Thông cáo chính thức về sự cố ngày 15/4 tại Exness

Exness Official

Active Member
93
42
Kính chào các nhà giao dịch tại Exness và các thành viên Trader Viet. Sàn giao dịch ngoại hối Exness xin có những thông tin chính thức về sự cố trong ngày hôm qua (15/4).

Lời đầu tiên, Exness muốn gửi lời xin lỗi chân thành tới các nhà giao dịch bị ảnh hưởng bởi lỗi kỹ thuật hy hữu do hệ thống Exness gây ra. Sau khi phát hiện vấn đề, bộ phận chuyên trách của sàn đã tiến hành sửa lỗi cấp tốc để hoạt động giao dịch diễn ra bình thường trở lại. Hiện nay các trader có thể yên tâm giao dịch tại sàn Exness mà không lo sự cố tái diễn.

Chính sách hoàn tiền:

Ngoài ra, Exness đã đưa ra hình thức đền bù thiệt hại thoả đáng cho toàn bộ các trader bị ảnh hưởng bởi sự cố hôm qua như sau:
  • Trường hợp lỗ (Stop out): Toàn bộ số tiền lỗ do sự cố sẽ được hoàn trả lại, tức tài khoản sẽ hiển thị số tiền trước khi mở lệnh.
  • Trường hợp lãi (Take profit): Số tiền lãi được do sự cố sẽ được giữ nguyên, Exness không truy thu lại số tiền này từ các nhà giao dịch
Đối với trường hợp lỗ, để nhận đền bù, các nhà giao dịch vui lòng gửi email đến [email protected] và cung cấp đầy đủ các thông tin sau:
  1. Số tài khoản giao dịch bị sự cố
  2. Mã lệnh bị sự cố
  3. Mật khẩu điện thoại
Chú thích:

*Kiểm tra mã lệnh bằng cách:
Đăng nhập khu vực cá nhân trên exness.com -> Theo dõi -> Tất cả giao dịch -> Chọn tài khoản -> Tìm mã lệnh bị ảnh hưởng

**Mật khẩu điện thoại:
Trong trường hợp không nhớ mật khẩu điện thoại, bạn vui lòng lên exness.com, nhấn nút chat màu vàng bên tay phải, yêu cầu nhân viên hỗ trợ gửi mật khẩu điện thoại thông qua SMS

Exness sẽ gửi 1 email chính thức đến toàn thể khách hàng thông báo về sự cố đáng tiếc trên để anh chị hiểu được sự tình và cam kết của Exness luôn luôn bảo vệ và chăm sóc quyền lợi của trader dù có sự cố không may nào xảy ra.

Một lần nữa, Exness xin chân thành xin lỗi vì sự cố bất tiện này. Kính các nhà giao dịch thông cảm và tiếp tục tin tưởng giao dịch tại Exness.

Xin chân thành cảm ơn.

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Exness tốt quá nhỉ, tiền lợi nhuận cũng được sàn cho luôn không đòi lại, mấy anh em đặt TP hôm qua tha hồ ăn haha

Đáng khen cho sàn vì cách xử lí rất nhanh chóng và chuyên nghiệp, tối qua mình nhắn support để được hướng dẫn gửi mail và vừa mới được đền bù lại khoản tiền hồi sáng nay rồi. Mong rằng sẽ không còn những sự việc nào như thế này xảy ra nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình có một lệnh bị âm hơn 3000$ thì sẽ được bồi hoàn lại như thế nào hả bạn? Có được full số không?

Mình có một lệnh bị âm hơn 3000$ thì sẽ được bồi hoàn lại như thế nào hả bạn? Có được full số không?

Chào bạn,

toàn bộ số tiền 3000$ sẽ được hoàn trả lại bạn, nếu trước thời điểm sự cố diễn ra bạn đang bị âm, số tiền bị âm đó cũng sẽ được hoàn trả. Vì vậy, bạn sẽ không phải chịu bất kỳ một tổn thất nào trong giao dịch ấy.

Xin cảm ơn bạn.

Chào bạn,

toàn bộ số tiền 3000$ sẽ được hoàn trả lại bạn, nếu trước thời điểm sự cố diễn ra bạn đang bị âm, số tiền bị âm đó cũng sẽ được hoàn trả. Vì vậy, bạn sẽ không phải chịu bất kỳ một tổn thất nào trong giao dịch ấy.

Xin cảm ơn bạn.

Những ông được TP thì quá ngon rồi. Vậy những ông đang gồng lỗ buy hoặc sell trước thời điểm sự cố cũng được xóa lệnh trả lại tiền hả hạn?

Mình o chụp màn hình lúc acc chạy, mà lúc giá bị chạy, cũng có lệnh - + mà, Bạn nói vậy sao lệnh + không đc + lúc đó, lệnh - o xóa, mà chỉ hoàn lại đúng số tiền của mình, h qua lo gần chết chỉ sợ mất tiền oan, vài cú tính nhảy vào thì acc cháy mịa nó rồi. Nếu o bị cháy1 mình có 1 lệnh buy limit USDCAD 1.33238. Giá mò xuống cắn xong tối chạy lên 1.338x vậy mất mát cú này ai hoàn cho mình.
Nhưng Mình cũng công nhận là Exnes xử lý nhanh.

Đặng Ngọc Linh
kynanghay.net
Tình hình Exness bị lỗi kỹ thuật trưa ngày 15/04/2019.
Người thân mình đã bị cháy tài khoản do 2 lệnh buy euraud. Nhờ hôm qua, viết mail lên [email protected] mà được giải quyết bồi hoàn lại rất ổn.
Sàn không những bồi hoàn lại 2 lệnh lỗ, mà còn trả lại balance ngay đúng thời điểm tài khoản cháy (trả lại balance đàng hoàng chứ không phải equity âm trạng thái).
Mong qua sự cố vừa rồi mọi người vẫn tiếp tục giao dịch tại Exness. Sàn nào cũng có thể gặp sự cố nhưng quan trọng là cách sửa sai và khắc phục như thế nào. Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết.

Chào bạn,

Xin cảm ơn bạn.

Mình bị lần đầu nên cũng hơi bực và sốc, sẵn cũng kẹt muốn rút tiền về chơi vài bữa thảnh thơi lên trade tiếp, mà sao EXness kiểm tra từ sang đến giờ vẫn chưa duyệt, bình thường rút tiền mình thấy rất nhanh mà, thiệt hại của mình cũng chẳng nói tiếng nào. Mình cũng bỏ qua coi như cũng hiểu chuyện mà.

Cám ơn Admin rất nhiều nha, mình thấy lệnh rút tiền đc duyệt rồi (tiền chưa về acc thôi, chắc sắp rồi) yên tâm, nghỉ 1, 2 ngày lên trade tiếp nha.

Những ông được TP thì quá ngon rồi. Vậy những ông đang gồng lỗ buy hoặc sell trước thời điểm sự cố cũng được xóa lệnh trả lại tiền hả hạn?

Dạ đúng rồi thưa bạn. Nếu bạn bị gặp sự cố thì làm theo các bước hướng dẫn phía trên để được nhận lại tiền ạ.

Mình bị lần đầu nên cũng hơi bực và sốc, sẵn cũng kẹt muốn rút tiền về chơi vài bữa thảnh thơi lên trade tiếp, mà sao EXness kiểm tra từ sang đến giờ vẫn chưa duyệt, bình thường rút tiền mình thấy rất nhanh mà, thiệt hại của mình cũng chẳng nói tiếng nào. Mình cũng bỏ qua coi như cũng hiểu chuyện mà.

Chào bạn,
Bạn rút bằng Ngân lượng hoặc Internet banking thì chắc chắn tiền sẽ về trong vòng 24 giờ ạ. Nếu bạn đang gặp trục trặc trong quá trình nạp rút, bạn có thể lên website để các bạn support kiểm tra trạng thái thanh toán của mình ạ.

Đặng Ngọc Linh
kynanghay.net
Tình hình Exness bị lỗi kỹ thuật trưa ngày 15/04/2019.
Người thân mình đã bị cháy tài khoản do 2 lệnh buy euraud. Nhờ hôm qua, viết mail lên [email protected] mà được giải quyết bồi hoàn lại rất ổn.
Sàn không những bồi hoàn lại 2 lệnh lỗ, mà còn trả lại balance ngay đúng thời điểm tài khoản cháy (trả lại balance đàng hoàng chứ không phải equity âm trạng thái).
Mong qua sự cố vừa rồi mọi người vẫn tiếp tục giao dịch tại Exness. Sàn nào cũng có thể gặp sự cố nhưng quan trọng là cách sửa sai và khắc phục như thế nào. Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết.

Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã thông cảm và tin tưởng Exness. Chúc bạn giao dịch thành công.

Xử lý vậy cũng OK rồi bạn ơi.
Hahhaha...
1. SL đương nhiên phải roll cho khách hàng, chẳng lẻ giữ luôn..khác gì ăn cướp??
2. TP không yêu cầu roll?? đơn giản là vì chẳng có lệnh nào TP thời điểm đó hoặc TP rất ít. :)

Việc họ làm chẳng có quái gì đáng khen..vì đơn giản đó là việc phải làm dường như các bác bị sàn chơi xấu,ăn trên đầu (hoặc đọc thread thấy người khác bị) đến mức dường như đã thành mặc định rồi..:( nên những việc thế này các bác thấy ok...
Đường dài mới biết ngựa hay....ok??

Chỉnh sửa lần cuối:
Đợt này exness bị lỗi kĩ thuật gì mà được bồi hoàn vậy các bác.
Hôm qua TK mt5 của em bị mất kết nối 1h, sau đó check lại thì 1 loạt lệnh bị stop out do ngược sóng vàng.
Tình hình em như thế có được bồi hoàn như trên không ạ. Nếu sàn giải quyết như đợt này thì quá tốt rồi, hôm qua em bị mất gần 3000$ :(:(
Đang lo quá các bác, support bảo đợi 3-5 ngày mới có kết quả.

Tôi muốn nói hồi tháng 3 khi thị trường tiền ảo sụp thì toàn bộ lệnh buy limit của tôi bị cancel lý do là không có giá. Vậy sàn sẽ giải quyết cho tôi như thế nào.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,498 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,574 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 368 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 357 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên