Thị trường ngàn tỷ của Jacki Thái Quang Nhân

minhfx

Active Member
373
186
Thứ 7 vừa rồi có rảnh nên đi dự hội thảo ở Ngọc Khánh - HN chủ đề "thị trường ngàn tỷ của Jacki Thái Quang Nhân"
Mình thấy có 1 số điều khá mới mẻ nên chia sẻ cùng anh em. Hoặc anh em nào đã tham gia sàn của anh Nhân này thì cho biết hiệu quả ra sao?

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Cách tiếp của anh Jacki Nhân này thì rõ ràng hay hơn, cũng có 1 số ưu điểm nổi bật
- Đề cao Kỉ luật
- Chơi theo Nhóm vào ra theo hiệu lệnh
- Quản lý vốn: 1 lệnh thua lost 2%, lệnh lời 4%
Học phí rẻ hơn nhiều so với khóa học 81 triệu đi học Jimmy Wong của tay Phạm Tuấn Sơn- Babylon

Học phí 129 triệu, sau khi giảm giá rồi học bổng thì còn 19.990.000đ. Mình cũng ko đăng ký học nhưng rút ra được vài điều bổ ích từ buổi đào tạo này

Thế đi học đi thớt - có gì review cho 500 anh em, mình nói thật, nếu giỏi chẳng ai đời người ta đi dạy đại trà cả, nếu có dạy thì cũng chỉ dạy phương pháp tâm đắc thứ hai của người ta thôi! Nếu thấy hay thì chứ học ko ai cản! Nhưng mình thấy sặc mùi lừa đảo!

Thế đi học đi thớt - có gì review cho 500 anh em, mình nói thật, nếu giỏi chẳng ai đời người ta đi dạy đại trà cả, nếu có dạy thì cũng chỉ dạy phương pháp tâm đắc thứ hai của người ta thôi! Nếu thấy hay thì chứ học ko ai cản! Nhưng mình thấy sặc mùi lừa đảo!
Mình thấy Jacki Nhân nói đến kế hoạch cụ thể từng tuần, tháng, năm, 10 năm. Cái này quan trọng nè mình giao dịch cũng nhiều nhưng ko có kế hoạch cụ thể. Và tuân thủ đúng kế hoạch đó
Thêm nữa là có đội nhóm nó cũng giúp mình quản lý vốn, tâm lý vững hơn. Cộng với công thức lãi suất kép

Mình thấy Jacki Nhân nói đến kế hoạch cụ thể từng tuần, tháng, năm, 10 năm. Cái này quan trọng nè mình giao dịch cũng nhiều nhưng ko có kế hoạch cụ thể. Và tuân thủ đúng kế hoạch đó
Thêm nữa là có đội nhóm nó cũng giúp mình quản lý vốn, tâm lý vững hơn. Cộng với công thức lãi suất kép
Fx là ko cần đội nhóm nha, đội nhóm chỉ làm màu thôi, kế hoạch thì ai cũng lập đc - công thức lãi xuất kép thì dùng excel kéo phát là ra - bánh vẽ thôi anh - khổ quá cái này mọi người trên diễn đàn nói nhiều rồi mà - sao vẫn còn người PR cho ông này ta - nói thật đi - anh làm marketing cho bên Greencap đúng ko, cho e xin lỗi nếu e có nghi nhầm :p

Fx là ko cần đội nhóm nha, đội nhóm chỉ làm màu thôi, kế hoạch thì ai cũng lập đc - công thức lãi xuất kép thì dùng excel kéo phát là ra - bánh vẽ thôi anh - khổ quá cái này mọi người trên diễn đàn nói nhiều rồi mà - sao vẫn còn người PR cho ông này ta - nói thật đi - anh làm marketing cho bên Greencap đúng ko, cho e xin lỗi nếu e có nghi nhầm :p
làm đào tạo chắc ăn hơn trading mà :)
Phải sắm một bộ quần áo giống như ảnh bìa nhìn nó mới mát mắt :)

Chắc chắn là mình ko phải marketing cho bên Greencap rồi.
Đội nhóm mục đích là quản lý chéo nhau, giám sát chéo nhau. Bên diễn đàn VSG có 1 đội nhóm là Invest gì đó trong sài gòn lập. Nếu anh thua thì anh sẽ ko được giao dịch trong thời gian vài ngày vì tk sẽ bị khóa và hết hạn mức tín dụng. Tránh tình trạng bạn thua mà lại khát nước thì ...Điều này do anh quản lý của Invest này chia sẻ khi giành giải thưởng 1 cuộc thi của VSG.
Mình giao dich cũng vài năm rồi toàn đánh 1 mình tự quản lý vốn nên đã có nhiều thời điểm như con bạc khát nước

Đội nhóm mục đích là quản lý chéo nhau, giám sát chéo nhau. Bên diễn đàn VSG có 1 đội nhóm là Invest gì đó trong sài gòn lập. Nếu anh thua thì anh sẽ ko được giao dịch trong thời gian vài ngày vì tk sẽ bị khóa và hết hạn mức tín dụng. Tránh tình trạng bạn thua mà lại khát nước thì ...Điều này do anh quản lý của Invest này chia sẻ khi giành giải thưởng 1 cuộc thi của VSG.
Mình giao dich cũng vài năm rồi toàn đánh 1 mình tự quản lý vốn nên đã có nhiều thời điểm như con bạc khát nước

Bạn nghĩ có đội nhím quản lý chéo sẽ làm ban thay đổi cơn khát nước của bạn sao? Ko ai là thầy mình tốt bằng chính mình! Theo toi, Khi bạn bị market đẩy vào thế kiệt quệ có khát cũng ko có nước để uống thì lúc đó bạn mớ thấm thôi! Chỉ 2 từ trên thị trường "kiên nhẫn" tiến từng bước nhỏ đó là quan điểm của tôi, chúc bạn thành công!

Bác nói đúng, người đầu tư giỏi người ta không dại gì nói hết ra cái tinh túy của họ.
Còn cái ông Nhân này thì dạng đa cấp rồi, đầu tư gì.

Thế thì anh phải thay đổi chính mình chứ hi vọng đội nhóm làm gì :p

Cách tiếp của anh Jacki Nhân này thì rõ ràng hay hơn, cũng có 1 số ưu điểm nổi bật
- Đề cao Kỉ luật
- Chơi theo Nhóm vào ra theo hiệu lệnh
- Quản lý vốn: 1 lệnh thua lost 2%, lệnh lời 4%
Học phí rẻ hơn nhiều so với khóa học 81 triệu đi học Jimmy Wong của tay Phạm Tuấn Sơn- Babylon
1. kỉ luật thì ai cũng biết ko cần bỏ đống tiền đi để thấy nói mấy cái tào lao, chưa kể đề cao kỉ luật khi học sinh còn chưa có kiến thức bao nhiêu là hại học sinh, hạn chế khả năng tư duy mở của họ
2. trade theo nhóm là thứ vô cùng nhảm nhí
3. đặt lệnh lỗ 2 đồng, lời 4 đồng rồi tự mình gọi đó là quản lý vốn thì về cơ bản trình của thầy thấp hơn cỏ.
Trừ khi bạn rất chắc chắn về trình độ của 1 ông thày nào đó( có tiếng thật sự, có thành quả đáng nể...) còn lại đều là lùa gà. Cho dù gặp thầy thực sự giỏi thì họ cũng ko đem hết vốn liếng của họ ra dạy bạn đâu.

1. kỉ luật thì ai cũng biết ko cần bỏ đống tiền đi để thấy nói mấy cái tào lao, chưa kể đề cao kỉ luật khi học sinh còn chưa có kiến thức bao nhiêu là hại học sinh, hạn chế khả năng tư duy mở của họ
3. đặt lệnh lỗ 2 đồng, lời 4 đồng rồi tự mình gọi đó là quản lý vốn thì về cơ bản trình của thầy thấp hơn cỏ.
Trừ khi bạn rất chắc chắn về trình độ của 1 ông thày nào đó( có tiếng thật sự, có thành quả đáng nể...) còn lại đều là lùa gà. Cho dù gặp thầy thực sự giỏi thì họ cũng ko đem hết vốn liếng của họ ra dạy bạn đâu.
May thứ này trong trang nhatkiforex.com hay bất kì cuốn sách nào cũng noi, trích dẫn thôi mà, quan trọng là khi vào biểu đồ thời gian thực mọi thứ sẽ rối lên!

May thứ này trong trang nhatkiforex.com hay bất kì cuốn sách nào cũng noi, trích dẫn thôi mà, quan trọng là khi vào biểu đồ thời gian thực mọi thứ sẽ rối lên!
bọn đấy toàn lôi mấy cái triết lý trong sách nước ngoài ra chém lung tung chứ kinh nghiệm thực tế có cái mẹ gì đâu mà đòi đi dạy người ta.
Bọn này mở lớp free cũng đừng dại mà theo học, mới bước chân vô trade mà nghe bọn này nói lung tung là dễ loạn chưởng luôn từ đầu

Nhìn vào kiểu nhập nhằng lùa gà này (tăng trưởng ấn tượng 183% blah blah blah và được xác nhận bởi tổ chức kiểm toán quốc tế Myfxbook) là mình thấy thuộc loại lùa gà rồi

Đánh giá Greencap Investment tại trang web tài chính uy tín blah blah blah. Nhìn 2 trang đó mà nói uy tín. Thứ hạng xếp hạng toàn cầu của nó còn thua xa cái diễn đàn TraderViet của việt nam này.

Số tiền bạn bỏ ra học thà bạn đem mở tài khoản nhỏ rồi trade lấy kinh nghiệm không chừng tốt hơn

Tôi cho rằng bạn hơi cực đoan:
1. Khả năng, kiến thức và kinh nghiệm của mỗi người là rất khác nhau. Có thể bạn không cần học nữa, nhưng nhiều người, nhất là những người mới tham gia thị trường thì khác. Vấn đề phải tìm đúng thầy tốt, có thành quả đầu tư trong dài hạn, ít nhất cũng 6 tháng đến 10 năm. Việc này sẽ rút ngắn thời gian học hỏi và đem đến niềm tin cho NDT rất nhiều.
2. Trade theo nhóm thực sự có nhiều điểm tốt. Vấn đề là khó xây dựng nhóm, vì ông giỏi hơn không muốn làm việc với ông yếu.
3. "đặt lệnh lỗ 2 đồng, lời 4 đồng rồi tự mình gọi đó là quản lý vốn thì về cơ bản trình của thầy thấp hơn cỏ."
Điều này về bản chất chưa thể khẳng định được "trình của thầy thấp hơn cỏ"
Quản lý vốn là việc tuân thủ nguyên tắc và phương pháp đầu tư, nếu bạn tuân thủ được "lỗ 2 đồng, lời 4 đồng" và có một phương pháp tốt thì là điều tuyệt vời.

PS: Mình có vào trang của Greencap thì thấy rằng lời lẽ đa cấp, và có sự hiểu biết về đầu tư cũng như forex rất ít.

bọn đấy toàn lôi mấy cái triết lý trong sách nước ngoài ra chém lung tung chứ kinh nghiệm thực tế có cái mẹ gì đâu mà đòi đi dạy người ta.
Bọn này mở lớp free cũng đừng dại mà theo học, mới bước chân vô trade mà nghe bọn này nói lung tung là dễ loạn chưởng luôn từ đầu
Đung roai anh, lãi suất gì 183% - trong khi quỹ Quantum mới 30% - lợi nhuận 200% 1 năm thì em nói thật là --- ko tin đc - chỉ có trong mơ!

Tôi cho rằng bạn hơi cực đoan:
1. Khả năng, kiến thức và kinh nghiệm của mỗi người là rất khác nhau. Có thể bạn không cần học nữa, nhưng nhiều người, nhất là những người mới tham gia thị trường thì khác. Vấn đề phải tìm đúng thầy tốt, có thành quả đầu tư trong dài hạn, ít nhất cũng 6 tháng đến 10 năm. Việc này sẽ rút ngắn thời gian học hỏi và đem đến niềm tin cho NDT rất nhiều.
2. Trade theo nhóm thực sự có nhiều điểm tốt. Vấn đề là khó xây dựng nhóm, vì ông giỏi hơn không muốn làm việc với ông yếu.
3. "đặt lệnh lỗ 2 đồng, lời 4 đồng rồi tự mình gọi đó là quản lý vốn thì về cơ bản trình của thầy thấp hơn cỏ."
Điều này về bản chất chưa thể khẳng định được "trình của thầy thấp hơn cỏ"
Quản lý vốn là việc tuân thủ nguyên tắc và phương pháp đầu tư, nếu bạn tuân thủ được "lỗ 2 đồng, lời 4 đồng" và có một phương pháp tốt thì là điều tuyệt vời.
1. vấn đề ko phải là quan điểm, mà là cách thức giới thiệu của nó thể hiện bản chất lùa gà rồi. Mình ko tranh luận nếu chỉ khác biệt quan điểm.
2. Trade theo nhóm là thứ thực sự nhảm nhí, cứ thử thực tế đi bạn sẽ biết
3. Khi nào bạn hiểu rõ về quản lý vốn bạn sẽ thấy cái chúng nó đòi dạy bạn là điều vô cùng nhảm nhí. Nó như kiểu có đứa đòi dạy bạn "phương pháp ăn cơm"... thì bạn biết ngay trình của nó như thế nào. Về cơ bản cái nó dạy còn ko được gọi là "quản lý vốn" chưa nói đến tốt hay hiệu quả ntn?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,476 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,337 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên