Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị PnF ngày 23/9: Ước lượng mục tiêu!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,116
Xin chào toàn thể anh em,

Ngày hôm nay chúng ta không có nhiều điều để bàn, vì thế mình lập thread chỉ để tính toán, ước lượng mục tiêu giá cho anh em. Nếu anh em nào đang bán khống, và đang giữ lệnh, có thể post xuống dưới phần comment, mình sẽ dùng phương pháp ước lượng của đồ thị PnF để xem chúng ta có thể kỳ vọng được bao xa. Danh sách coin có thể view được để ở list bên dưới, ngoài danh sách này thì mình chịu nhé!

Mình sẽ lấy ví dụ với Bitcoin:

Với Bitcoin thì chúng ta sẽ có 2 mục tiêu, 1 mục tiêu đầu tiên được ước lượng dựa trên vùng nền giá đã tạo trước đó ở 9.500$, mục tiêu thứ 2 là đường Hỗ trợ tăng tại 9.100$.

Những mục tiêu trên đồ thị PnF cũng phù hợp với những mục tiêu trên đồ thị thanh, dựa trên các ngưỡng kháng cự/ hỗ trợ (vùng bôi vàng).

Nói tóm lại thread hôm nay sẽ chỉ trao đổi là chính! Anh em đừng ngại và để lại comment phía bên dưới nhé!

Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Hi bác, em đang vào 1 lệnh nhỏ ADA/usdt ở 0.0815, theo bác nên nhồi lệnh khi nó hồi lên hay đợi break xuống dưới đáy hôm qua ạ?

e đang short ETH giữ cũng đc 13 ngày từ mốc 350 rồi huynh xem target tới bao nhiêu đc ạ :D

Với mình thì một năm có lẽ chỉ cần vào lệnh vài lần. Đã mua spot giá hiện tại tất cả 50% với ETH, LTC, DASH, LINK. Nếu xuống nữa sẽ vào thêm lần lượt 50% còn lại. Hold tới gần bầu cử US vào coi lại :D

Hi bác, em đang vào 1 lệnh nhỏ ADA/usdt ở 0.0815, theo bác nên nhồi lệnh khi nó hồi lên hay đợi break xuống dưới đáy hôm qua ạ?
Mình thì thường sẽ nhồi khi phá vỡ, còn bác nên cân nhắc cho hợp lý, nên vào lệnh nhồi bé hơn lệnh gốc!

Anh em lưu ý là mình tính theo phương pháp thôi, còn đúng hay sai thì đợi mới biết, cứ đạt kỳ vọng là nên thoái dần, hoặc có tín hiệu đảo chiều tăng cũng chốt!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 68 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên