Tích lũy vàng, khí đốt

Tích lũy vàng, khí đốt

Tích lũy vàng, khí đốt
Hôm qua ghiền quá tham chiến CadJpy mà không tuân thủ các bước MFI + MACD. Hôm nay canh lại khung H1 nè:
+ Bước 1: MFI < 20
+ Bước 2: chờ MACD ngoi lên 0 (đang tiến lên đó)
+ Bước 3: chờ MFI vượt 50 (hiện ngóc đầu ở 32)
Khung H1 thì không phải đòi hỏi kiên nhẫn lâu. Canh nha!

Có thể vào lệnh, tuy chưa hoàn chỉnh như bài vở (nhưng thấy lực từ MACD rồi), mình đã vào ở 84.234. Hiện trạng:
+ Bước 1: MFI < 20
+ Bước 2: MACD -0.058 (dang tien vê 0)
+ Bước 3: MFI 52.41
+ Bước 4: SL 83.60, TP khi MFI vượt 80.
Thơm mà BUY ăn thôi!

Bữa nay bác luyện theo system mfi này đó à. Cặp CHFJPY hôm nay phân tích theo mfi thế nào bác phân tích giúp em với. Sell từ trưa, giá sắp dính sl, mặc dù cứ lên gần sl là có lực bán đè xuống nhưng mà ko yên tâm :(

Bữa nay bác luyện theo system mfi này đó à. Cặp CHFJPY hôm nay phân tích theo mfi thế nào bác phân tích giúp em với. Sell từ trưa, giá sắp dính sl, mặc dù cứ lên gần sl là có lực bán đè xuống nhưng mà ko yên tâm :(
Đảo chiều là khẩu vị của mình. Cứ false break đảo chiều hợp xu hướng hay đảo chiều sideway mình thấy hấp dẫn cả. Nhiều lý do:
+ Thị trường nó vậy. Chẳng có xu hướng nào kéo dài lâu. Còn vào lệnh tầm vài tháng thì mình không có khả năng nhận định.
+ Đánh đảo chiều mình vào lệnh ở vị trí đép, sau đỉnh đáy một chút. Trường hợp sai cũng dính SL gần (khu vực đỉnh/đáy)
+ Các hệ thống mình thích đều thể hiện tâm lý thị trường đằng sau. Mình thấy số liệu các công cụ phản ánh được ý nghĩa thị trường thì mình cảm thấy tự tin để áp dụng. @The Blade viết bài luôn diễn giải ý nghĩa các công cụ như vậy chứ không chỉ xài công cụ ptkt máy móc.
Căp ChfJpy không có ra tín hiệu theo bài mfi+macd để áp dụng xác định đỉnh-đáy mà đảo chiều.

Tổng hợp các cặp tham chiến sau khi ra tin đêm 07/09:
UsdCad, CadJpy
Chỉ gây nhiễu với các cặp ̣đánh đảo chiều UsdCad, CadJpy:
+ Giờ non-farm thì Cad ra tin xấu, Us tốt, làm giá đi ngược lại vùng giằng co.
+ Giờ ra tin Ivey PMI: Cad thể hiện sức mạnh, giá quay lại như chúng ta mong đợi
Vẫn tiếp tục bám chắc TP, SL. Tin tưởng rằng thỏa thuận NAFTA sớm hoàn tất.

AudUsd
AudUsd quay lại đáy mới kỉ lục 20 tháng, chưa thấy quay lên. Giá giằng co chỗ đáy kỉ lục. Liệu co tiến về 0.710 ?

Đánh đảo chiều UsdCad được thì AudUsd cũng sẽ được. Tình hình chưa chín muồi, chúng ta xem xét bổ sung SELL UsdChf tuần sau. Hiện tai anh em muốn BUY UsdChf thì vào, đang có dấu hiệu MACD phân kì tăng khung H1. Đây là con sóng hồi khung H1, mình không tham gia. Mình sẽ đợi kết thúc sóng điều chỉnh để đánh đảo chiều thuận xu hướng giảm như đêm qua.

Một gợi ý nho nhỏ trong tình hình tài chính thiếu ổn định:
Usd khó cân Jpy nhất. Quay đi quay lại giá UsdJpy cũng về vùng "khói lửa" 110.750 - 111.450. Giá sideway trong vùng "khói lửa". Mở rộng vùng "khói lửa" về hai phiá, ta có kháng cự 112.20, hỗ trợ 109.75. Mình cứ theo ba vùng giá đã nêu mà vào lệnh và biết đâu là điểm dừng.
Suốt 60 ngày qua nhận định trên cho cặp UsdJpy là không đổi. Hoàn toàn có thể đánh sideway kết hợp ptcb cho cặp UsdJpy

Đồng UsdJpy giảm qua vùng "khói lửa" rồi, tiến xuống 109.x là bật lên lại thôi.
Đấy, nó lại xảy ra như mình viết sáng nay.

Mình có thể đưa ra một cách đánh tương tự từ bai học EurUsd 60 ngày qua: chỉ cần SELL EurUsd ở vị trí tốt, ăn swap không lo nghĩ. Như vậy nếu Nhật không có thay đổi gì về chính sách lãi suất (chắc chắn là vậy trừ khi thay tổng thống Shinzo Abe) và Mỹ giữ nguyên hoặc tăng lãi suất thì cứ đánh (dài hạn cho đến khi có thay đổi về lãi suất) long cặp UsdJpy ở 110.750 ăn swap là chắc chắn + vài chục pip ở vị trí đẹp.
Hiện tại swap long của UsdJpy ít hơn swap short của EurUsd. ECB mớm trước sẽ tăng lãi suất mà không lo lắng về vấn đề chính trị của Ý. Nếu ECB tăng lãi suất, long UsdJpy là phong cách chơi của các đại gia chúng ta nên áp dụng. Thêm kiểu "bập bênh" thiếu gia chúng ta nữa là giá xuống đáy vùng "khói lửa" thì BUY lên.

Cặp đảo chiều thuận xu hướng quá đẹp UsdChf, vô ngay còn kịp
View attachment 57271
Bước 1: MFI > 80
Bước 2: MACD lặn dưới 0
Bước 3: MFI 53.8, xuống dưới 50 thôi. Thích chờ cẩn thận thì chờ.
Bước 4: SL 0.979, TP chừng nào MFI < 20

Bác trade đúng rồi đấy, kết quả như thế nào thì chưa xem, có thêm xu hướng làm bạn thì quả này xác suất thành công sẽ tốt hơn.

Bác trade đúng rồi đấy, kết quả như thế nào thì chưa xem, có thêm xu hướng làm bạn thì quả này xác suất thành công sẽ tốt hơn.
Tp ngay MFI 20 rồi, cuối tuần Usd mạnh, đang phân kì tăng khung H1. Chờ nó điều chinh xong, mình xem xét bài vở macd+mfi Sell usdchf tiếp.

Tuần thứ 3: 12/09/2018 - 18/09/2018 (theo thời khóa biểu trading của mình thì thứ 4 là ngày đầu tuần). Thường mình viết bài buổi sáng, nhưng bận xây góc làm việc (thấy dạo này ae khoe góc trading mà mình thì không có) mãi chưa xong.

UsdJpy
Giá nằm biên trên vùng "khói lửa" (cái hộp màu xanh), cũng như lết lên biên trên Bollinger Bands (khung H4 thì chạm biên trên BB quay xuống đường trung bình), SELL thôi.

UsdCad
Tinh thần "Usd gãy" vô kèo SELL từ tuần trước rồi. Giá chạm Fibo38.2 và cũng ngay đường trung bình của BB, mình Tp rồi. Quan sát tiếp, nảy lên là SELL gõ xuống thôi.

CadJpy
Tuần trước đánh đảo chiều, nó tạo đáy mới bị SL, cắt dưới kênh tăng mình vẽ (hình hiện tại mình vẽ lại rồi). Phần thưởng cho ai có niềm tin và vẫn thấy CadJpy kiệt lực SELL, tiếp tục BUY đảo chiều ở đáy kế tiếp (khung H4) thì hôm nay Tp quá đã. Giá tiến đến Fibo23.6, quan sát tiếp, tìm tín hiệu BUY. Cặp này mình giữ 5 ngày, kỉ lục gồng profit, chú ý long swap >0 nhé. Thơm!

ChfJpy
Như tuần trước là cặp này không thấy mô hình gì, giá sideway. Nếu giá lên được 114.80 thì SELL vài ngày, short swap > 0.

UsdChf
Cặp này mình vừa ăn 2 con sóng (giảm, tăng) khung H4. Hiện tại mình SELL 0.97305. Lý do là mình tin "Usd gãy" và giá loằng ngoằng ở đây.
Mọi người ở ngoài nên suy xét cẩn thận, chỗ̉ này sẽ có dấu hiệu Usd gãy hay mạnh lên mà quyết định tích lũy vàng. Phe "Usd mạnh" thì nhìn thấy mô hình 2 đáy, giá tranh chấp đường cổ và sẽ đi lên.

Screenshot_2018-09-12-17-01-56-837_net.metaquotes.metatrader4.png
UCAD break trend line daily rồi sao tp sớm thế bạn?khi có một cặp đi theo thì chỉ cần đi với nó là đủ

UCAD break trend line daily rồi sao tp sớm thế bạn?khi có một cặp đi theo thì chỉ cần đi với nó là đủ
+ D1: Giá chạm Fibo38.2
+ H4: giá có khả năng đóng trong BB, tiến về đường trung bình (tuc la tăng).
Nếu muốn SELL tiếp thì tại sao không chờ nó hồi lên mình gõ xuống ăn nữa. Nếu nó xuống luôn thì thôi chắp nhận mất cơ hôi tối đa lơi nhuận. Với lại mình theo UsdChf, nó mới xác định Usd mạnh hay yếu (xu hướng tăng của UsdCad gãy, chứ chưa chắc là xu hướng giảm tiếp tục. Tp ngay đó là ổn rồi), giá dang nén lại, sắp bung rồi (khung H4).

hix cặp UCAD sell hôm thứ 2 mà tp luôn trong phiên âu, không vào lại nữa do sợ đồng U mạnh, giờ nhìn chart mà tiếc từng khúc ruột. ôi là các bài phân tích cơ bản đồng U mạnh mà giờ UJ, Ucad đều rớt, uchf thì còn lừng khừng

mình theo UsdChf, nó mới xác định Usd mạnh hay yếu (xu hướng tăng của UsdCad gãy, chứ chưa chắc là xu hướng giảm tiếp tục. Tp ngay đó là ổn rồi), giá dang nén lại, sắp bung rồi (khung H4).
Xong rồi nha! UsdChf nén lại bung xuống. Phe BUY Usd index đang chiến đấu, mình đoán thất thủ mức 95, rút xuống 94.x thôi. Ae cứ theo bài ở trên tùy khẩu vị mà phang.
Ai tích lũy Vàng giơ tay lên. Phân kì tăng khung H4 đây, BUY đảo chiều

hix cặp UCAD sell hôm thứ 2 mà tp luôn trong phiên âu, không vào lại nữa do sợ đồng U mạnh, giờ nhìn chart mà tiếc từng khúc ruột. ôi là các bài phân tích cơ bản đồng U mạnh mà giờ UJ, Ucad đều rớt, uchf thì còn lừng khừng
Các ptcb trước non-farm mấy bài liền của Kathy Lien mình ra "kịch bản" phù hợp phân tích đó, đón tin đều bât bãi hết. Cô ta bị trật nhịp rồi. Mình chỉ chụp được một nhận định đáng nhớ cuả Kathy Lien là các đồng tiên đều yếu đi so với Usd ngoại trừ Chf. Vậy là tình hình tài chính không ổn rồi người ta tìm chỗ an toàn hơn là theo anh đại Usd. Mình bám UsdChf 3 hôm nay ăn 3 con sóng đảo chiều đỉnh-đáy-đỉnh khung H4.

Dành cho bạn muốn ăn dài: UsdCad đang gặp hỗ trợ số tròn 1.300 sẽ thủng. Nên muốn ăn thêm thì tùy phong cách:
+ SELL limit 1.305
+ SELL stop 1.295

Chỉnh sửa lần cuối:
Tui dân kỹ thuật đọc ptcb không hiểu hết, chắc lỡ theo ptkt thuần túy thì thôi bỏ qua ptcb luôn quá. Theo ptkt thì cũng Sell UCHF, sell UCAD giữ nguyên là ngon rồi. đọc ptcb chặp lại đâm sợ :(.

p/s: chắc loại luôn cặp CHFJPY ra khỏi bảng trade quá bác, phần lớn time toàn SW, đánh SW tỷ lệ ăn thua bất ổn quá. Tuần sau chắc tui cũng sẽ theo chu kỳ bắt đầu 1 tuần :D

Tui dân kỹ thuật đọc ptcb không hiểu hết, chắc lỡ theo ptkt thuần túy thì thôi bỏ qua ptcb luôn quá. Theo ptkt thì cũng Sell UCHF, sell UCAD giữ nguyên là ngon rồi. đọc ptcb chặp lại đâm sợ :(.

p/s: chắc loại luôn cặp CHFJPY ra khỏi bảng trade quá bác, phần lớn time toàn SW, đánh SW tỷ lệ ăn thua bất ổn quá. Tuần sau chắc tui cũng sẽ theo chu kỳ bắt đầu 1 tuần :D
Mình cũng không biết gì về ptcb, phải đọc các nhận định của người khác mà học dần. Cũng giống ptkt mình cũng xem các mô hình của @DuongHuy và xu huong cua @Hà Trí Quyền. Tất nhiên là kiến thức từ sách vở là cần thiết trước tiên, có cái nền mình mới học được ví dụ thực tế của người khác.
Trong tình hình bất ổn Jpy, Chf thể hiện sức mạnh nên giá CHFJPY giằng co trong 1 vùng. Sideway cũng có cách đánh, chọn vị trí đẹp mà vào lệnh ăn swap. Thuc chất ở khung dài UsdJpy mình cũng coi nó là cặp sideway.
Nếu bạn cảm thấy cách mình đang đi hấp dẫn thì có thể tự thử vài tuần (cứ dùng topic này làm nhật ki giao dịch):
+ phân tích khung d1 để xác định chúng ta theo Long/Short cho tuần. Canh tín hiệu khung H4 để vào lệnh.
+ phân tích là ổn nếu có sự đồng thuận giữa các thị trường. Canh tín hiệu cũng vậy, như hôm qua mình muốn BUY vàng, nhưng mình canh UsdChf để vào (lý do là Vàng biến động mạnh, mình ít khi vào, cảm thấy chắc ăn mới nhảy vào).
Lịch làm việc:
+ thứ 4 là đầu tuần, thứ 6 là cuối tuần. Lệnh thường chạy trong khoảng này. Thông thường lệnh không giữ quá 60 tiếng nên trước chiều thứ 6 thì không còn bận tâm.
+ thứ 7, cn để đánh giá lại bản thân, học để cải thiện mình. @The Blade hay chia sẻ chiêu thức vào thứ 7, cn. Những anh hùng dấu mặt khác thì chia sẻ chủ đề tâm lý, ki luật.
+ thứ 2, 3 quan sát thị trường để chuẩn bị cho tuần mới.
Mình thấy tuần nào làm việc đúng khuôn khổ như trên thì có kết quả tốt. Còn hiện tại mình vẫn còn lung tung lắm.

Mình vẫn còn các đánh xuống Usd tuần này, giữ đón tin từ BoA và ECB. Các nguồn ptcb mình tìm hiểu cho rằng lãi suất đồng Gbp và Eur không tăng:
+ Anh giữ nguyên. Lưu ý một thông tin là người thống nhất bỏ phiếu tăng lãi suất trong năm qua là McCafferty, đợt này được thay thế bởi một thành viên mới.
+ EU không sẽ đề cập ~ giữ nguyên chính sách. Dĩ nhiên các phóng viên cũng sẽ đặt câu hỏi cơ hôi tăng lãi suất vào năm tới cho Draghi.
Mình chờ đợi điều bất ngờ: chỉ cần họ "mớm" nhiều khả năng tăng lãi suất vào năm tới (2019) là lướt theo tin được.

Cách đánh của em và bác khác nhau. em đánh theo xu hướng, bác đánh ngược xu hướng :D. Dĩ nhiên thực ra cũng không phải khác nhau nhiều vì mỗi khung thời gian khác nhau có nhận định về xu hướng khác nhau. Tuy nhiên em cũng phân tích khung H4 trở lên, các topic trong 4rum thì hầu như đánh trong ngày nên các nhận định của em và bác dù sao cũng có nhiều tương đồng.
Để tuần sau thử làm bài bản các phân tích up lên với bác cho vui :p

Cách đánh của em và bác khác nhau. em đánh theo xu hướng, bác đánh ngược xu hướng :D. Dĩ nhiên thực ra cũng không phải khác nhau nhiều vì mỗi khung thời gian khác nhau có nhận định về xu hướng khác nhau. Tuy nhiên em cũng phân tích khung H4 trở lên, các topic trong 4rum thì hầu như đánh trong ngày nên các nhận định của em và bác dù sao cũng có nhiều tương đồng.
Để tuần sau thử làm bài bản các phân tích up lên với bác cho vui :p
Bạn thích nhận định thế nao thì nhận định thôi. Ai đọc mặc kệ, nếu được đóng góp càng tốt. Mình viết đây chẳng mấy ai them đọc, thật sự họ bỏ qua càng tốt vì phong cách mình khác đám đông và nên tách biệt họ những lúc cần thiết (họ công kich khi mình sai và điên tiết khi mình đúng vì kiểu đánh false break của mình). Mình xem đây là nơi viết nhật ki giao dịch để cải thiện bản thân. Bạn vào lệnh theo xu hướng mà kết hợp được đảo chiều thì hơi độc: gồng profit cho tới khi thi trường cọ dấu hiệu đảo chiều.

Cách đánh của em và bác khác nhau. em đánh theo xu hướng, bác đánh ngược xu hướng :D.
Mình đánh false break, cái này không phải ngược xu hướng. Ai ăn sóng điều chỉnh mới là ngược xu hướng. False break có 2 chỗ:
+ False breakout đảo chiều thuận xu hướng: vi du xu hướng tổng thể là giảm, nhưng đang ở con sóng tăng điều chỉnh. Ta phát hiện nơi đội BUY đã kiệt, đánh đảo chiều (con sóng điều chỉnh) tức là SELL thuận xu hướng.
+ False breakout gãy xu hướng: xu hướng nào rồi cũng phải gãy, phát hiện ra nơi nào đội BUY/SELL đã hết sức mà đánh ngược lại. Thường sau đó là sideway rồi mới hình thành xu hướng ngược lại.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 457 Xem / 20 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 17 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,444 Xem / 1,065 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 70 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên