Thời điểm cho thấy trader bắt đầu thấy được "Ánh sáng phía cuối con đường"

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,334
28,931
Chắc anh em cũng hiểu tựa đề bài viết nghĩa là gì đúng không ạ. Có nghĩa rằng sẽ đến một lúc trader chúng ta bắt đầu nhận thấy được những sự thay đổi tích cực từ tư duy đến cách giao dịch và kết quả. Có thể nói đó chính là những dấu hiệu đầu tiên để trader vững tâm hơn trong quyết định đi lâu dài với trading.

Trong rất nhiều những anh em đang lăn lội ngoài kia, thì cũng không ít người mất phương hướng. Vì chúng ta giao dịch, nghiên cứu tìm tòi lâu như vậy rồi mà vẫn chưa kiếm được lợi nhuận, không thấy sự thay đổi nào cả. Cho dù kiếm được rồi thì phần lợi nhuận đó cũng không ở lại với chúng ta lâu. Cái giai đoạn lấp lửng này cũng không phải là ngắn, nên đôi khi rất nhiều anh em trader dễ nản lòng.

Thực tế thì mỗi trader đều có thời điểm của riêng mình. Mỗi một khó khăn, kết quả có được không phải tự dưng mà như vậy. Mỗi một cá nhân trong thị trường đều gặp phải những vấn đề của riêng mình và đó là những việc chúng ta cần gặp phải, để có được một kết quả nào đó. Đó là những mắt xích dẫn đến sự thay đổi của chúng ta. Nhanh hay chậm tùy thuộc vào mỗi người. Vậy nên mình nói, mỗi người đều có thời điểm của riêng mình. Nếu như hiện tại bạn vẫn chưa có được chút thành quả gì thì chứng tỏ trong tư duy, cách thức hoặc thái độ của bạn có vấn đề. Và bạn cần phải có một bài học nào đó từ thị trường để nhận ra điều đó và thay đổi. Càng vội vàng muốn thành công sớm, thì bạn lại càng khó đạt được nó.

Tuy nhiên, khi thời điểm tới, bạn sẽ tự nhận thấy được sự thay đổi, cách nhìn, cách định hướng, cách giao dịch của bạn cũng sẽ có sự thay đổi theo hướng tích cực. Cho dù ở hiện tại bạn chưa có thành quả nào đáng kể, nhưng bạn vẫn sẽ cảm nhận được sự thay đổi này rất mãnh liệt. Và có lẽ bạn chưa bao giờ có ý nghĩ kiên định về trading như vậy. Chính suy nghĩ này giúp bạn hiểu được mọi khó khăn trong trading là có lý do, và bạn đứng vững được tới bây giờ chứng tỏ bạn đã đi qua được nhiều khó khăn. Nhưng không có nghĩa đã hết khó khăn. Nhưng tư duy của bạn thay đổi, đồng nghĩa với việc những khó khăn sắp tới bạn sẽ đối mặt với tâm thái khác.

Khi bạn bắt đầu giao dịch ít hơn, biết quan sát nhiều hơn. Khi mà bạn bắt đầu biết chú tâm hơn vào cảm xúc của bạn thân. Khi mà bạn cũng bắt đầu hiểu được không cần phải biết quá nhiều, tập trung vào những điều quan trọng và làm tốt nó trước, khi mà bạn hiểu rõ được nguyên do bạn thua lỗ trước đây, và khi mà bạn bắt đầu hiểu được quyền lực của hai từ "Kiên Nhẫn" cũng là lúc bạn bắt đầu định hướng được hướng đi trong nghề, như là một bước ngoặt trong quá trình trading của bạn. Và có một điều đặc biết ở đây đó là, bỗng dưng bạn cảm thấy chưa bao giờ bạn yêu trading nhiều đến vậy, vì lúc này bạn cảm nhận được giá trị mà trading đem tới nhiều hơn bạn tưởng.

Có thể nói, sự thay đổi này tuy chưa phải là kết quả cuối cùng, nhưng nó thay đổi tư duy cách nhìn của bạn cả về trading và cả cuộc sống. Nếu như có một ngày bạn cảm thấy được những điều trên thì có lẽ bạn bắt đầu có sự chuyển biến lớn trong trading rồi đó.

Nice Day!

Giới thiệu SÁCH MỚI về MÔ HÌNH BIỂU ĐỒ cho anh em: https://bit.ly/mo-hinh-bieu-do-1

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Chỉnh sửa lần cuối:
''Chính suy gnhix này giúp bạn hiểu được mọi khó khăn trong trading là có lý do, và bạn đứng vững được tới bây giờ chứng tỏ bạn đã đi qua được nhiều khó khăn.....''

''Chính suy gnhix này giúp bạn hiểu được mọi khó khăn trong trading là có lý do, và bạn đứng vững được tới bây giờ chứng tỏ bạn đã đi qua được nhiều khó khăn.....''
@Zactini Trời mợ, lại sai chính tả.... :(:(:(

Lần sau mỗi bài viết e tag tên anh vô, kiếm lỗi chính tả cho em nha :D:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên