Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 30/10: Kích hoạt một số giao dịch

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 30/10: Kích hoạt một số giao dịch

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,399
Xin chào toàn thể anh em,

Bitcoin đã tăng mạnh và giảm tốc, tạo điều kiện cho một số Alts vào pha tăng. Đây là lúc anh em có thể tận dụng, tuy nhiên giao dịch Alts đồng nghĩa với anh em luôn phải sử dụng các biện pháp trailing stop chặt chẽ. Như đã đề cập đến vào ngày hôm qua, anh em nào muốn tham khảo suy nghĩ về các đồng Alts có thể để lại tên cặp coin phía dưới comment nhé. Vì khổ trang viết chỉ có hạn và mình cũng chỉ giao dịch 5 cặp coin chính nên mình chỉ cập nhật tình hình của chúng mà thôi.

1. BTC/USD:

Với BTC anh em có thể để ý thấy một sự phục hồi sau khi chạm phía dưới đường kênh ngang. Tuy nhiên, cái mình cần vẫn là một cú thọc xuống dưới vùng giá 9150$ và đóng cửa phía trên của đáy kênh này (H4 hoặc D1 nhé anh em). Đây là lúc anh em có thể xem xét kích hoạt lệnh giao dịch với mức dừng lỗ 2 point ~ 100$ dưới đáy của cú spring vừa rồi.

2. ETH/USD:

Với PnF, chúng ta có thể mua khi giá phá vỡ kháng cự gần nhất ở 192$ (mức giá hiện tại), dừng lỗ ở 180$ (Anh em dời xuống một chút tránh việc quét). Nhưng thực sự xu hướng của ETH gần đây không xuôi nên anh em cân nhắc giao dịch này.

3. LTC/USD:

Với LTC chúng ta đang thấy mô hình tam giác và xu hướng tăng đang được hình thành. Chúng ta sẽ mua ở tín hiệu breakout ở 63$, dừng lỗ đặt ở 57$.

4. BCH/USD:

Với BCH chúng ta đang có một sự tăng bứt phá. Tuy nhiên mình nhận thấy đà tăng của đồng coin này là không được lớn khi giá đang gặp phải khá nhiều kháng cự phía trên và đang sắp vào vùng quá độ (Đường đứt hướng lên). Chúng ta bỏ qua đồng coin này.

5. BNB/USD:

Giá vẫn đang quanh quẩn vùng mua ~ 20.25. Mức dừng lỗ chúng ta dời về dưới hỗ trợ gần nhất ở 19.5$. Mục tiêu giá mình đã có nêu lên cho anh em vào bài viết ngày hôm qua!

Trên đây là một số gợi ý cho hôm nay!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!

Chúc anh em đại thắng!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Còn 1 ngày cuối cùng xác định dự đoán BTC đạt $16k trong tháng 10/2019 của nhà Tiên tri ẩn danh, Mình thực tế hơn là đợi em nó về vùng 8k5-8k7 hehe

Báo cáo Thầy k quả short BCH hôm qua. Đúng là biên độ quá bé, ko đáng giao dịch. Em đóng short, repay lại sàn rùi.

Lại theo dõi tiếp bé LINK. Chắc sắp có biến

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,095 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 284 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,909 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,455 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên