Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 29/08: Đồng nhất xu hướng!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,413
Xin chào toàn thể anh em crypto,

Thị trường luôn đi theo xu hướng, cái ''xu hướng'' là một khái niệm khá mông lung - nó tùy vào định nghĩa về xu hướng của mỗi trường phái giao dịch.

Với PnF, xu hướng được định nghĩa khi nó xảy ra phía trên hoặc phía dưới hai đường Kháng cự giảm và Hỗ trợ tăng - và hai đường này là duy nhất!

Vào mấy ngày trước mình có chút lưỡng lự khi giá BTC lại phá lên khỏi đường xu hướng! Tuy nhiên, đồ thị các Alts vẫn thể hiện cái xu hướng giảm đấy. Và cho đến hiện tại, những kịch bản vẫn hoạt động tốt nếu anh em sử dụng hợp lý!

Như thường lệ, chúng ta cùng điểm qua tiếp tục một số đồng coin chính trên thị trường:

1. BTC/USD:

Với BTC, chúng ta đã có một cú False- breakout. Tín hiệu mua phá vỡ 11.700$ không được xác nhận, chúng ta đảo trend và tiếp tục canh bán cho xu hướng giảm. Có 2 vùng chờ đó là tại vùng phá vỡ gần nhất 9.800$ và vùng đầu tiên 10.000$. Tuy nhiên, trong xu hướng giảm, mình vẫn ưu tiên hơn cho việc bán khống Alts.

2. ETH/USD:

Với ETH chúng ta đã có sự xác nhận phá vỡ tiếp diễn xu hướng - ở đây là sự phá vỡ Hỗ trợ trong 1 xu hướng giảm >> Khẳng định xu hướng giảm tiếp tục. Mục tiêu giá 164$ trong xu hướng giảm theo ước lượng mục tiêu giá V1 coi như đã hoàn thành, vấn đề là giá ETH có tiếp tục đến được vùng quá độ tại 142$ nữa không? Anh em mua Hold tạm thời án binh bất động nhé, sẽ có kèo hay ho hơn ETH ở phía sau!

3. LTC/USD:

Mục tiêu giá ước lượng cho LTC trong xu hướng giảm v1=66$ đã hoàn thành, chúng ta còn 1 mục tiêu nữa tại vùng quá độ ở 60$. Anh em hold coin cũng có thể cân nhắc tại vùng quá độ đấy nhé, nhưng cần tuân thủ cắt lỗ khi giá trôi xuống dưới 3-4$.

4. BCH/USD:

Đây là đồng coin có vẻ di chuyển ''cứng cáp'' nhất trong đợt vừa rồi. Đường xu hướng vừa bị phá vỡ và mục tiêu giá có thể lên tới 238$. Anh em có thể xem xét bán khống xuống tiếp quanh vùng giá 292$, dừng lỗ ở 314$.

5. BNB/USD:

Đây là một kèo mua mình rất ưa thích. Khi đặt phép tính để ước lượng mục tiêu giá, trong lòng mình khá băn khoăn khi mình sợ giá sẽ không về đến vùng này. Hiện tại đã cầu được ước thấy, tất nhiên sẽ có rủi ro trong một thị trường Gấu - tuy nhiên đối mặt với rủi ro là nhiệm vụ.

Anh em chú ý vùng giá quá độ ở 20.75 và ước lượng v1 = 20$ nhé, chúng ta sẽ tiến hành mua lên quanh vùng này cho CZ coin!!!! - Đây chính là kèo mình sẽ theo trong thời gian tới!

Trên đây là 1 số nhận định, một số gợi ý giao dịch cho anh em. Tất nhiên, khi giao dịch anh em lưu ý rủi ro, phải tính toán được số tiền mình mất trước khi vào lệnh để có biện pháp đối phó với biến cố!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!

Chúc anh em sức khỏe và giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Mình lại có góc nhìn ngược bác An về altcoin, ví dụ đại diện là ETH. Hiện mình lật ngược biểu đồ lại để có góc nhìn đảo chiều về xu hướng giảm điều chỉnh hiện tại...Có lẽ sóng điều chỉnh đã đi đến đoạn cuối, đây là thời điểm mà altcoin sẽ tăng.
tải xuống.png

Thầy An lại chuẩn BNB nữa..

Kèo BTC khá đág tiếc, Đag short ngon, tự nhiên đổi kèo Long, SL 9750.

Mình lại có góc nhìn ngược bác An về altcoin, ví dụ đại diện là ETH. Hiện mình lật ngược biểu đồ lại để có góc nhìn đảo chiều về xu hướng giảm điều chỉnh hiện tại...Có lẽ sóng điều chỉnh đã đi đến đoạn cuối, đây là thời điểm mà altcoin sẽ tăng.View attachment 110059
Sau 1 thời gian tu tập bên fx thì e thấy ko nên đoán làm gì bác a. Vì dự báo thị trường mình ko đủ sức đâu. Điểm đảo chiều nên sư dụng chốt lời thay vì để vào lệnh. E thấy target chốt lời của Lão Mạc là ok rồi. Còn xu hướng nó vẫn là giảm, mua ở xu hướng giảm nó là chống lại ý trời rồi:p:p

BTC đã xác định được hướng đi, đã cho tín hiệu phá vỡ xu hướng tăng, xu hướng tăng được xác nhận kết thúc khi BTC phá vỡ mốc 9k.
Đồng quan điểm với bác @Mạc An và đã kích hoạt lệnh xoạc LTC. Mô hình hiện tại quá ổn cho một con sóng dài rồi.
- Giá đã break sâu khỏi đường cổ của mô hình VĐV
- EMA 50 đã cắt xuống EMA 200
- Giá đã phá vỡ mạnh mẽ qua ngưỡng hỗ trợ cuối cùng là mốc 71
LTC - D1 - 29.08.2019.png

Em thấy vol bé mà, giá này mua vào được rồi , trader là sác suất mà, đêù về điểm mua của bác ăn hết rồi, riêng em nếu rơi tiếp về 8k em sẽ mua 1 ít hold đến tết.

Sau 1 thời gian tu tập bên fx thì e thấy ko nên đoán làm gì bác a. Vì dự báo thị trường mình ko đủ sức đâu. Điểm đảo chiều nên sư dụng chốt lời thay vì để vào lệnh. E thấy target chốt lời của Lão Mạc là ok rồi. Còn xu hướng nó vẫn là giảm, mua ở xu hướng giảm nó là chống lại ý trời rồi:p:p
Thực sự không phải là đoán bác ah, mà dựa vào sóng Elliott để dự báo vùng giá đảo chiều, hiện tại như chart ở trên thì có các căn cứ:
1. Sóng Elliott đang ở sóng 5
2. Về vol, đang có dấu hiệu giảm dần - xác nhận đây là sóng 5 (có phân kỳ RSI).
3. Giá hiện quay về hỗ trợ mạnh.
4. Nếu theo dõi luôn về Altcoin Dominance thì có thể thấy sẽ có phản ứng mua vào khi tổng vốn hoá altcoin đang về vùng hỗ trợ mạnh.
Đánh theo xu hướng là hướng đi chính xác bác ah, nhưng cũng dự báo vùng nào giá có thể đảo chiều mà tránh.:D.
Riêng về ông BTC thì hơi khó phán đoán khi cái tam giác này chưa chắc đã đi lên mà biết đâu lại đi theo kiểu sóng phẳng rụng nụ thật sau rồi mới lên.:confused::confused:
tải xuống (1).png

Thực sự không phải là đoán bác ah, mà dựa vào sóng Elliott để dự báo vùng giá đảo chiều, hiện tại như chart ở trên thì có các căn cứ:
1. Sóng Elliott đang ở sóng 5
2. Về vol, đang có dấu hiệu giảm dần - xác nhận đây là sóng 5 (có phân kỳ RSI).
3. Giá hiện quay về hỗ trợ mạnh.
4. Nếu theo dõi luôn về Altcoin Dominance thì có thể thấy sẽ có phản ứng mua vào khi tổng vốn hoá altcoin đang về vùng hỗ trợ mạnh.
Đánh theo xu hướng là hướng đi chính xác bác ah, nhưng cũng dự báo vùng nào giá có thể đảo chiều mà tránh.:D.
Riêng về ông BTC thì hơi khó phán đoán khi cái tam giác này chưa chắc đã đi lên mà biết đâu lại đi theo kiểu sóng phẳng rụng nụ thật sau rồi mới lên.:confused::confused:
View attachment 110064
Đang đợi xúc BNB đấy bác, chứ các coin nó tiệm cận target của mình hết rồi, LTC 66$, ETH 164, h chắc cũng ko còn gì trên mâm nữa.

Long thì chọn BNB đã :D

BTC đã xác định được hướng đi, đã cho tín hiệu phá vỡ xu hướng tăng, xu hướng tăng được xác nhận kết thúc khi BTC phá vỡ mốc 9k.
Đồng quan điểm với bác @Mạc An và đã kích hoạt lệnh xoạc LTC. Mô hình hiện tại quá ổn cho một con sóng dài rồi.
- Giá đã break sâu khỏi đường cổ của mô hình VĐV
- EMA 50 đã cắt xuống EMA 200
- Giá đã phá vỡ mạnh mẽ qua ngưỡng hỗ trợ cuối cùng là mốc 71
View attachment 110060
Bác trade ck chắc hay xài Vol, cái vol chỗ break nó thường spike - tăng vọt nhưng hình chư chỗ break nó hơi bé, ít nhất là phải tăng cao so với đầu và vai phải!

Đang đợi xúc BNB đấy bác, chứ các coin nó tiệm cận target của mình hết rồi, LTC 66$, ETH 164, h chắc cũng ko còn gì trên mâm nữa.

Long thì chọn BNB đã :D
Riêng em này thì mình cũng không biết có giá đỡ nào không!?:D. Bữa vẽ sẵn nên mạnh dạn đợi em nó ở Fib 0.618 (vùng 17).:D:D:D
tải xuống (2).png

Hqua nhận định xu hướng nhưng giá k xác nhận. đây là hình hôm qua

Còn đây là những gì đã diễn ra :D.

Hôm qua thì canh buy nay lại xác nhận giảm. Nghe có vẻ mông lung nhưng thật ra rất khó hiểu :D
Nhìn vào hình ta thấy 1 nến H4 với thân nến to đâm thủng vùng 9K7-9K8 với xác nhận volume đột biến .
Không còn nghi ngờ gì nữa. Giá đã xác nhận xu hướng giảm.!

Thị trường thường xuyên có nhưng vùng như vậy. Điều đó là quá bình thường. Việc chúng ta là thích nghi và đi theo thị trường. Vậy thôi :D

Hi vọng giá sẽ tiếp tục xu hướng giảm để mình không phải thay đổi quan điểm nữa :D

À quên bác nào sell theo mô hình trên thì đặt cắt lỗ 10K3 trên vùng trend line giá xuyên quá nhé.

Chúc các bác lụm nhiều $

Ptkt luôn đúng. Một khi hỗ trợ bị vỡ thì như nước lũ tràn về. Có stl chặt chẽ là được. Ngày 26.7 em dự đoán trung hạn btc về 8333. Tuy nhiên sáng nay kẻ lại lộ ra 8181 rồi . Xuôi theo dòng nước sợ về 75 lắm. Nhưng nói như bác Sơn vũ 82 . Có thể alt sẽ đi ngược btc thì sao

Ptkt luôn đúng. Một khi hỗ trợ bị vỡ thì như nước lũ tràn về. Có stl chặt chẽ là được. Ngày 26.7 em dự đoán trung hạn btc về 8333. Tuy nhiên sáng nay kẻ lại lộ ra 8181 rồi . Xuôi theo dòng nước sợ về 75 lắm. Nhưng nói như bác Sơn vũ 82 . Có thể alt sẽ đi ngược btc thì sao
Theo những gì đã diễn ra thì việc Alt đi ngược dòng với BTC là rất khó. Hiện tại, hầu như các alt vẫn đang nằm trong trend giảm và các dấu hiệu cho thấy chưa có sự phản kháng đáng kể nào với đà giảm của BTC, ngay cả những coin tăng trưởng tốt trước đó như BNB và LINK. Về mặt vốn hóa thì BTC đang chiếm ~ 70% toàn thị trường, cho thấy chủ yếu luồng tiền và sự quan tâm của thị trường tập trung vào BTC. Điều chúng ta đang lo lắng là một số altcoin đang ở tận đáy của nỗi đau và nếu BTC tiếp tục rớt thì điều gì sẽ xảy ra. Chờ hồi sau sẽ rõ.:)

Bác trade ck chắc hay xài Vol, cái vol chỗ break nó thường spike - tăng vọt nhưng hình chư chỗ break nó hơi bé, ít nhất là phải tăng cao so với đầu và vai phải!
Đồng ý với bác là Volum chưa thực sự đồng thuận với cú break này. Tuy nhiên, có thêm các dấu hiệu từ BTC và các chỉ báo + hành động giá hiện tại, em quyết định giữ lệnh và gồng tiếp với mục tiêu 40. Target này có xa quá không bác?:)

Đồng ý với bác là Volum chưa thực sự đồng thuận với cú break này. Tuy nhiên, có thêm các dấu hiệu từ BTC và các chỉ báo + hành động giá hiện tại, em quyết định giữ lệnh và gồng tiếp với mục tiêu 40. Target này có xa quá không bác?:)
Mục tiêu 40 là sao bác nhỉ? E chưa hiểu chỗ này lắm?

Thị trường và cá đang thanh lọc altcoin ra khỏi cuộc chơi tiền ảo hay sao ấy mà con nào cũng giảm mạnh khi btc giảm, tăng yếu khi btc tăng mạnh.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 500 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 295 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,713 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,306 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên