Thực sự đã có ai kiếm được lợi nhuận từ Forex chưa?

Mình có quen ông bạn năm nay 23 tuổi, trade 5 năm, bố mẹ làm thuê hai rẫy trên quê mình, giờ bố mẹ bạn đó làm chủ lại 2 rẫy rồi. Bạn đó quá giỏi, quá siêng năng, quá nghị lực... Mục tiêu để mình phấn đấu và cũng giúp mình rất nhiều. Tạm thời mình chưa có thành quả nhưng sẽ không bỏ cuộc. Cảm ơn nhé ông bạn <3

Mình có quen ông bạn năm nay 23 tuổi, trade 5 năm, bố mẹ làm thuê hai rẫy trên quê mình, giờ bố mẹ bạn đó làm chủ lại 2 rẫy rồi. Bạn đó quá giỏi, quá siêng năng, quá nghị lực... Mục tiêu để mình phấn đấu và cũng giúp mình rất nhiều. Tạm thời mình chưa có thành quả nhưng sẽ không bỏ cuộc. Cảm ơn nhé ông bạn <3
Mình 24 tuổi, biết trading 4 năm rồi nhưng tính ra vẫn âm vào vốn.
Hàng quý mình thấy có lợi nhuận là tốt rồi, tính ra chỉ cao hơn lãi suất ngân hàng.
Câu chuyện của bạn như là một truyện cổ tích vậy, rất hiếm đó bạn

• Like
Reactions: Ren
Mình 24 tuổi, biết trading 4 năm rồi nhưng tính ra vẫn âm vào vốn.
Hàng quý mình thấy có lợi nhuận là tốt rồi, tính ra chỉ cao hơn lãi suất ngân hàng.
Câu chuyện của bạn như là một truyện cổ tích vậy, rất hiếm đó bạn
4 năm mà chỉ hơn lãi suất ngân hàng thôi ạ? V thì gửi luôn NH chớ trade chi bác. Bạn em trade full time, sắp đủ 10.000 giờ fx rồi ạ. Với lại có cả thầy chính quy hướng dẫn và kiên trì hơn người nên thành công lắm ạ. Bác cố gắng thêm xem có cải thiện được không? Em thì mới nửa năm nhưng cũng tầm 5-10% 1 tháng. Cuối năm nay chuyển sang full time. Hi

Chỉnh sửa lần cuối:
<--- trade được 2 năm rưỡi, tổng thiệt hại hơn 10k luẩn quẩn ở trong cái vòng tròn + mất tiền ngu cho thị trường. Đang bắt đầu trade lại nghiêm túc và muốn tìm thầy tốt, nhưng ko phải tìm thầy dạy trade có lời mà tìm thầy dạy trade tránh những rủi ro có thể tránh đc.

LẬP NGHIỆP VỚI 10$
Tiêu đề có vẻ gây sốc nhưng nếu các bạn đi đúng con đường này thì hoàn toàn có thể.
Bước 1. Đọc hết các thứ kiến thức cơ bản và liên quan đến Forex (6 tháng)
Bước 2. Học các chiến lược, tự đánh demo (6 tháng)
Bước 3. Tự lập chiến lược của riêng mình, học cách QLRR, QL vốn cho đến khi tự tin là có lợi nhuận ổn định và nhất quán ( >6 tháng) (vẫn demo)
Bước 4. Đánh real trên tk cent chiến lược của riêng mình (>6 tháng)
Bước 5. Có thành tích tốt thì tải lịch sử (kể cả của tk cent) lên sàn Darwinex, huy động vốn của Tây lông, lấy phí 20%/lợi nhuận (lúc này cần dep min là 500$)
Nếu là ng mới, tôi sẽ đi theo các bước đó và nhanh cũng phải >3 năm mới ra ngô ra khoai, nếu 2-3 năm mà chưa hoàn thành bước 3 thì .....thôi bỏ đi, k hợp vơi FX đâu
cho cụ 3 năm!

<--- trade được 2 năm rưỡi, tổng thiệt hại hơn 10k luẩn quẩn ở trong cái vòng tròn + mất tiền ngu cho thị trường. Đang bắt đầu trade lại nghiêm túc và muốn tìm thầy tốt, nhưng ko phải tìm thầy dạy trade có lời mà tìm thầy dạy trade tránh những rủi ro có thể tránh đc.
tính = giờ đi cụ! năm nghe ghê đấy nhưng thực tế mấy h/ ngày lại khác.

Bạn là Admin của trang web có cả nghìn người mà chỉ mới thấy có 1 người kiếm dc $ từ thị trường, chứng tỏ quá hiếm
số lượng người kiếm được tiền từ FX là khiêm tốn so với số đông, và đa phần là người giàu kiếm được . Mình đã gặp 2 cao nhân từ Mỹ về Trade tk tại Saxsobank , họ có 20 năm trong nghề trading , hiện sống ở VN khu vực Phú Mỹ Hưng. Tk của người đó hơn triệu USD . lệnh Trade của họ vô kiếm trung bình vài chục K là thường .

Từ xưa đến nay theo thống kê không chính thức thì đến 95% traders là thua. Tức là vẫn có trader thắng chứ. Chỉ là rất ít so với số trader thua thôi. Mình có quen biết 1 môi giới FX tại SG, kiếm sống dư giả từ trade full time luôn. Còn lại những người khác mình quen đều chưa có lãi, trong đó có cả mình.
Tuy nhiên, nhìn rộng ra trên toàn thế giới thì phải công nhận 1 thực tế là có khá nhiều traders kiếm được rất nhiều tiền từ việc trade full time FX. Tỷ phú USD thì chắc hiếm chứ triệu phú USD thì đầy.
Có thể dễ dàng thấy điều này trên mlq5, các tay chủ nhân của các signal đều là những trader sở hữu lợi nhuận lên đến hàng chục % / tháng.
Có những signal tồn tại chỉ 1 thời gian ngắn rồi đột ngột biến mất, để lại cho các trader theo signal đó những tiếc nuối không nguôi.
Có signal biến mất vì thua lỗ (ví dụ như CALM) nhưng có những signal đang ngon lành bỗng dưng biến mất không rõ lý do. Mình thì nghĩ rằng nhiều khả năng là họ đã đạt đến 1 ngưỡng vốn đủ mạnh để họ có thể tự thân trade và kiếm sống ngon lành rồi nên họ không cần phải bán signal nữa.

Nói chung, chỉ tính trên mlq5 thôi cũng thấy có khá nhiều thiên tài FX có thể kiếm lợi nhuận hàng chục % / tháng.

Và để cho các bạn newbie dễ hình dung, chỉ cần 10% / tháng lãi đều đặn thôi, thì từ 10,000 USD ban đầu, áp dụng lãi kép tk bạn sẽ biến thành 100 triệu USD chỉ trong vòng... 5 năm.

Nói thế để có thể hình dung các chủ nhân của các top signal trên mlq5 có thể kiếm nhiều tiền như thế nào với mức lợi nhuận hàng chục % / tháng. Nên việc 1 signal đang chạy ngon lành chỉ sau 1, 2 năm bỗng nhiên biến mất cũng là 1 điều không quá khó hiểu.

Kiếm được tiền từ forex là có thật. Nói có sách mách có chứng, tôi gửi các anh em xem tài khoản của 1 client tôi biết, chỉ trader đúng 1 cặp GZ, từ TK 100k lời hơn 100k.
Nhân tiện cho hỏi diễn đàn mình có ai cùng ở TP Thái Bình không thỉnh thoảng giao lưu cafe nhỉ ?

Kiếm được tiền từ forex là có thật. Nói có sách mách có chứng, tôi gửi các anh em xem tài khoản của 1 client tôi biết, chỉ trader đúng 1 cặp GZ, từ TK 100k lời hơn 100k.
Nhân tiện cho hỏi diễn đàn mình có ai cùng ở TP Thái Bình không thỉnh thoảng giao lưu cafe nhỉ ?View attachment 37496

Bạn cho mình hỏi tại sao trong cái sheet này giờ close time nó lại toàn là 1970.01.01 vậy nhỉ? Cái phần mềm này nhìn lạ quá, và nó bị lỗi ah?

Bác là IB mà chỉ biết vậy thôi sao, client của bác thắc mắc thì bác tl sao?
Client mà dùng đến IB thì mấy khi thắc mắc linh tinh, chỉ quan tâm lỗ lãi thế nào thôi.
Client mà hay tìm hiểu thắc mắc này nọ thì chẳng mấy người làm việc với IB :D.

Kiếm được người tài giỏi thật sự thì khó, nhưng họ sẽ giúp bạn đi nhanh hơn.
Có cả đống người tài nêu ra ở trên. Ai có số điện thoại ông nào cho xin với.

mình nghĩ người trade có lợi nhuận sẽ ko nhảy vô bình luận mấy bài viết này....còn những người chưa có lợi nhuận hoặc chưa ổn định sẽ commemt nhiều trong đó có mình(nếu mình trade có lợi nhuận ổn định sẽ ko commemt bài này):D:p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên