Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F18/05: Đã rõ xu hướng

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,413
Xin chào toàn thể anh em,

Có 1 sự thật không thể chối cãi vào lúc này, đó là việc xu hướng tăng đã tiếp tục quay trở lại. Cú giảm ngắn hạn đợt vừa qua chỉ là 1 sự điều chỉnh. Rất không may, mình có tham gia vào 1 giao dịch bán cho ETH, và việc dừng lỗ để theo đuổi những giao dịch có lợi là điều cần được thực hiện. Như thường lệ, chúng ta cùng điểm qua thị trường qua lăng kính đồ thị PnF:

1. BTC/USD:

BTC đang chạm vào 1 kháng cự nhỏ ở 9.900$. Giá đang nhăm nhe phá vỡ kháng cự chính ở 10.000$. Trước đó chúng ta có 1 tín hiệu mua ở 9.600$ nhưng mình không tham gia. Xu hướng ngắn hạn cũng đã đảo sang tăng - đồng nhất với xu hướng trên trung hạn, anh em có thể cân nhắc vào lệnh khi giá phá vỡ 10.000$, dừng lỗ chúng ta đặt ở 9.600$. Nếu giá chạm vùng tròn số 10.000$ mà không thể phá vỡ được, chúng ta tạm thời chờ và quan sát!

2. ETH/USD:

Kèo ETH khá tệ khi hỗ trợ ở 196$ không được giữ vững, nó giảm trước khi bật tăng và phá vỡ 208$. Kèo dừng lỗ này đã khiến chúng ta bỏ lỡ luôn cơ hội mua vào ở 208$, tạm thời chúng ta đứng ngoài và quan sát thêm!

3. LTC/USD:

Xu hướng chính cho LTC vẫn là xu hướng giảm, và nó đi ngược với xu hướng của BTC. Kháng cự gần nhất với đồng coin này là 50$. Tạm thời chúng ta bỏ qua những đồng coin có xu hướng ngược với BTC. Nếu thích anh em vẫn có thể cân nhắc mua vào khi nó phá vỡ kháng cự ở 50$ và cho tín hiệu mua ở 51$.

4. BCH/USD:

Đồ thị BCH khá giống với LTC. Giá đang chạm vào đường Kháng cự giảm. Theo ý kiến cá nhân của mình thì chúng ta tạm thời chưa nên giao dịch với đồng coin này vì xu hướng của nó đang đi ngược với BTC.

5. BNB/USD:

Tín hiệu mua đã xuất hiện ở 16.75, anh em có thể tiến hành mua vào ngay tại mức giá này với dừng lỗ đặt ở 15.5$, chúng ta có thể tiến hành mở thêm vị thế nếu giá tiếp tục phá vỡ 18$.

Trên đây là 1 số view cho hôm nay, thân mời anh em tham khảo. Anh em hiện tại nên tập trung sự chú ý vào BTC, nếu muốn giao dịch Alts, anh em có thể chọn thêm BNB. Chúng ta tạm thời bỏ qua LTC và BCH vì đây là 2 đồng coin có biên độ dao động thấp nhất trong thời gian qua!

Như thường lệ, thân mời các anh em
Chúc anh em may mắn!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
^_^ em vẫn kê cao gối và đi ngủ, bỗng thị trường chạy về đâu lúc ngủ, tỉnh dậy hết cả hồn kkk.

Nhìn volume 4h có 1 tỉ lệ nghịch ko hề nhẹ, 10k sẽ là nơi đàn gấu sẽ tát mạnh

Em mong chờ kịch bản test lại cánh dưới của kênh giá để mua vào ạ. Khoảng 9175.

Nó mà phá lên thì phải đợi nó chững lại rồi mới tính được bác ạ
pac an ơi: nó chựng lại là xuất hiện box ngược mới tính đúng không pác. pác cho mình hỏi thêm. khi giá có dấu hiệu phá 1 đường xu hướng nào đó, mình bắt đầu vô lệnh ngay khi phá vỡ 3 box hay là mình đợi xuất hiện hộp box ngược chiều hồi lại đường xu hướng mới phá để vô lệnh. đa tạ thầy. triệu trái tim cho pác :)

Trên H4, có phải BTC đang trong mô hình tam giác không các bác :

Chờ phá vỡ rồi vào lệnh nhỉ ?

pac an ơi: nó chựng lại là xuất hiện box ngược mới tính đúng không pác. pác cho mình hỏi thêm. khi giá có dấu hiệu phá 1 đường xu hướng nào đó, mình bắt đầu vô lệnh ngay khi phá vỡ 3 box hay là mình đợi xuất hiện hộp box ngược chiều hồi lại đường xu hướng mới phá để vô lệnh. đa tạ thầy. triệu trái tim cho pác :)
Bác giờ chuyển sang đánh margin rồi à?

Nó chững lại là xuất hiện 1 cột đảo chiều định hình. Còn phá vỡ là nó phá vỡ lên trên mức cao nhất hoặc xuống dưới mức thấp nhất của cột cùng loại nằm trước đó (trên cột x hoặc dưới cột o)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,497 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 871 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 269 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 140 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,758 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên