Thực sự đã có ai kiếm được lợi nhuận từ Forex chưa?

số lượng người kiếm được tiền từ FX là khiêm tốn so với số đông, và đa phần là người giàu kiếm được . Mình đã gặp 2 cao nhân từ Mỹ về Trade tk tại Saxsobank , họ có 20 năm trong nghề trading , hiện sống ở VN khu vực Phú Mỹ Hưng. Tk của người đó hơn triệu USD . lệnh Trade của họ vô kiếm trung bình vài chục K là thường .
Những câu chuyện tương tự như thế nghe nhiều rồi, toàn vẽ ra mấy chuyện hư hư thực thực lùa gà.
Trade giỏi ở VN ra nước ngoài trade quỹ thì đã từng thấy rồi, mà chưa thấy thằng trader giỏi nào đang sống ở nước ngoài về VN sống hay mở quỹ hết. Về cơ bản thì 99% những thằng "cao nhân ở Mỹ về Việt Nam" là lừa đảo

nghề nào cũng có người làm được và không làm được, tuy nhiên cái nghề làm trader nó đào thải nhanh hơn và khốc liệt hơn các nghề khác thôi, hơn nữa trò forex này nó còn ám ảnh lòng tham và nỗi sợ hãi nữa nên chỉ có vài % trader là thực sự có thể kiếm tiền được. Mình không trade fx mà chỉ trade stock thui vì fx thấy vẫn khoai hihihi...
Đúng là cái nghề này nó khắc nghiệt, cần quá nhiều yếu tố mới có thể thành công.

Rồi sau đó sao bác? Đoạn kết ấy?
cháy ... do bị áp lực từ gia dình làm mình bị stress. Lúc đó đánh mà không cần biết thắng thua j cả :) cứ bấm cho nó rớt từ từ y như thằng khùng ... nói chung tâm lý cực kỳ quan trọng. Chuyện gia đình mình không được hạnh phúc nên ảnh hưởng lớn đến tâm lý giao dịch...giờ đang bắt đầu lại nhưng viết system lên robot chứ ko trade tay nữa
mà trước đó thì mình cũng rút ra 300tr xài bét nhè rồi ...:v

Chỉnh sửa lần cuối:
bác ơi, để xem lịch sử giao dịch trên mobile như vậy thì làm sao vậy bác?
ẹc dể mà bác ... vào phần lịch sử ở góc trên cùng bên phải có biểu tượng cuốn lịch nhấn vào. Và chọn Tùy chọn thời gian cuối menu. Chọn thời gian bắt đầu và kết thúc là được :) mình trade từ năm 2011 tới giờ rồi. Hồi trc từng là broker cho Hồng Hối.

Đính kèm

193.1 KB · Xem: 4
chắc mỗi tháng e nạp thêm 500 usd nữa :D, trade forex khỏe ghê bác ợ, có robot làm dùm cũng đỡ vất vả, em làm lập trình viên lâu nay, phải chi biết sớm forex viết con robot này sớm thì đời em khỏe sớm hơn rồi :D
View attachment 95913
con này có cần phải bật MT4 lên ko ? hay chạy 1 mình nó luôn ? Mình thì mới tập lập trình gần đây thôi. Đang lập team 4 người cùng nhau lập trình. Trước mắt lập trình MQL sau sẽ lập trình App C++ ... sau nữa chắc sẽ nghiên cứu về ML để đánh auto chuẩn hơn

ae đừng bi quan, xem kèo admin share cho ae hàng ngày là biết có lời hay ko rồi :)) toàn mua trúng đáy và bán trúng đỉnh

Thực sự chưa thấy ai thành công ngoài đời thực bằng xương bằng thịt, mà đã tận mắt chứng kiến nhiều người cháy tk nhiều lần rồi
Bạn đã nghe câu "đứng núi này trông núi nọ" chưa
Trong fx cũng vậy, muốn thành công thì mình phải thực sự coi đó là nghề chính thì mình mới kiếm được tiền từ nó

mình trade thiệt mà, đâu phải mở tài khoản bé tí ti để tìm người copy trade lấy xiền đâu :)

chắc mỗi tháng e nạp thêm 500 usd nữa :D, trade forex khỏe ghê bác ợ, có robot làm dùm cũng đỡ vất vả, em làm lập trình viên lâu nay, phải chi biết sớm forex viết con robot này sớm thì đời em khỏe sớm hơn rồi :D
View attachment 95913
Để code con bot như ông thì cần học C++ hay Python thế ?

mấy bác cho e hỏi về cái buy limit, buy stop, và sell limit, sell stop , giải thích cụ thể và dễ hiểu cho e dc ko, e trade 3 năm r mà vẫn còn mù mờ về cái này

mấy bác cho e hỏi về cái buy limit, buy stop, và sell limit, sell stop , giải thích cụ thể và dễ hiểu cho e dc ko, e trade 3 năm r mà vẫn còn mù mờ về cái này
Rảnh, trả lời các bác hy vọng các bác nắm được.

Trên MT4 có 2 loại lệnh là lệnh khớp ngay lập tức và lệnh chờ.

Các lệnh các bác hỏi là lệnh chờ. Vd: tỷ giá usdjpy đang là 100, nếu các bác muốn mua ở giá 110, thì các bác đặt buy limit (có thể trong tương lai thị trường lên đến giá đó, hoặc không bao giờ); nếu các bác muốn đặt mua ở giá 90 thì đặt buy stop.

Tương tự cho sell limit và sell stop.

Các lệnh các bác hỏi là lệnh chờ. Vd: tỷ giá usdjpy đang là 100, nếu các bác muốn mua ở giá 110, thì các bác đặt buy limit (có thể trong tương lai thị trường lên đến giá đó, hoặc không bao giờ); nếu các bác muốn đặt mua ở giá 90 thì đặt buy stop.

chưa hiểu lắm , bác gửi hình ảnh cụ thể đi

Bác nói ngược rồi thì phải :D

Bác nói ngược rồi thì phải :D
Ừ tui logic kém lắm, muốn đặt buy limit MT4 báo lỗi thì đặt buy stop là được; mấy cái vấn đề kỹ thuật không rành lắm.
QUan trọng có ý tưởng là được hà :p:p:p

Mấy pa kia vào demo mà thử,
Bật MT4 demo lên, nhấn F9 rồi tha hồ mà vọc.

:Dhỏi hoài hà, toàn câu dễ không.

LẬP NGHIỆP VỚI 10$
Tiêu đề có vẻ gây sốc nhưng nếu các bạn đi đúng con đường này thì hoàn toàn có thể.
Bước 1. Đọc hết các thứ kiến thức cơ bản và liên quan đến Forex (6 tháng)
Bước 2. Học các chiến lược, tự đánh demo (6 tháng)
Bước 3. Tự lập chiến lược của riêng mình, học cách QLRR, QL vốn cho đến khi tự tin là có lợi nhuận ổn định và nhất quán ( >6 tháng) (vẫn demo)
Bước 4. Đánh real trên tk cent chiến lược của riêng mình (>6 tháng)
Bước 5. Có thành tích tốt thì tải lịch sử (kể cả của tk cent) lên sàn Darwinex, huy động vốn của Tây lông, lấy phí 20%/lợi nhuận (lúc này cần dep min là 500$)
Nếu là ng mới, tôi sẽ đi theo các bước đó và nhanh cũng phải >3 năm mới ra ngô ra khoai, nếu 2-3 năm mà chưa hoàn thành bước 3 thì .....thôi bỏ đi, k hợp vơi FX đâu
Nhớ ghi vào gia huấn sau huấn luyện con nhé bác. Làm nghề gia truyền được đấy. Ha ha

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên