1. Tickmill- Hỗ trợ khách hàng và IBs full từ A-Z

Tickmill- Hỗ trợ khách hàng và IBs full từ A-Z
    31/10/2018
    20,683 lượt xem
    Giờ đăng ký bằng link của IB còn đc giảm phí gì không mọi người.

2. thonghm

thonghm

201
    112
    CHinh xac là khi mở tk qua link IB dc giảm 5% phí nhé anh em

3. ý bạn nói tốc độ khớp lệnh chậm, lag à. Nếu vậy thì trượt giá mất tiền bỏ mẹ con

4. Kỹ năng phân tích kỹ thuật của bạn có hỗ trợ mình nhiều trọng giao dịch? Tham gia chuỗi đào tạo 4 buổi online Autochartist của chúng tôi để nâng cao kỹ năng giao dịch!

Được tiếp cận chuyên sâu vào một trong những công cụ phân tích kỹ thuật nâng cao nhất trên thế giới và bạn sẽ được học về: vào lệnh thị trường, phân tích biến động, quản lý rủi ro và nhiều hơn nữa!

Lưu ý: Chuỗi đào tại này được thực hiện bằng tiếng Anh.

Đăng ký tham gia học tại đây: http://bit.ly/2LXRpxy

Trịnh Hằng bài này.
  5. Đấy quan trọng là nó cố tình khớp chậm cho mình để cho giá xấu ngay, tèo luôn ( Broker chỉ cần 1 giây họ xử lý được nhiều vấn đề với lệnh nhà đầu tư lắm đấy). Chứ khớp chậm mà cho giá tốt thì ...nó không phải là Tickmill.

6. Tin GBP!

17h45 hôm nay (giờ Việt Nam), UK sẽ công bố kết quả bỏ phiếu tân thủ tướng:

Theo khảo sát sơ bộ thì ông Boris Johson sẽ làm thủ tướng Anh (ông này theo trường phái hard brexit - xấu cho đồng GBP). Vậy có 2 trường hợp xảy ra chiều nay:

+ Ông Boris nhận được 80% phiếu, tức là các thành viên ủng hộ ông cực cao => nghiêm về hard brexit. Đồng GBP giảm mạnh

+ Ông Boris nhận được 60% phiếu, tức là nhiều thành viên khách cố gắng tranh đấu để tránh hard brexit. GBP sẽ giảm ít.

Tóm lại, khả năng là GBP sẽ giảm hoặc giảm nhiều.

7. Chào bạn để hiểu được thêm phần nào về tốc độ khớp lện bạn tham khảo thêm nội dụng ở đây nhé. (Bạn cũng lưu ý tốc vì forex là thị trường cực kỳ thanh khoản nên tốc độ thực hiện lệnh các cặp forex là cực nhanh, còn các sản phẩm cfd như chỉ số chứng khoán,chứng khoán.... các sản phẩm này thanh khoản thất tốc độ khớp lệnh thường chậm hơn, tức là các mã được thì trường ít giao dịch thì tóc độ thực hiện lệnh càng thấp. Nên quan điểm thời gian thực hiện lệnh giống nhau cho các sản phẩm là không đúng). Bạn có thể tham khảo tộc độ thực hiện lệnh của các sàn ở qua các hình ảnh dưới đây

Trịnh Hằng bài này.
  8. Sàn XM, họ chỉ có 16 trong tâm dữ liệu, tốc độ thực hiện lệnh từ 219 - 434 ms

Các file đính kèm:

• XM.
      Kích thước:
      211.7 KB
      Đọc:
      0
    thonghm bài này.
  9. FBS chỉ có 7 server tốc độ từ 373 - 825 ms.
    IC chỉ có 10 server tốc độ từ 296-636ms
    Tickmill có 27 server tốc độ từ 225-764 ms, đảm bảo ổn định.

Để giao dịch với tốc độ tốt nhất bạn click vào góc cuối bên phải màn hình (chỗ thể hiện tốc độ) và chọn tốc độ nhanh nhất, thì khi đó tốc độ của mình sẽ được cải thiện. Cái này áp dụng cho mọi sàn.
    VD như bạn thấy 27 trung tâm dự liệu này được đặt khắp nơi trên thế giới, trong đó bạn để ý các trung tâm tại london tốc độ thường nhanh nhất. Nên nhưng trader sử dụng vps, thì mình nên ưu tiên các server ở khu vực uk, kho đó sẽ đảm bảm tốc độ nhanh nhất.

Các file đính kèm:

• FBS.
      Kích thước:
      184.2 KB
      Đọc:
      0
    • IC.
      Kích thước:
      137.3 KB
      Đọc:
      0
    • Tickmill.
      Kích thước:
      328.4 KB
      Đọc:
      0
  10. Cái này chỉ là chung chung thôi, kiến thức cơ bản đó ai cũng biết mà bạn. Mình cũng trade vài chục sàn rồi, mà chỉ tickmil trả lời " sản phẩm khác nhau thì tốc độ khớp khác nhau nhé trên cùng 1 server ". Ví như 100 người đi máy bay từ Mỹ sang Viet nam trên 1 chuyến bay, thì Tickmill trả lời ông nào Béo sẽ có tốc độ di chuyển chậm hơn ông gầy mặc dù ngồi trên cùng 1 may bay sang Viet Nam đấy. Kaka. Thôi nói chung mình cũng ko muốn nói nhiều làm gì, các bạn IB có thể biết hoặc ko biết rõ. Nhưng kinh nghiệm của mình là những tài khoản đó có thể làm sàn rủi ro thua lỗ, nên bị nhốt vào 1 kho riêng để xử lý khi vào ra lệnh và có các giới hạn riêng cho tk đó, nên không được như các tk bình thường khác.
    Mình chỉ bất bình cái là tickmil trả lời trắng chợn quá, rồi can thiệp cho lệnh chậm đến không ngờ luôn( VPS ping 3ms, server london rồi thì các sàn tất cả các sản phẩm cũng chỉ tối đa 0.25 giây là cùng, Tickmil cho luôn toàn 0.8-1,5 giây luôn). Sợ thật. Thôi đây cũng là bài cuối mình nói về vấn đề này giờ có nhanh hay chậm mình cũng chẳng quan tâm nó nữa vì mình chuyển sàn khác rồi. Bye

11. .
    Chào bạn đầu tiên mình đi vào cái ví dụ tốc độ thực hiện lệnh của các sản phẩm mà mình so sánh như 100 khách đi chung 1 cái máy bay, cái này mình không thể thích nghĩ gì thì cho cái đó vào được (nếu như vậy chúng ta có thể lấy ví dụ: anh A yêu chị B, chị B yêu anh C, và để logic thì kết luận ngày anh A yêu anh C). Thông tin đầu tiên mà mọi người ai đã trade forex đều biết thị trường này Không Phải Là Thị Trường Tập Trung (hay không tất cả các lệnh giao dịch của tốt chức ngân hàng, nhà đầu cớ đều giao dịch giao dịch tại một trung tâm). Thì trường forex có các nguồn thành khoản khác nhau, hay người ta còn gọi là thị trường phi tâm trung. Đó là một chuyện, bên cạnh đó các sẩn phẩm CFD khác như dầu mỏ, cổ phiếu, trái phiếu, vàng, các sản phẩm này sẽ được giao dịch ở trung tâm thanh khoản khác nhau. Bạn đầu thể quy chụp các sản phẩm này đều giao dịch ở một trung tâm hoàn hảo nào đó. Nếu có một sàn nào đó tự tin tuyên bố rằng thị trường cho các sản phẩm tài chính này là hoàn hảo, các cổ phiếu, forex,dầu mỏ,.... đều kiện giao dịch giống hệt nhau, thì chúng ta cần phải cẩn thận, phải chăng sàn đó chỉ lấy giá để tham khảo, còn lệnh trade qua lại sẽ được vào Hệ Thống Trade Riêng để cho tốc độ, điều kiện giống hệt nhau.....

12. Một màn trình diễn đáng kinh ngạc của đội Triathlon NOK tại cuộc thi IRONMAN Austria! Đội đã đem lại tự hào chúng tôi một lần nữa bằng cách hoàn thành một trong những cuộc đua thú vị nhất thế giới kết hợp bơi 3,8 km, đạp xe 180 km và chyaj bộ 42,2 km ở Klagenfurt, Austria.

▶ Nắm bắt những điểm nổi bật trong video.

Xem thêm chi tiết: https://www.facebook.com/TickmillVi/videos/446171102897260/

13. Hỗ trợ em mở tu với ạ

thonghm bài này.
  14. thonghm

thonghm

201
    112
    OK bạn, vui lòng check inbox nha bạn

15. Kính gửi Khách hàng,

Bạn đã sẵn sàng tối ưu hóa hiệu suất giao dịch của mình với Autochartist của Tickmill!

Là một công cụ phân tích kỹ thuật có một không hai, bạn có thể nâng cao kỹ năng giao dịch của mình khi tối ưu hóa các biến động của thị trường, sử dụng các công cụ mà bạn thậm chí chưa từng biết!

Như một cách để nâng cao trải nghiệm của nhà giao dịch, chúng tôi hiện đang cung cấp cho khách hàng quyền truy cập không giới hạn vào Autochartist. Chúng tôi cũng giới thiệu một loạt hội thảo online miễn phí gồm 4 phần để giới thiệu công cụ này và cung cấp kiến thức chuyên sâu về cách sử dụng nó cho lợi thế của bạn.

Kiểm tra thông tin về chương trình đào tạo online phần 3 dưới đây:

Phần 3: Thiết lập stop loss phù hợp với thị trường và vùng chốt lời sử dụng Autochartist.

Quản lý rủi ro bằng cách sử dụng biến khoảng giá bất ngờ.
    Hiểu được phân tích biến động.

Các sử dụng phân tích biến động để thiết lập vùng stop loss và chốt lời.

Hơn thế nữa, nhà đào tạo và Giám đốc điều hành Autochartist của chúng tôi, ông Ilan Azbel, sẽ giúp chúng ta khám phá các tính năng hoàn toàn mới của Autochartist!

Ngày: Thứ Hai, 02 Tháng 09 Năm 2019

Thời Gian: 13:00 GMT

Đăng ký ngay để tham gia vào hội thảo đặc biệt này và đưa giao dịch của bạn lên cấp độ mới.

Vui lòng lưu ý rằng chuỗi đào tạo online này được thực hiện bằng Tiếng Anh.

Đăng ký tại đây:
    https://register.gotowebinar.com/re...9uiM177QLpVk9k7oYkizzwbZ1Y1Lng&_hsmi=75577933

16. AnhToa

AnhToa

52
    28
    Nhân tiện cho mình hỏi bên sàn quảng cáo phí Com căp EU là 4 USD; trong khi mình đặt lệnh trên tài khoản demo MT4 báo phí COM là 4,47 USD cho cặp EU; cặp khác GJ là 4,82?? Các bạn IB giải thích giúp mình được không ạ? Thanks

loai tk.

Trịnh Hằng bài này.
  17. Các pro cho hỏi chút mình đã bật ASK line và Bid like trên Chart của Tickmill Mt4 , nhưng sao khi đặt lệnh mua bán vị trí đặt bị lệch khá xa với đường ASk Bid , vậy có cách nào để thể hiện đúng vị trí ASk BID không? Cảm Ơn Pro

18. Chào bạn, bạn có thể chụp lại screenshot màn hình trường hợp này để mình hỗ trợ bạn được tốt hơn không ạ

19. ......................

20. Hội thảo Forex gần đây của chúng tôi tại Lagos, Nigeria đã thu hút một lượng lớn các nhà giao dịch địa phương tham gia, đây là cơ hội để các nhà giao dịch tham gia vào buổi thảo luận chuyên sâu về mọi khía cạnh của Forex.

https://tickmill.com/vi/?p=91717

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
Công ty Fintech eToro
FP Markets
FXCM
AxiTrader
EightCap
FBS
AETOS