Thua lỗ 4.000 dollar ngay tháng đầu tiên giao dịch Forex, Trader này thấy được những sai lầm gì?

Thua lỗ 4.000 dollar ngay tháng đầu tiên giao dịch Forex, Trader này thấy được những sai lầm gì?

captainfx

Editor
Trial mod
2,023
13,193
Trên diễn đàn Babypips, có một Trader mới vào nghề được 1 tháng và đã thua lỗ hết 4.000 dollar ngay trong tháng đầu tiên biết giao dịch Forex. Bạn Trader này đã viết 1 bài viết ghi ra những sai lầm của bản thân mắc phải trong tháng đầu tiên này
-------​
Đây là tất cả những sai lầm của tôi
  1. Quá nóng vội trong việc vào và ra lệnh
  2. Quá chậm trễ trong việc vào và ra lệnh
  3. Không kiên nhẫn, không thể đợi đến khi có tín hiệu giao dịch phù hợp
  4. Không có những mục tiêu cụ thể
  5. Không chốt lệnh khi giá rõ ràng đã đi sai hướng
  6. Dùng đòn bẩy quá mức
  7. Không thể duy trì việc thực hiện theo kế hoạch giao dịch
  8. Vẫn tiếp tục trade mặc dù đang ở trong chuỗi thua lỗ liên tục
  9. Không duy trì việc sử dụng dừng lỗ
  10. Đùa giỡn với mục tiêu để nhằm kiếm được hàng triệu dollar chỉ trong 1 ngày
  11. Thật suy sụp
Bây giờ, tôi đang nghi ngờ rằng liệu Forex có dành cho tôi?

Thật buồn

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Nếu dành 4k đó mỗi năm phá 1k. Nỗi đau kéo dài 4 năm thì trình độ cũng khá. Tiếc thật...nhưng ai cũng phải vài lần đau.
P/s: đã bao giờ các bác nghĩ "hình như trade ko dành cho mình chưa?" :)

Mới vô nghề mà thua ngay là ngon đấy, nhận ra ngay cái đau thương của món này để rồi có hướng đi hợp lý tiếp theo. Chứ mới vô nghề mà nhân 5 nhân 10 tài khoản thì cái sự hưng phấn và tự tin ấy nó giết mình có khi hàng năm và cơ man cái tài khoản bốc hơi theo.

có ai dám bắt đáy em UCAD không nhỉ? đang phân vân.

Đính kèm

50.3 KB · Xem: 1
Quan trọng là bước tiếp & cái tk 4k đó, chắc bác ấy dư tiền nên mới làm tk to vậy ngay bước đầu

Thị trường chứng khoán hoa kì có một câu "your first loss is best loss."Cú thua đầu tiên bao h cũng đẹp nhất,câu này chắc cũng đúng trên thị trường forex

Khi thua lỗ hết cũng là lúc hết tiền cũng là lúc không còn tiền thua lỗ. Và cũng là lúc thành siêu trader. Vì không còn thua lỗ nữa. :D

Quan trọng là sau đó thế nào ? Ngã và đứng dậy thôi :D Lấy lại những gì đẫ mất hoặc mất luôn những gì đang có..
Bậy bác. Ngã, nằm đó đọc và rút ra vì sao mình ngã, rồi đứng dậy, áp dụng kinh nghiệm đã rút ra để đi tiếp.
Ngã xong không rút được gì mà cứ vậy đứng dậy đi tiếp thì sẽ tiếp tục ngã lãng xẹt y chang như cũ

Lại chiến tiếp, rồi lại ngã tiếp và cứ thế USD là em ra đi, sau nhiều lần ra đi chốt lại với anh em một điều để anh em suy ngẫm, tiền đi cày Forex nó phải không dí dáng gì đến tình, tiền, tội.
1. Tình là gì : Tình cảm gia đình, bố mẹ, vợ con, anh em..(ko dc vay hay lấy tiền của người thân). Tình cảm bạn bè (ko dc vay của bạn bè)
2. Tiền là gì : Là tiền mình có được khi thua lỗ mà không ảnh hưởng tới ai (một mình nuốt cục hận mong phục thù:))
3. Tội là gì : Khi thua lỗ không được cay cú, chạy đôn chạy đáo vay mượn ngân hàng, mượn nợ mượn kia, giật chỗ nọ, cào chỗ kia, tũng quẫn làm liều hậu quả khôn lường.
Theo tôi nghĩ ai thực hiện được các điều trên sẽ sớm trở thành siêu trader :).
Trân trọng!

Mình thua hơn con số 4.000 $ kia trong tháng đầu tiên biết đặt lệnh.

Trải nghiệm không tệ :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên