấy bác long nếu có lý do thì vẫn okay
Chuẩn bác, mình thấy sợ thì mình né thôi, kiếm coin nào khác an tâm hơn.

BTC theo mình sẽ có 1 cú hồi về vùng 8k7-9k sớm thui, mấy ngày nay giá em nó tăng-giảm rất nhanh nên mún mua vào thì phải kiên nhẫn tý hehe

Mình Long Link giá 2.72 mấy ngày trước. Hôm kia lên 3 còn ko chốt. Có vẻ hơi lăn tăn rồi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 933 Xem / 63 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 238 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 137 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 107 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên