Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 29/10: Gió chiều nào, xuôi chiều ấy!

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 29/10: Gió chiều nào, xuôi chiều ấy!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,397
Hế lô toàn thể anh em,

Có thể một số anh em sẽ cảm thấy không thoải mái trong giai đoạn này của thị trường - vì sẽ phải chờ đợi. Tuy nhiên, giai đoạn nghỉ của giá thường sẽ là giai đoạn chúng ta lợi dụng được đà tăng bị chững hiện tại của BTC để vào các Alts khác. Vì lý do mình ít trade Alt nhỏ mà dành tập trung vào một số mặt hàng khác (không phải thị trường crypto) nên nếu anh em có nhu cầu view đồng coin nào có thể để lại comment xuống bên dưới nhé. Và mình cũng chỉ tập trung vào 5 đồng coin chính trong nội dung bài viết mà thôi:

1. BTC/USD:

Đây là đồ thị giá cho BTC, chúng ta chắc chắn sẽ cần một pha điều chỉnh và tái tích lũy để tiếp diễn đà tăng, vùng ma mình có đánh dấu bằng đường ngang đậm. Hãy đợi giá thọc xuống dưới đáy Range (Spring) tại 9.100$, nếu nỗ lực phá xuống dưới không được đền đáp bằng sự đóng cửa dưới Range, chúng ta sẽ mua tại cây nến tiếp theo, anh em hãy chú ý đến điểm này nhé, dừng lỗ anh em có thể đặt 2-2.5 điểm ~100-125$ xuống dưới điểm đáy range.

2. ETH/USD:

Xu hướng khá lộn xộn tổng quan trong thời gian qua. Ngắn hạn là xu hướng tăng, kháng cự gần nhất là 198$. Các vùng giá nằm quanh 180$ là vùng thích hợp cho việc mua và nắm giữ. Tuy nhiên mình chưa đánh giá cao sức mạnh của "Nàng hậu'' thời gian này!

3. LTC/USD:

Xu hướng giảm đã bị xâm phạm, chúng ta cần thêm 1 tín hiệu mua, giá đang có vẻ đóng khung thành mô hình tam giác. Anh em có thể chờ mua quanh hỗ trợ 58$ một lệnh thăm dò với 30% vị thế. Phần còn lại có thể bổ sung tại 64$, nếu lệnh breakout này kích hoạt chúng ta dời SL toàn bộ về 56$. Mục tiêu giá 78$ nếu cú breakout kích hoạt.

4. BCH/USD:

Tín hiệu mua sẽ kích hoạt ở 276$ tuy nhiên mình không thấy tiềm năng cho cú giao dịch này. Chúng ta bỏ qua.

5. BNB/USD:

Tín hiệu mua và phá vỡ xác nhận ở 19.75, anh em vẫn có thể tiếp tục mua lên tại vùng giá này. Dừng lỗ đặt ở 18$. Kháng cự gần nhất nằm ở 21$, tín hiệu mua ở 21.25$ sẽ tiếp tục đưa giá lên cao. Anh em có thể chờ nhồi thêm vị thế khi giá phá 21.25$ đồng thời dời dừng lỗ về 19.75 cho cả 2 lệnh. Mục tiêu giá v1 = 11*0.25*3 + 18 = 26.25$

Trên đây là một số gợi ý giao dịch cho ngày hôm nay, chúc anh em thành công!
Mạc An

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Nhờ bác Mạc An xem giúp NEO/USDT và XLM/USDT với ạ.
Cảm ơn bác nhiều!!!

NEO đang có hướng điều chỉnh, MACD nhìn khả năng còn tạo được 1 cú bật nữa với his thấp hơn, Momen + Vol to, bác chờ mua ở hỗ trợ 10.3, dừng lỗ dưới 1 chút.

Em này có cản bự ở 0.75, his + macd có 2 quả núi đó rồi nên khả năng tăng không được nhiều và dễ bị bán ở vùng này > dẹp nó qua 1 bên nhé

Chúc bác may mắn!

Mình thấy giá BTC vào sideway trong biên độ 9k-9k5 rùi có thể nó sẽ tích lũy vài ngày chuẩn bị cho 1 cú break cuối tuần chăng ?

Mình thấy giá BTC vào sideway trong biên độ 9k-9k5 rùi có thể nó sẽ tích lũy vài ngày chuẩn bị cho 1 cú break cuối tuần chăng ?
Giai đoạn này ít nhất nó sẽ chạy bạo hơn 1 thời điểm trước đấy, nên cứ tận dụng thôi bác :D

View attachment 119748

NEO đang có hướng điều chỉnh, MACD nhìn khả năng còn tạo được 1 cú bật nữa với his thấp hơn, Momen + Vol to, bác chờ mua ở hỗ trợ 10.3, dừng lỗ dưới 1 chút.

View attachment 119753

Em này có cản bự ở 0.75, his + macd có 2 quả núi đó rồi nên khả năng tăng không được nhiều và dễ bị bán ở vùng này > dẹp nó qua 1 bên nhé

Chúc bác may mắn!

Cảm ơn bác.
XLM/USDT mình buy vùng 61 mà chưa biết nên chốt giá nào được.
Nó có kim lên 67 mà không đặt lệnh chờ nên không Sell được.
Bác soi kỹ cho mình giá Sell hợp lý với nhé.
Thank!!!!!!!!!1

Bác @Sonvu82 cho cái View BTC đi ak hehe
Trung hạn giá vẫn trong pha điều chỉnh, nhưng khả năng đây là mô hình cờ tăng tiếp diễn ở trung hạn, khi cấu trúc sóng điều chỉnh đã hoàn thành WXY. Nếu giá breakout trendline trên của mô hình lá cờ thì khả năng sẽ có sóng tăng mạnh. Mình nghĩ vùng màu xanh lá nhỏ là vùng có thể gom hàng 8k6-8k8.
tải xuống.png

Trung hạn giá vẫn trong pha điều chỉnh, nhưng khả năng đây là mô hình cờ tăng tiếp diễn ở trung hạn, khi cấu trúc sóng điều chỉnh đã hoàn thành WXY. Nếu giá breakout trendline trên của mô hình lá cờ thì khả năng sẽ có sóng tăng mạnh. Mình nghĩ vùng màu xanh lá nhỏ là vùng có thể gom hàng 8k6-8k8.View attachment 119803
Thanks Bác, Mình vẫn đang chờ em nó hồi về 8k7 để mua vào hehe

Bác An ơi BCH tăng lên 286 rồi có mua vào được không nhỉ. Nó lên được bao nhiêu thì hết target

Lựa altcoin mà vào bác ah, kỳ này có thể nhiều altcoin sẽ tăng mạnh. NEO và ONT đã x2 rồi.
Alts đang vào sóng, bật chart alts lên thấy khá đẹp theo Elliott, con Link nhiều bác thích nhưng giờ nó đang quá độ rồi, nên kiếm các em khác

Trường hợp btc sập thì bác view thế nào bác an? Nói thật vẫn cảm giác đây là 1 cái trap cỡ lớn, cũng như cú siêu pump vừa rồi
Chưa tính đến kèo đó bác ạ, nếu sập cũng là chuyện bình thường với sóng kia là sóng 3 zigzag.

Nhưng với tỷ lệ và độ đẹp cân đối của đồ thị thì đến đây chúng ta kỳ vọng vào 1 bull tiếp được rồi, mạnh dạn lên thôi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 524 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,411 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 603 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên