Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 31/05 : Thác đổ.

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,855
84,373
Chào anh em coiners,

Ngày hôm qua thị trường đã cho drama. Một số lệnh chờ đã khớp lệnh, một số lệnh phải chấp nhận dừng lỗ hòa vốn. Chúng ta sẽ tiếp tục xem xu hướng thế nào? Còn hợp lý để giữ lệnh nữa hay không? Chúng ta sẽ cùng nhau điểm qua một số coin chính trên thị trường crypto:

1. BTC/USD:

Đúng là chúng ta không bao giờ có khái niệm chậm rãi và từ tốn trong thị trường crypto. Khi chúng ta cùng kỳ vọng một cú điều chỉnh về phía đường hỗ trợ tăng thì BTC đã giảm 1 cột mạnh mà không có tích lũy. Hiện tại, về xu hướng chúng ta vẫn đang "Hold" trên xu hướng tăng, vùng lệnh 8k1-8k3 đã khớp. Chúng ta tiếp tục giữ lệnh và đợi tín hiệu từ thị trường.

2. ETH/USD:

Lệnh ETH chúng ta đã thoát hòa vốn, với tình hình hiện tại từ thị trường, chúng ta đợi giá di chuyển sát về phía đường hỗ trợ tăng, nếu giá chạm đến vùng giá đó chúng ta sẽ có chiến lược tiếp theo.

3. LTC/USD:

Với LTC chúng ta đã dừng lỗ cho lệnh mua breakout. Hiện chúng ta đang có sự phản ứng khi test hỗ trợ tại vùng giá hỗ trợ cho xu hướng tăng. Đây là vùng giá có thể giao dịch mua lên, chúng ta tiến hành mua vào, dừng lỗ toàn bộ khi giá phá xuống dưới 100$.

4. BCH/USD:

Với BCH chúng ta lại thấy có sự xâm phạm nhẹ, lệnh giao dịch này kết thúc hòa vốn. Do sự xâm phạm nên chúng ta đứng ngoài quan sát thêm đã.

5. BNB/USD:

BNB đã đạt vùng mua tốt, chúng ta xem xét mua lên cho BNB, dừng lỗ khi giá phá xuống dưới 28$.

Hiện tại chúng ta đang có một cú crash nhưng xu hướng thị trường vẫn chưa bị phá vỡ. Đây cũng được xem là một cơ hội để giao dịch mua lên. Anh em nhớ đặt Stop loss cẩn thận và thắt dây an toàn. Giao dịch với khối lượng phù hợp với tài khoản để tăng số lượng giao dịch từ đó nâng cao xác suất thành công.

Trên đây là một số ý kiến cá nhân, anh em tham khảo để có những chiến lược phù hợp nhất.

Như thường lệ kính mời các anh em trụ cột
vào cùng nhau hoạt động và trao đổi lành mạnh ạ :D

Chúc anh em giao dịch tốt !
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Bác @Mạc An cho em xin cái layout con BNB/USD trên investing để tham khảo cách setup với, mò mãi chưa giống sư phụ :))

BNB mình dùng chart intraday 5h, b nên dùng chart daily thử xem. Box-size có thể tùy biến sao cho hợp lý nhất. Không cần máy móc đâu ạ :D

Bác @Mạc An cho em xin cái layout con BNB/USD trên investing để tham khảo cách setup với, mò mãi chưa giống sư phụ :))
Ủa mà tưởng bác trade fx, commodities chứ hóa ra là trade coin hả :D. Box-size của coin nó hơi dị đấy nhé, nên mình mới phải chuyển xuống TF bé để hạn chế cái biên độ giao động của nó lại.

Ủa mà tưởng bác trade fx, commodities chứ hóa ra là trade coin hả :D. Box-size của coin nó hơi dị đấy nhé, nên mình mới phải chuyển xuống TF bé để hạn chế cái biên độ giao động của nó lại.

Em trước thì buy & hold + mining crypto , sau bao lần đu đỉnh cao chót vót thì trôi dạc qua trade FX chỉ với vài phân tích cơ bản nửa mùa và cảm tính cũng bị thị trường vả cho sml ít bận. Nay quyết tâm đi học pttk sau khi tẩu hỏa nhập ma với bao nhiu pp khác nhau thì giờ quyết tâm học hành môn P&F của bác đấy :))

Mà bác hướng dẫn em cách kẻ trendline 45 độ trên investing với, nó biết em chứ em chả biết nó :))

Em trước thì buy & hold + mining crypto , sau bao lần đu đỉnh cao chót vót thì trôi dạc qua trade FX chỉ với vài phân tích cơ bản nửa mùa và cảm tính cũng bị thị trường vả cho sml ít bận. Nay quyết tâm đi học pttk sau khi tẩu hỏa nhập ma với bao nhiu pp khác nhau thì giờ quyết tâm học hành môn P&F của bác đấy :))

Mà bác hướng dẫn em cách kẻ trendline 45 độ trên investing với, nó biết em chứ em chả biết nó :))
Cứ kiếm điểm cao nhất trên đồ thị rồi kẻ xuống dưới 45 độ thôi, nó bị phá vỡ thì đảo trend luôn từ điểm thấp nhất trên đồ thị. Bác sang bài fx daily của mình có nhiều đường trend bác xem là hiểu.

Bác xem hình từ trái qua nhé!

Cụ Peter Bandt tweet btc lên 9k3 usd mới rơi nó lên 9k1 rớt. Sau này nhớ +- 200 sai số các bác ạ. Lạnh lùng

Chị Gấu bikini đã trở lại rồi, hay là do sàn binance mở margin nên nhiều người short sell nhỉ hmmm nhiều nghi vấn quá thôi e cứ múc cái đã đặt sẵn xì tốp :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 891 Xem / 40 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,214 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 277 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,292 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên