Thời khắc quyết định, Bitcoin!

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,534
Đầu tiên, mình xin chúc mừng các anh em đã có lợi nhuận trong mục "Hôm nay trade coin gì" suốt tuần nay, tất cả các dự đoán gần đây của chúng ta về đợt tăng của Bitcoin và các Altcoin đều may mắn chính xác.

Bây giờ, mình nghĩ rằng đã tới thời điểm chúng ta cùng nhìn lại bức tranh tổng thể về thị trường cryptocurrency để có chiến lược cho tuần sắp tới. Bây giờ rõ ràng việc mua đuổi giá không phải là điều khôn ngoan, càng không phải là việc 1 Trader nên làm. Để thấy bức tranh tổng thể, không nơi nào khác chúng ta hãy nhìn về Bitcoin.

Phân tích Bitcoin biểu đồ 4 giờ

download (80).png

Bitcoin đã có những nỗ lực tuyệt vời với 4 cây nến tăng H4 liên tiếp, xuyên thủng ema 200 và ema 50, quan trọng hơn là đợt tăng này đã phá vùng kháng cự 6k6, vùng giá đã bao lần khiến đồng coin đầu đàn điêu đứng. Cứ vui mừng một tí cái đã.

Rồi, tới lúc trở về thực tế. Anh em hãy để ý đường xanh dương kéo dài trên chart, đó là vùng giá 6770. Cái đường xanh này mình đã kẻ trên chart cách đây hơn 1 tháng rồi, tới giờ vẫn chưa xoá. Mình gọi nó là vùng giá "mặt nước". Tại sao lại gọi là "mặt nước"? Kéo chart về quá khứ anh em sẽ rõ:

download (81).png

6770 là vùng giá mà trong quá khứ Bitcoin đã từng tích luỹ rất rất lâu trước khi đủ sức để bật lên, và một khi đã bị rớt xuống "mặt nước" từ trên cao, Bitcoin lại phải mất một thời gian rất lâu để có thể ngoi lên lại. Tóm lại, nó là 1 vùng giá vô cùng quan trọng, quyết định đợt tăng lần này của Bitcoin là bền vững, hay lại cho nó về cát bụi. Về lại chart nhé anh em:

download (80).png

Bitcoin đang dừng lại chính xác ngay vùng giá đó, cùng lúc Stochastic đã chỉ quá bán và chuẩn bị hình thành bearish crossover, cho thấy đã tới lúc nó cần điều chỉnh. Chứng tỏ đội Gấu đứng dàn hàng ở 6770 rất đông chờ bán xuống. May là chúng ta không phát hiện bearish divergence - phân kỳ giá giảm nào. Bearish divergence xảy ra khi giá tạo đỉnh cao hơn nhưng Stochastic (hoặc RSI hay MACD) chỉ có thể tạo đỉnh thấp hơn, tức là lực tăng đã bị suy yếu và sẽ có đảo chiều sắp tới. Ở đây không có tức là Bitcoin còn khả năng tăng thêm nữa, xu hướng tăng chỉ mới bắt đầu.

Sắp tới, mình cho rằng Bitcoin sẽ điều chỉnh về 6k6, nơi này được hỗ trợ bởi ema 200 - một hỗ trợ/ kháng cự động mình rất tin dùng. Ema 200 (và 50) thực sự là các hỗ trợ/ kháng cự rất mạnh, một khi nó bị xuyên thủng là mình biết đội mua (hay đội bán) đang mạnh mẽ tới mức nào. Sau khi chạm 6k6, mong rằng Bitcoin sẽ đủ sức bật lên theo xu hướng, để tiếp cận 6770 thêm một lần nữa. Trên 6770, ta lại gặp thêm 7400 - một tay thảm sát thứ hai, mà thôi chuyện đó tính sau.

Điều quan trọng hơn ở đây là Bitcoin cần phải phá được 6770, rồi retest nó như một mức hỗ trợ, mới đảm bảo cho các mốc tăng tiếp theo. Một vài cây nến tăng trong một xu hướng giảm lớn thật sự không nên khiến chúng ta, những Trader - nhà giao dịch, tin tưởng rằng xu hướng tăng đang rộng mở, con đường tới giác ngộ Cách mạng đã rộng thênh thang. Trong một xu hướng giảm dài, người ta trông mỏi mòn con mắt những ngày tăng giá, và khi pump đến, người ta lại bị phấn khích để rồi vào Buy không suy nghĩ. Chúng ta không làm như vậy, chúng ta nhìn chart và đánh giá tình hình, rồi mới hành động.

Còn anh em, anh em nghĩ sao về tình hình của Bitcoin hiện tại? Hãy để lại 1 like nếu bài viết giúp gì đó cho anh em nhé.

Xem thêm:

>> Tạo tài khoản BitMEX tại link này để được giảm 10% phí giao dịch trong 6 tháng.

>> Các công ty công nghệ mới là đối thủ thực sự của cryptocurrency, không phải ngân hàng hay Internet

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Âu sệt nhìn giống quá, có vẻ khá chuẩn rồi bác, ko lẽ lần này lại về mo tiếp :(
Bỏ mịa rồi, mình thoát trước thôi, dấu hiệu RSI nằm vùng quá mua thì có vẻ khó trật, bác nào rành sóng Wolfe hơn vô hỗ trợ anh em cái ko thì vỡ alo hết.:confused:. Nhưng Harmonic bearish ABCD thì rõ ràng, kiểu nào cũng dính giảm giá.

Cập nhật tiếp cho các bác yên tâm nhé, Đúng như các bác dự đoán sóng ABCD,,, nhưng đã được cứu thoát rồi nhé, thời cơ tốt để cho các bác lỡ tàu BTC

Cập nhật tiếp cho các bác yên tâm nhé, Đúng như các bác dự đoán sóng ABCD,,, nhưng đã được cứu thoát rồi nhé, thời cơ tốt để cho các bác lỡ tàu BTC
Cứu thế nào bác!? Nhìn qua con ETH cũng có mô hình giá giảm rợn ko kém BTC. Kiểu này chuẩn bị tinh thần sấp mặt rồi. Bác nào Margin thì canh short ăn mờ mắt luôn.:confused:

Về sóng điều chỉnh giảm nhẹ thì em k biết, chứ vỡ trận thì k có. Hiện tại BTC vẫn còn phải tăng tiếp. nó có thể nghỉ hoặc xuống chút xíu nhưng vẫn phải tăng tiếp tới khi em có thông tin khác. em sẽ cập nhật lên đây khi có thông tin,

Về sóng điều chỉnh giảm nhẹ thì em k biết, chứ vỡ trận thì k có. Hiện tại BTC vẫn còn phải tăng tiếp. nó có thể nghỉ hoặc xuống chút xíu nhưng vẫn phải tăng tiếp tới khi em có thông tin khác. em sẽ cập nhật lên đây khi có thông tin,
Ghê thặc, phải tăng khi e có thông tin khác, thông tin cháy tk do long à :D

Ghê thặc, phải tăng khi e có thông tin khác, thông tin cháy tk do long à :D
Em chỉ chuyên BTC thôi. hôm qua em cũng nói rõ là BTC cơ mà. Các bác hiểu lầm em cập nhật coin khác thì phải? Bác nào k theo dõi em chắc bị hiểu lầm rồi.. hic thành thật xin lỗi các bác. em k update public nữa dễ gây sự hiểu lầm. Bác nào cần thì bảo em nhắn riêng thôi.

Em chỉ chuyên BTC thôi. hôm qua em cũng nói rõ là BTC cơ mà. Các bác hiểu lầm em cập nhật coin khác thì phải? Bác nào k theo dõi em chắc bị hiểu lầm rồi.. hic thành thật xin lỗi các bác. em k update public nữa dễ gây sự hiểu lầm. Bác nào cần thì bảo em nhắn riêng thôi.
Cập nhật chia sẻ quan điểm trên diễn đàn là cực tốt có gì phải xin lỗi bác?
Mỗi người 1 quan điểm phân tích khác nhau, không có ai đúng, ai sai cả. Chúng ta cùng giúp đỡ nhau để có được lợi nhuận thôi, cái đó mới quan trọng.
Không ai hiểu lầm bác hết nhé, em và các bác đây luôn ủng hộ việc bác chia sẻ quan điểm, Trader mà cứ khư khư ôm cứng quan điểm của bản thân ko chịu sửa sai cũng không phải là Trader giỏi

Cảm ơn nhận định của bác. Mong bác tiếp tục chia sẻ cho cộng đồng

Em cập nhật tiếp phát cuối cho tròn nhiệm vụ với các bác. BTC hôm nay có thể đi ngang hoặc giảm. nhưng mấy ngày tới nó sẽ tăng tiếp. Vì vậy bác nào muốn tăng thêm lượng hàng thì cứ mua vào nó càng giảm càng mua mạnh. Em thì in all theo cách mạng từ đêm " Ngàn cân treo sợi tóc rồi "

https://traderviet.org/threads/phan...-19-09-rui-hay-may-dem-nay.18986/#post-174686

Phân tích Crypto tối ngày 19/09 - Rủi hay may đêm nay?

Em cập nhật tiếp phát cuối cho tròn nhiệm vụ với các bác. BTC hôm nay có thể đi ngang hoặc giảm. nhưng mấy ngày tới nó sẽ tăng tiếp. Vì vậy bác nào muốn tăng thêm lượng hàng thì cứ mua vào nó càng giảm càng mua mạnh. Em thì in all theo cách mạng từ đêm " Ngàn cân treo sợi tóc rồi "

https://traderviet.org/threads/phan...-19-09-rui-hay-may-dem-nay.18986/#post-174686

Phân tích Crypto tối ngày 19/09 - Rủi hay may đêm nay?
Dấu hiệu giảm giá như bác @Sơn Vũ 82 nói là có, nhưng xu hướng ngắn hạn vẫn đang là tăng, và chưa có cái swing low nào bị phá xuống, Long thì lo sợ mô hình giảm, Short thì sợ do đi ngược xu hướng
Tóm lại, đứng ngoài chờ. Không có trade nào cho hôm nay

Để bảo toàn vốn mình nghĩ có thể buy khi giá phá 7k - 7k2
Khai giá down về 6585 thì chạy gấp

- Riêng mình thì đã all in mấy nay rồi :D
mình nghĩ vài ngày tới giá sẽ đi ngang để cho altcoin bay cái đã rồi tính tiếp

Tối qua 50tr $ được chuyển lên bitfinet. Theo mình nghĩ với số tiền này để giữ cho giá ổn định ở 6k6 - 6k8

Đính kèm

25.8 KB · Xem: 1
Dấu hiệu giảm giá như bác @Sơn Vũ 82 nói là có, nhưng xu hướng ngắn hạn vẫn đang là tăng, và chưa có cái swing low nào bị phá xuống, Long thì lo sợ mô hình giảm, Short thì sợ do đi ngược xu hướng
Tóm lại, đứng ngoài chờ. Không có trade nào cho hôm nay
ETH cũng tương tự bác Hoài ah, ngoài ra nó còn là mô hình nêm tăng báo giá giảm khá lớn và thêm harmonic bearish ABCD. Khả năng giảm là cao đó
tải xuống (2).png

Altcoin đều đã bay hết, btc cũng đã bay, đủ điều kiện như lần dump trc rồi, thêm cái mô hình ủng hộ giảm nữa, mình nghiêng về giảm trong nay mai.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 180 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 576 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,316 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 417 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên