Giao dịch Ichimoku dựa vào dữ liệu quá khứ

codinginthebigcity

Active Member
1,219
1,864
Mình đang thử nghiệm một hệ thống giao dịch tự triển khai và sẽ thử post kèo lên đây xem đúng sai bao nhiêu %, do mình đọc đồ thị cũng chưa nhiều kinh nghiệm nên mình sẽ post cả các trường hợp lên sai đúng rút kinh nghiệm dần.
Cứ coi như mình chụp hình tradingview phân tích nhé.

Trên đồ thị sẽ thấy quá khứ có cả trường hợp pass và fail.
Hiện đang phân tích với thứ tự ưu tiên:
1. Dạng mây.
2. Dạng sóng.
3. Loại tiền.
4. Thời gian gần nhất.

Nếu tỉ lệ long short nhiễu nhiều quá thì không nên vào.

P/S: Mong không ai clone ý tưởng tool hoặc có clone thì clone indicator khác nhé ^^.

Giới thiệu tool thì ở đây:

AUDUSD khung 15m, chốt long ngắn (Đã lên và chốt):

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Vàng có khả năng lên khung m15 nhưng không rõ ràng, do đang thử nghiệm nên mình sẽ vào lệnh long, còn đây chắc tỉ lệ chỉ 51%.
Daytrader nên có thể mình post vài lần 1 ngày :), kèo nào cũng phải đặt stoploss nhé. Tự nhìn hình ang áng stop và take profit được.

Ngày trước mình cũng đánh lô theo kiểu chu kỳ ưúa khứ, cũng ăn nhiều phết
Lô thì không phải nghề của mình nên không rõ, nhưng cách bạn cùng nguyên tắc, nhưng nói chung cái này hiện thấy cũng có độ hiệu quả nhất ban ngày, tối mấy bố nhật ngủ phát là ichimoku mất điện hay sao ấy cứ để lệnh đến sáng là cháy :s

3 kèo trên hôm nay từ lúc chụp đến giờ đều ăn, hên, các kèo mình đều chơi khung nhỏ như khung 15 phút 26 nến tiếp dự đoán chỉ là 6 tiếng thôi, các khung 30 1h thì cũng chỉ nên chốt trong ngày, sau đó thì phải tham khảo các bài bác khác đánh theo trend dài hơn hoặc tự phân tích nếu muốn nuôi lệnh.

Chốt kèo trên, ngập mồm nhé, nó ngoài ảnh rồi nên mình không dự đoán được đoạn sau, chốt thế là đủ tiền ăn sáng rồi :D

AUDUSD short ngắn, mình đoán đúng 4 kèo rồi nên biết đâu kèo này fail, tỉ lệ ăn kèo này cũng không cao lắm, trên 50% mà kệ =)), noi gương bác dương huy =)), có tỉ lệ thắng thua mà, thấy kèo này có thể thắng thì vào thôi.

Tiền không phải là thứ quan trọng nhất trên thế giới mà đó là tình yêu. Nhưng thật may mắn, tôi là người yêu tiền.

Kèo AUD nhé, các bác có cảm nhận được điều gì không ^^, chốt đây vì không rõ xuống bao nhiêu :)

Tuyệt quá bác, bao giờ có bản chính thức nhỉ
Qua vừa bị crash, sửa rồi, đợi chạy thêm 1 thời gian đã, với tỉ lệ cũng không cao thế này đâu, quanh quanh 70% với năng lực của mình nhìn đồ thị (back test data 2015), lên đây không hiểu sao bị độ hàng lên quá đấy ^^, chắc may hơn khôn, như con buổi sáng short lúc gần 7h đáng ra ăn lồi mắt mà ngáo đá vội đi làm đặt stoplost ngay gần chỗ mua thế là bị nó chọc phát mất ăn bao nhiêu, thực tế nó cũng hơi khác cái hào nhoáng ở trên ^^, nhưng hiện là mình thấy có lợi nhuận mà cũng dễ xài.

XAUUSD short, thông thường thì ban ngày mấy ông nhật dùng ichimoku nhiều thì chỉ báo này mạnh, tối yếu, mình config cũng test cho ban ngày là chính, nên kèo này mình gọi là thí tốt xem chịu tải thế nào thôi, các bác cân nhắc theo, đặt stop lost trên mây nhé.

AUDUSD long, tỉ lệ cũng được (Lost, đã bị chọc stoploss). XAU hôm qua ăn được 1 tí coi như hòa.

Chỉnh sửa lần cuối:
USDJPY chả xuống được mấy, không như dự đoán mấy cái chọc sâu như hình trên, thôi chốt lãi ít, dù sao đồ thị trên cũng không giống lắm với case thực tế hiện tại, kèo này tính hòa thôi :)

Lý thuyết là nên short, thực tế là thường nó hồi lại (theo hình), Long AUDUSD. Mình mới chơi nên thích đánh kiểu high risk xem sao, không khuyến cáo các bạn theo kèo này, thí điểm thôi. Nếu thực sự đánh để kiếm lợi nhuận thì kèo này không được vào. (Vì high risk nên mình la *** tí và đã thoát rồi, pass)

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 277 Xem / 8 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 12 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 165 Xem / 11 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 57 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 488 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,084 Xem / 40 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên