Thống kê theo phương pháp The Big Trade

Bên tôi nghiên cứu phương pháp này ngài Peter Pham, Cảm ơn bài viết bổ ích của bạn. Cho hỏi dùng thuật toán tự đông giải quyết vấn đề này không? Đó thuật toán gì nhỉ-C#
Chào bạn, bên bạn đang nghiên cứu phương pháp này, vậy ban có thể chia sẻ thêm về phương pháp này đc ko

Chào bạn, bên bạn đang nghiên cứu phương pháp này, vậy ban có thể chia sẻ thêm về phương pháp này đc ko
VD đơn giản: Xác định khoảng tăng cây nến tiếp theo tăng xác suất bao nhiêu %, đánh lên hay xuống sao phù hợp. (sử dụng EA bán tự động làm công việc này). Bạn thử phương pháp này giao dịch hợp động Future Index (VN30).

VD đơn giản: Xác định khoảng tăng cây nến tiếp theo tăng xác suất bao nhiêu %, đánh lên hay xuống sao phù hợp. (sử dụng EA bán tự động làm công việc này). Bạn thử phương pháp này giao dịch hợp động Future Index (VN30).
có file hướng dẫn cụ thể càng tốt bạn ạ, tks.

Bên tôi nghiên cứu phương pháp này ngài Peter Pham, Cảm ơn bài viết bổ ích của bạn. Cho hỏi dùng thuật toán tự đông giải quyết vấn đề này không? Đó thuật toán gì nhỉ-C#
Chào bạn. Mình không rành rẽ về lập trình nhiều lắm, và đây cũng mới là ý tưởng khỏi đầu - coi như bản nháp thôi, cần phải forward test và thử các tiêu chí, khoảng thời gian làm mẫu số thử, ... Tôi chỉ nghĩ đến code = vba chạy trên excel luôn. Không biết bạn dùng thuật toán thế nào và sử dụng công cụ gì, có thể cập nhật tự động được data không. Việc xác định xem giá tăng bao nhiêu sau khi đã tăng một khoảng mình nghĩ là khó, trong sách có đề cập nhưng khá ít - và hiệu quả thế nào.

(Quan điểm cá nhân) : Big Trade rất có ích với tui.

1. Tui sử dụng Big Trade để tính toán về giá (nên không phụ thuộc vào indicator, không phụ thuộc vào time frame). Chẳng hạn Gold đang là 1284 thì dù có thay đổi time frame từ M1 đến D1 thì vẫn là 1284 (đương nhiên là như vậy) và tỷ lệ % thắng nếu buy (hoặc sell) chỉ phụ thuộc vào con số 1284, chứ không phụ thuộc vào indicator hay time frame.

2. Trong khi nếu sử dụng indicator ở các time frame khác nhau thì có khi M15 bảo sell nhưng H1 lại cho tín hiệu buy (ví dụ là như thế). Nói cách khác là sẽ có nhiều phương án làm trader phân vân.

3. Big Trade thì chỉ cho một con số % tỷ lệ thắng và tùy trader quyết định có chấp nhận mức rủi ro hay không. Tui vẫn đang trong quá trình tự nâng cao khả năng tính toán, nhưng tui thấy trình độ ngày càng lên tay (tính toán ngày càng chuẩn hơn).

Tài khoản Myfxbook của tui, mọi người có thể thấy những trades đầu tiên khá là phập phù, những trades gần đây đã ổn định hơn rất nhiều.

https://www.myfxbook.com/members/levanhoa/lê-văn-hòa/2229084

Việc xác định xem giá tăng bao nhiêu sau khi đã tăng một khoảng mình nghĩ là khó, trong sách có đề cập nhưng khá ít - và hiệu quả thế nào.

Xác định thì không khó bác ạ. Khó là có đủ bản lãnh tin vào sự tính toán hay không. Ví dụ hôm nay (27/09/2017) tui tính toán GBPUSD sau khi đã down 30 pips, thì khả năng down tiếp 50 pips nữa là vào khoảng 85%.

Tui chấp nhận cái rủi ro 15% đó và vào lệnh sell ở 1.34248 (TP ở 1.33780).

Sau khi vào lệnh sell thì GBPUSD down một lèo hơn 50 pips thì bật trở lại. Nhưng tất nhiên lúc đó tôi đã TP xong rồi.

Xác định thì không khó bác ạ. Khó là có đủ bản lãnh tin vào sự tính toán hay không. Ví dụ hôm nay (27/09/2017) tui tính toán GBPUSD sau khi đã down 30 pips, thì khả năng down tiếp 50 pips nữa là vào khoảng 85%.

Tui chấp nhận cái rủi ro 15% đó và vào lệnh sell ở 1.34248 (TP ở 1.33780).

View attachment 23628
Bạn tính 85% theo cách nào vậy? Hôm nay tui thấy một kèo ngon là sau 3 ngày giảm liên tục thì trên 80% hôm nay sẽ phá đáy ngày hôm qua, theo như hình tui ở trên bài post

Một điều làm tui rất thích Big Trade, đó là tính gợi mở của phương pháp. Nghĩa là mỗi người có thể tùy biến để tạo ra phương pháp tính toán của riêng mình, chứ không nhất thiết phải rập khuôn chính xác theo cùng một kiểu.

Một điều làm tui rất thích Big Trade, đó là tính gợi mở của phương pháp. Nghĩa là mỗi người có thể tùy biến để tạo ra phương pháp tính toán của riêng mình, chứ không nhất thiết phải rập khuôn chính xác theo cùng một kiểu.
Mình sẽ cố gắng đọc chi tiết hơn để test thử áp dụng vào TTCKVN xem sao.

Thứ nhất bạn phải update lại các bảng tính và bảng pivot table khi thay dữ liệu khác vào.
Hai là bạn xem mình có giải thích từng kết quả trong bài post.
Đó chỉ là một cách tính của mình, khi bạn hiểu bạn có thể biến tấu nó đi theo cách của bạn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 125 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,513 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 324 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,768 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên