Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 29/05 : Ethereum và Bitcoincash.

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 29/05 : Ethereum và Bitcoincash.

STRAT/BTC hiện có mô hình nêm giảm lớn khung 1D đây cũng là 1 dạng mô hình tích luỹ. Nên chiến lược Buy phụ thuộc vào cách bác chơi trade hay Hold, nếu Hold thì view về các khung giờ nhỏ tìm điểm vào tối ưu rồi mua vào để đó. Nếu Trade, bác chờ nó breakout trendline trên của nêm rồi chờ giá quay đầu test lại vùng breakout thì Buy. Mình thì đề xuất chiến lược Hold, nhàn và lãi cao!:)View attachment 94644 :confused:
hold lãi có cao hơn trade đc ko b. em thấy trade exchange lãi hơn chứ.

hold lãi có cao hơn trade đc ko b. em thấy trade exchange lãi hơn chứ.
Cá nhân mình trade exchange rồi, mỗi lần lãi nhiều cũng tầm 30-40%, còn trung bình là 15-20%, thấp hơn là 10% cho mấy con coin cỏ. Nhưng không phải lúc nào cũng ăn. Vậy hold luôn thì lãi sẽ ok hơn và nhàn hơn vì target của hold trong trường hợp này phải tầm x5-x10 bác ah - đương nhiên là mình luôn kiếm cơ hội trade trong quá trình Hold - giá lên rồi xuống nên tận dụng những lúc này nhân số coin đang Hold.:)

Cá nhân mình trade exchange rồi, mỗi lần lãi nhiều cũng tầm 30-40%, còn trung bình là 15-20%, thấp hơn là 10% cho mấy con coin cỏ. Nhưng không phải lúc nào cũng ăn. Vậy hold luôn thì lãi sẽ ok hơn và nhàn hơn vì target của hold trong trường hợp này phải tầm x5-x10 bác ah - đương nhiên là mình luôn kiếm cơ hội trade trong quá trình Hold - giá lên rồi xuống nên tận dụng những lúc này nhân số coin đang Hold.:)
ok. thanks bác đã chia sẽ nhé.

anh Sơn cho em xin mấy cái coin hold với ạ

Hôm nay mời anh em PTKT vào chém gió xíu cho vui cái nhỉ :D. @Sơn Vũ 82, @RainbwSeal @Tran Minh quyet @Hoamuaha3 @RonFed.
Hôm nay kể chuyện cơ đấy Huynh.
Muội muội sáng nay cũng có ngó bit. Hiện bit đang ở vùng mức độ cho phép.
Sơ bộ bit ngày 29.5 .D1 đóng cửa 8712. Bit cứ sw từ 8310 đến 8980 như 2 ngày qua. Cũng có thể bit sw biên độ hẹp trong 3 ngày tới để test đường xu hướng mới. Tuy nhiên Nếu phá 8980 lên 91 93
Nếu phá vỡ 8310 thì có vùng 8160 để đỡ và các vùng dưới . Hỗ trợ đang đc nâng dần. Chúng ta khó đoán giai đoạn này. Chỉ nhìn vào hỗ trợkháng cự bị vỡ để lựa chọn theo xu hướng của nó thôi.
Về alt. Với vol hiện tại chỉ 1 số coin được mập gọi tên mới bay mạnh được. Đánh coin/ bit có thể có sóng. Còn alt/ usdt nào vô
sóng cứ chốt lãi Chúc may mắn.

Em chả hiểu tý gì về cái này
Đại khái là nó đo lường động lượng của giá bác ah - cũng giống RSI nhưng nó trực quan hơn nhờ cái cột lên xuống, còn lại nó vẫn dùng các giao cắt qua đường 0 - như RSI là đường 50.
Chưa bao giờ tiếp xúc công cụ này nhưng nhìn cái tên squeeze momentum thì có suy đoán là nó là dạng momen xoắn, như trong động lực với cơ khí thì nó là dạng lực giao động quanh một trục tỷ lệ thuận với tay đòn. Nên có khả năng chỉ báo này dự báo độ nén của giá. Còn các chỉ báo mà cứ thấy có chữ Williams thì mặc nhiên nó là động lượng rồi :D

Chưa bao giờ tiếp xúc công cụ này nhưng nhìn cái tên squeeze momentum thì có suy đoán là nó là dạng momen xoắn, như trong động lực với cơ khí thì nó là dạng lực giao động quanh một trục tỷ lệ thuận với tay đòn. Nên có khả năng chỉ báo này dự báo độ nén của giá. Còn các chỉ báo mà cứ thấy có chữ Williams thì mặc nhiên nó là động lượng rồi :D
Bởi vậy nên nó dùng để dự báo breakout khi thị trường sideway đó bác.:D

Btc trụ vững sau cú rơi nhẹ đầu giờ chiều, ..chắc gấu còn gây áp lực thêm 5-6 cây nến 4h nữa. Kết quả sau đó mới rõ..

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thì em vẫn hold đợi nó breakout đc cái cản 280 :D e vẫn cài stoploss đầy đủ nhưng có vẻ lần này chắc BTC ko lên nôi 10k tròn đâu có khi sụp trước khi lên 10k đó

Cảm ơn bác kèo thơm. BCH target 510 ổn không bác. Ah bác chỉ mình chèn hình vào comment voi :(

Đính kèm

165 KB · Xem: 5

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,498 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 874 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 276 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,759 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên